Thuế TNCN đối với các khoản thu nhập không thường xuyên

• Thread starter bichvan.tax06
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
taoxanh mong các bạn giúp đỡ:
Xin cho biết về việc khi nào phải chịu thuế TNCN đối với các khoản thu nhập không thường xuyên?mức thu nhập chịu thuế là bao nhiêu và thuế suất đối với khoản thu nhập ko thường xuyên???
Em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
taoxanh mong các bạn giúp đỡ:
Xin cho biết về việc khi nào phải chịu thuế TNCN đối với các khoản thu nhập không thường xuyên?mức thu nhập chịu thuế là bao nhiêu và thuế suất đối với khoản thu nhập ko thường xuyên???
Em cảm ơn!
Đọc TT 81/2004/TT-BTC ngày 13 tháng 8 năm 2004 Quy định chi tiết thi hành pháp lệnh thuế thu nhập đối với người có thu nhập cao sẽ rõ ngay

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Đọc TT 81/2004/TT-BTC ngày 13 tháng 8 năm 2004 Quy định chi tiết thi hành pháp lệnh thuế thu nhập đối với người có thu nhập cao sẽ rõ ngay
=>Anh có thể up file đó lên cho em vay 1 bản ko?cảm ơn anh!

phong2v

phong2v

Guest
Đây nghiên cứu đi Táo chín, tưởng táo chín có nhiều văn bản lắm cơ mà:wall::wall::wall:

Đính kèm

• TT 81 (2004_TNCN).zip
    247.9 KB · Lượt xem: 302
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Đây nghiên cứu đi Táo chín, tưởng táo chín có nhiều văn bản lắm cơ mà:wall::wall::wall:
=>Táo có nhiều VB thì cũng không phải là có hết được tất cả.Em có làm trong cơ quan thuế đâu!...Lần sau em xin TT gì thì anh đừng tưởng nữa nhé!!!Nhiều khi hỏi CB thuế TT này TT kia các pác ý còn chẳng biết nữa là em...
cảm ơn anh đã share file.!!!

Sửa lần cuối:
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Bạn kiếm cái phần mềm thư viện pháp luật ý có tha hồ đọc các loại văn bản từ rất cũ cho đến rất mới

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
[FONT=&quot]2. Thu nhập không thường xuyên dưới các hình thức :[/FONT]
[FONT=&quot]a. Chuyển giao công nghệ, trừ trường hợp biếu, tặng[/FONT]
[FONT=&quot]b. Trúng thưởng xổ số.[/FONT]
[FONT=&quot]3.Tạm thời chưa thu thuế đối với các khoản thu nhập về lãi tiền gửi ngân hàng, lãi tiền gửi tiết kiệm. Lãi mua tín phiếu, trái phiếu, kỳ phiếu, cổ phiếu.[/FONT]

[FONT=&quot]C. Thuế suất thu nhập không thường xuyên[/FONT]
[FONT=&quot]- Thu nhập về chuyển giao công nghệ trên 15.000.000 đồng/lần được tính theo thuế suất 5% tổng số thu nhập.[/FONT]
[FONT=&quot]- Thu nhập về trúng thưởng xổ số trên 15.000.000 đồng/lần được tính theo thuế suất 10% tổng số thu nhập.[/FONT]

Đó là 2 đoạn nói về khái niệm thu nhập không thường xuyên, và thuế suất của thu nhập không thường xuyên

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA