nhật kí chung

• Thread starter chau_leminh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
C

chau_leminh

Guest
4/7/07
21
0
0
ha noi
Mọi người ơi làm ơn cho em hỏi trong nhật kí chung em có thể vừa phản ánh hàng ngày vừa phản ánh cuối tháng được không?
Em có các nghiệp vụ mua nguyên vật liệu. phần giá trị thực tế của nguyên vật liệu em phản ánh vào bảng kê nhập. còn phần thuế GTGT thì nằm trong hoá đơn GTGT. vậy khi phản ánh vào nhật kí chung em có thể: với hoá đơn GTGT thì em ghi hàng ngày còn với bảng kê nhập em ghi cuối tháng được không? mong mọi người giải đáp giúp em với!
thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lenaacc

Guest
14/9/07
12
0
0
Ha Noi
NKC là sổ ghi hàng ngày mà, kê nhập em ghi vào cuối tháng vào sổ NKC thì ghi như thế nào? Chưa hiểu lắm về cách ghi sổ của em.

C

chau_leminh

Guest
4/7/07
21
0
0
ha noi
NKC là sổ ghi hàng ngày mà, kê nhập em ghi vào cuối tháng vào sổ NKC thì ghi như thế nào? Chưa hiểu lắm về cách ghi sổ của em.

bọn em được học là với bảng kê nhập hoặc bảng kê xuất thì ghi vào cuối tháng và ghi theo dòng tổng cộng của BKN, BKX.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Trường hợp này chỉ dùng cho CTSG còn với NKC chung thì chứng từ được liệt kê theo ngày tháng của chứng từ và thời gian hạch toán

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội
nhật ký chung

em đang rất cần mẫu sổ sách nhật ký chung. Ai có cho em xin với: mickey_chuotnhat@yahoo.com. Cảm ơn mọi người

H

hoangbaohoa

Guest
18/1/07
15
0
0
Hà Nội
Theo mình nghĩ thì bạn nên làm lúc rảnh còn quan trọng hơn là đừng có sót thôi còn thời gian thì cũng không phải là quan trọng lắm.

H

Hoahau

Guest
27/10/07
27
0
0
cầu giấy - hà nội
Xin cho em hỏi
Làm kế toán nội bộ có cần vào nhật ký chung không ạ?
Hay liên quan đến sổ nào thì mở sổ đó thôi ạ. Cuối năm có phải làm báo cáo ko ạ?
Cảm ơn mọi người.

L

laivminh

Guest
20/4/05
7
0
0
48
hanoi
Minh co File Nhat ky chung viet tren Excel cung dung tam duoc neu ban nao can thi gui mail minh se gui lai cho (dung cho doanh nghiep vua và nho)
Minh vua di Sinh nhat WebKetoan KV phia bac ve vui lam. chao than ai

B

babyhoangnam

Guest
21/8/07
8
0
1
hcm
Minh co File Nhat ky chung viet tren Excel cung dung tam duoc neu ban nao can thi gui mail minh se gui lai cho (dung cho doanh nghiep vua và nho)
Minh vua di Sinh nhat WebKetoan KV phia bac ve vui lam. chao than ai
Bạn ơi, gửi cho mình với nha. Thanks :1luvu: mail :babyhoangnam@yahoo.com.vn

nhihuong

nhihuong

Guest
31/10/07
89
0
6
Xa lắc xa lơ
Chứng từ, sổ sách kế toán

Các anh(chị)trong gia đình webketoan ới!em bây giờ mới làm kế toán em làm theo hình thức nhật ký chung nhưng không biết bắt đầu ghi sổ như thế nào ghi cái nào trước cái nào sau? Các anh(chị) chỉ bảo cho em với ạ - Em cảm ơn nhiều

T

tungkt1984

Guest
17/11/06
11
0
0
40
Binh Duong
:1luvu:minh cung dang can File NKC laivminh gui cho minh voi nhe. cam on ban nhieu!
mail cua minh hoasimthainguyen234@gmail.com

Hình thức kế toán nhật ký chung, thì các nghiệp vụ kinh tế phát sinh liên quan đến chi tiền, thu tiền, bán hàng chưa thu tiền và mua hàng chưa trả tiền bạn phải vào 04 sổ nhật ký chuyên dùng, ngoài ra những nghiệp vụ phát sinh khác bạn sẽ phản ánh vào từng sổ tổng hợp theo trình tự thời gian pát sinh nghiệp vụ kinh tế.
mình có một số nghiệp vụ phát sinh trong một kỳ kế toán và phần hướng dẫn ghi sổ theo hình thức nhật ký chung với số liệu rất cụ thể và dễ hiểu nhưng minh không biết cách nào để gởi cho bạn cả.

nhihuong

nhihuong

Guest
31/10/07
89
0
6
Xa lắc xa lơ
Bạn tungkt1984 ơi! Hay qua bạn gửi cho mình đi mail của mình là nhihuong004@yahoo.com.vn
Cảm ơn bạn nhiều nha - Có gì không biết thì mong bạn chỉ bảo mình nha vì mình chưa làm kế toán bao giờ nên có nhiều thứ chưa biết

xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
Mình gửi cho các bạn file kế toán nhật ký chung làm trên excel mà mình sưu tầm được, nếu bạn nào khá khá excel thì có thể lầp thêm 1 số sheet nữa về các loại sổ khác để phù hợp với doanh nghiệp của các bạn. file ngày chỉ có mấy mẫu sổ chính thôi (nhật ký chi, nk thu, nk chung, sổ cái, sổ quỹ, sổ TGNH…)

Sao máy chậm như rùa thế nhỉ, để mình gửi qua mail cho moị người vậy nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA