Làm kế toán có khô khan k?

• Thread starter Vu Ngan Ha
  • Ngày gửi
Vu Ngan Ha

Vu Ngan Ha

Guest
15/11/05
82
0
0
Yen Hoa-Cau Giay- Ha Noi
Từ khi còn nhỏ mình đã rất thích học văn.Với mình được cảm nhận một tác phẩm văn học và phân tích nó là một điều vô cùng tuyệt vời. Mình đã từng được thay cô giáo giảng bài thử cho các bạn, đã từng sáng tác thơ và được thầy giáo dạy văn cho 10 điểm....Túm lại chưa bao giờ mình nghĩ rằng tương lai sau này sẽ làm nghề kế toán. Ấy thế mà bây giờ mình lại làm kế toán! và một điều rất lạ là không hiểu sao những kiến thức về văn thơ xưa kia đã ra đi lúc nào k biết.Điều đó làm mình liên tưởng đến chú Giám Đốc của công ty đầu tiên mình làm việc. Chú ấy nói với mình rằng: những người yếu đuối, dịu dàng, vô tư....sau khi làm kế toán nhiều năm sẽ trở nên thực tế,khô khan và...cáo già hơn.Các bạn thử ngẫm về mình xem lời chú giám đốc của mình nói có đúng k chứ với mình thì quá đúng. Tuy bây giờ mình k đến nỗi mất đi cái tật mau nước mắt nhưng ít ra sự vô tư ngày xưa đã không còn nữa mà bù vào đó là cái tật tính toán, động đến cái gì cũng thấy số với má...híc, mình thấy mình thực tế hơn...đề phòng hơn.Có bạn nào làm kế toán nhiều năm mà vẫn giữ được sự dịu dàng và hiền dịu không? cho mình xin ít kinh nghiệm???:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

anh phuong

Guest
15/5/07
60
2
8
Mien Tay
Làm kế toán cũng là làm văn đấy chứ
Ai bảo rằng kế toán là khô khan?
Đến ... trăm năm, vẫn giữ tính dịu dàng
Ai không yêu, mình tôi yêu cô kế toán

V

Vịtđẹt080890

Guest
Từ khi còn nhỏ mình đã rất thích học văn.Với mình được cảm nhận một tác phẩm văn học và phân tích nó là một điều vô cùng tuyệt vời. Mình đã từng được thay cô giáo giảng bài thử cho các bạn, đã từng sáng tác thơ và được thầy giáo dạy văn cho 10 điểm....Túm lại chưa bao giờ mình nghĩ rằng tương lai sau này sẽ làm nghề kế toán. Ấy thế mà bây giờ mình lại làm kế toán! và một điều rất lạ là không hiểu sao những kiến thức về văn thơ xưa kia đã ra đi lúc nào k biết.Điều đó làm mình liên tưởng đến chú Giám Đốc của công ty đầu tiên mình làm việc. Chú ấy nói với mình rằng: những người yếu đuối, dịu dàng, vô tư....sau khi làm kế toán nhiều năm sẽ trở nên thực tế,khô khan và...cáo già hơn.Các bạn thử ngẫm về mình xem lời chú giám đốc của mình nói có đúng k chứ với mình thì quá đúng. Tuy bây giờ mình k đến nỗi mất đi cái tật mau nước mắt nhưng ít ra sự vô tư ngày xưa đã không còn nữa mà bù vào đó là cái tật tính toán, động đến cái gì cũng thấy số với má...híc, mình thấy mình thực tế hơn...đề phòng hơn.Có bạn nào làm kế toán nhiều năm mà vẫn giữ được sự dịu dàng và hiền dịu không? cho mình xin ít kinh nghiệm???:wall:

Mình nghĩ không phải khô khan thế đâu !
Đúng là làm kế toán thì con người ta phải thận trọng tỉ mỉ và chính xác đó là yêu cầu đầu tiên của người làm kế toán. Nhưng không phải thế mà mình khô khan, có người làm kế toán mà cũng biết làm thơ đó thôi, rất lãng mạn :banana: Còn mình hết giờ làm là DZo DZô :dzo: khi đó tâm hồn sẽ lãng mạn hơn !

N

nguyenthuyhong

Guest
4/1/05
13
0
0
40
svketoan
Vitdet hài hước quá, đọc sau bài của bạn mà mình phải bật cười. Đến giờ thì làm kế toán, hết giờ là dzozo. Thảo nào có tên là Vitdet.

N

nguyenthuyhong

Guest
4/1/05
13
0
0
40
svketoan
Chị Ngân Hà này, tính em cũng yếu đuối, và hay xúc động lắm. Em lại muốn làm kế toán rồi sẽ cải thiện được chút ít tính cách của mình. Nhưng tính cách dịu dàng chắc vẫn phải cố giữ lại thôi. Ý quên...em cũng thấy mình dịu dàng, nhỏ nhẹ lắm mà chưa thấy ai khen ngợi cả...Buồn...

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Có bạn nào làm kế toán nhiều năm mà vẫn giữ được sự dịu dàng và hiền dịu không? cho mình xin ít kinh nghiệm???:wall:

Có tớ đây, vẫn dịu dàng & duyên dáng như thủa nào... hê ... hê

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Có bạn nào làm kế toán nhiều năm mà vẫn giữ được sự dịu dàng và hiền dịu không? cho mình xin ít kinh nghiệm???:wall:

Có đây có đây. Đẹp dịu dàng mà không chói lóa đây
Mại zdo mại zdo​

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA