sổ sách chứng từ ghi sổ

• Thread starter nhungtin
  • Ngày gửi
N

nhungtin

Guest
Chào cả nhà, công ty mình thành lập từ đầu năm nhưng chưa có doanh thu, vẫn đang trong quá trình mua sắm trang thiết bị và hoàn thiện hệ thống, bây giờ mình mới vào nhận việc . Giám đốc đưa cho mình tất cả các hóa đơn chứng từ của hàng hóa mua vào từ đầu năm tới giờ bảo mình hoàn thiện sổ sách theo hình thức CTGS. Mình mới đi làm nên còn nhiều bỡ ngỡ, mong các bạn giúp đỡ. Mình cần phải làm những sổ sách gì? Theo thứ tự như thế nào? Công ty chuẩn bị hoạt động rồi mình lo lắm. Bây giờ mình mới đang viết phiếu chi theo các chứng từ đã có thôi. Giúp mình với, cảm ơn cả nhà nha.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Trong chế độ kế toán đã quy định các loại sổ cho mỗi loại hình hạch toán bạn nghiên cứu trong đó vướng mắc điều gì bạn phải cụ thể mới có thể giúp bạn được.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Chào cả nhà, công ty mình thành lập từ đầu năm nhưng chưa có doanh thu, vẫn đang trong quá trình mua sắm trang thiết bị và hoàn thiện hệ thống, bây giờ mình mới vào nhận việc . Giám đốc đưa cho mình tất cả các hóa đơn chứng từ của hàng hóa mua vào từ đầu năm tới giờ bảo mình hoàn thiện sổ sách theo hình thức CTGS. Mình mới đi làm nên còn nhiều bỡ ngỡ, mong các bạn giúp đỡ. Mình cần phải làm những sổ sách gì? Theo thứ tự như thế nào? Công ty chuẩn bị hoạt động rồi mình lo lắm. Bây giờ mình mới đang viết phiếu chi theo các chứng từ đã có thôi. Giúp mình với, cảm ơn cả nhà nha.
Mình đã post 1 phần mềm exell chứng từ ghi sổ, bạn có thể tải về tham khảo để biết mình phải làm gì.
Chúc bạn thành công!
Thân!

V

vy_tieumuoi

Guest
14/8/07
20
0
0
tphcm
Các hướng dẫn về hệ thống chứng từ, sổ sách kế toán.

Chào mọi người, Em cũng là lính mới. Cho em xin 1 post excell của anh với nha! Cám ơn anh nhiều!

C

chisocpi

Guest
24/8/07
90
0
0
www.ketoanthue.vn

Ban đầu cũng chưa có gì đáng lo bởi có thể chưa phát sinh nhiều. Tuy nhiên bạn cũng nên làm chuẩn ngay từ đầu. Ngoài excel còn có các phần mềm kế toán cũng rất có ích. www.ketoanthue.vn

T

thuydiemkt

Guest
sổ sách chứng từ

Mình đã post 1 phần mềm exell chứng từ ghi sổ, bạn có thể tải về tham khảo để biết mình phải làm gì.
Chúc bạn thành công!
Thân!

Chào bạn! Mình đã đi làm nhưng thật sự kinh nghiệm về kế toán mình còn hạn chế rất nhiều. Bạn có thể cho mình xin 1 phần mềm exell chứng từ ghi sổ để mình tham khảo được không?
Mình là thành viên mới nên thật sự cũng chưa biết cách post bài mặc dù có rất nhiều điều mình muốn học hỏi từ các bạn, bạn vui lòng chỉ cho mình cách post bài lên với nhé!
Cảm ơn bạn nhiều!

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Chào bạn! Mình đã đi làm nhưng thật sự kinh nghiệm về kế toán mình còn hạn chế rất nhiều. Bạn có thể cho mình xin 1 phần mềm exell chứng từ ghi sổ để mình tham khảo được không?
Mình là thành viên mới nên thật sự cũng chưa biết cách post bài mặc dù có rất nhiều điều mình muốn học hỏi từ các bạn, bạn vui lòng chỉ cho mình cách post bài lên với nhé!
Cảm ơn bạn nhiều!
Bạn có thể vào linh sau tải về http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=32403
Bạn muốn post bài thì cũng đơn giản thôi: Chọn chủ đề mình đang quan tâm roi kick vào nút post ở trên đầu hoặc dưới khung, khi viết nhớ viết chữ có dấu nhé!
Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA