Tờ khai VAT theo TT60

• Thread starter JSVC
  • Ngày gửi
J

JSVC

Trung cấp
2/11/05
74
0
6
44
HN
Chào cả nhà,
Mình so sánh tờ khai VAT theo mẫu mới chẳng thấy khác gì cả. Chỉ có khác ở bảng kê thôi. Như vậy, mình chỉ cần thay bảng kê thôi. Liệu thế có đúng không nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
Đúng .... nhưng đến nộp thì bạn sẽ thấy khác ..... hì hì .

H

hong.hoa

Guest
10/7/07
31
0
0
Hà Nội
Minh cũng đã lập tờ khai Theo TT60. Đúng là biểu mẫu chỉ thay đổi các bảng kê kèm theo. Còn trên tờ khai, bạn chỉ cần thay đổi Tên cơ sở KD thành Người nộp thuế và phần ký phía dưới thôi.

N

Nguyen Quy

Guest
10/1/07
47
0
6
Hanoi
Và ngoài ra trên các mẫu biểu hiện nay đều là đại diện pháp luật của doanh nghiệp ký

J

JSVC

Trung cấp
2/11/05
74
0
6
44
HN
bảng kê kê thế nào cho các dự án ODA?

Các bác cho em hỏi thêm chút?

Nếu em kê khai VAT cho dự án ODA vậy trên bảng kê em phải kê thế nào đây? Vì em thấy trên bảng kê toàn thấy hoạt đông SXKD, vậy cho dự án thì kê vào chõ nào?

nguyenhien79

nguyenhien79

Mơ về nơi xa lắm
26/1/07
205
0
0
Ha Noi
Các bác cho em hỏi thêm chút?

Nếu em kê khai VAT cho dự án ODA vậy trên bảng kê em phải kê thế nào đây? Vì em thấy trên bảng kê toàn thấy hoạt đông SXKD, vậy cho dự án thì kê vào chõ nào?
Bạn kê vào mục 4 " Hàng hóa, dịch vụ dùng cho dự án đầu tư "

J

JSVC

Trung cấp
2/11/05
74
0
6
44
HN
Cảm ơn bạn nhiều!

H

HaNhim

Guest
17/4/07
59
0
0
HaNoi
cái thông tư 60 này có phải dùng cho tất cả các doanh nghiệp ko ma sao em đọc cái phạm vi áp dụng có cái nào nói là dùng cho doanh nghiệp đâu nhỉ? cac bác chỉ em với

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Minh cũng đã lập tờ khai Theo TT60. Đúng là biểu mẫu chỉ thay đổi các bảng kê kèm theo. Còn trên tờ khai, bạn chỉ cần thay đổi Tên cơ sở KD thành Người nộp thuế và phần ký phía dưới thôi.
------
nhớ là phải có cái ô góc trên, bên phải là: theo TT 60 đấy! ko có là về làm lại đi..>!

1

18081976

Guest
18/7/07
17
0
0
Quang Ngai
các bạn ơi cho mình hỏi với :hôm nay mình làm BC thuế theo mẫu của TT60,KTT bên mình y/c lập bảng kê chứng từ cùng loại như đầu vào 5% riêng,10 riêng & đầu ra cũng thế sau đó điền giá trị tổng vào mẫu đầu ra& đầu vào của mẫu theo TT 60 rồi lên TK, kô biết bên mình làm như vậy có đúng kô,các bạn cho ý kiến sớm nhé bởi vì mai là hết hạn nộp TK rồi.

T

tranmong

Guest
25/3/06
4
0
0
Hai Phong
Chào cả nhà!
:wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall:
Cái Thông tư 60 mới ra làm mình khó hiểu quá mong các anh chị chỉ giúp với.
Chủ yếu là bảng kê hàng hóa dịch vụ mua vào.
1. Hàng hóa dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT, đã phát sinh doanh thu
+ Câu này được hiểu như thế nào nhỉ???????????
YK1: Hàng hóa dịch vụ dùng riêng để SXKD những mặt hàng chịu thuế GTGT.
YK2: Hàng hóa dịch vụ dùng riêng cho SXKD và những mặt hàng đó mình là người mua phải chịu thuế GTGT.
Còn câu đã phát sinh doanh thu ở đây là sao nhỉ?
Minh đang cần rất gấp vì mai là 19 rồi đó.
Cảm ơn nhé

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Cái này đã trao đổi khá nhiều rùi bạn mở lại xem nhé

H

hault

Guest
30/7/07
37
13
8
TP.Đà Nẵng
Chào cả nhà!
:wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall:
Cái Thông tư 60 mới ra làm mình khó hiểu quá mong các anh chị chỉ giúp với.
Chủ yếu là bảng kê hàng hóa dịch vụ mua vào.
1. Hàng hóa dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT, đã phát sinh doanh thu
+ Câu này được hiểu như thế nào nhỉ???????????
YK1: Hàng hóa dịch vụ dùng riêng để SXKD những mặt hàng chịu thuế GTGT.
YK2: Hàng hóa dịch vụ dùng riêng cho SXKD và những mặt hàng đó mình là người mua phải chịu thuế GTGT.
Còn câu đã phát sinh doanh thu ở đây là sao nhỉ?
Minh đang cần rất gấp vì mai là 19 rồi đó.
Cảm ơn nhé

1. Hàng hóa dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT, đã phát sinh doanh thu (cái này thuế đã bỏ đoạn cuối "đã phát sinh doanh thu" rồi bạn à)
- Theo mình hiểu thì như thế này: Hàng hóa vật tư mua vào để phục vụ cho quá trình SXKD của doanh nghiệp mình -> tạo ra sản phẩm hàng hóa và hàng hóa đó khi cung ứng vào thị trường có chịu thuế GTGT -> thì hàng hóa dịch vụ mua vào đó được kê ở mục này.

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
các bạn ơi cho mình hỏi với :hôm nay mình làm BC thuế theo mẫu của TT60,KTT bên mình y/c lập bảng kê chứng từ cùng loại như đầu vào 5% riêng,10 riêng & đầu ra cũng thế sau đó điền giá trị tổng vào mẫu đầu ra& đầu vào của mẫu theo TT 60 rồi lên TK, kô biết bên mình làm như vậy có đúng kô,các bạn cho ý kiến sớm nhé bởi vì mai là hết hạn nộp TK rồi.
---
1. Bảng kê đầu vào ko có dòng phận loại 5% và 10%
2. Bảng kê đầu ra thì bạn phải kê theo thuế suất 0%, 5%, 10%
3. Không được điền giá trị Tổng. nếu vậy thì "bảng kê" để làm gì vậy bạn?
5. Bảo cái ông KTT kia....

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Mà tui thấy mấy bác thuế thay đổi mẫu mã mà vẫn chưa đâu vào đâu cả.
VD như mẫu TK cũ và mẫu theo TT 60 về nội dung thì ko khác nhau nhưng đến khi kê khai thì lại ko cần tách các chỉ tiêu 14,15,16,17 mà chỉ điền chung vào chỉ tiêu 12,13 - Vậy sao ko bỏ quách đi cho rồi lại còn để đấy làm chi mất công phải giải thích.
Vả lại kê theo HTKK bằng MSMV thì lại chỉ có mẫu TK 01/GTGT và các mẫu bảng điều chỉnh thôi, còn mẫu mua vào, bán ra thì vẫn phải làm = tay và đem đi nộp.
Thật là khó hỉu

T

thonhit

Guest
25/7/07
3
0
0
Thanh Xuân- Hà Nội
Đúng rồi đấy, mình đã nộp tờ khai tháng này tại Cục thuế HN rồi. Tờ khai và các phụ lục thì vẫn phải theo mẫu trên HTKK, riêng bảng kê làm theo thông tư 60

Đ

Đàm Văn Hồng

Guest
31/8/07
57
0
0
Hà Nội
Bảng kê có khác đó bạn phải cận thận vì mẫu 03 và 05 bây h gộp làm 01-2/GTGT

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA