Thắc mắc: Tại sao thang bảng lương chỉ có 7 bậc?

• Thread starter Still little
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

Still little

Guest
24/9/07
2
0
0
Hà Noi
Xin cho em hỏi tại sao thang bảng lương chỉ có 7 bậc. Nếu chiếu theo của Nhà nước thì nếu 1 người công nhân công tác tốt lần nào cũng được xét tăng lương thì chỉ 21 năm là hết bảng lương. Còn nếu như ở chỗ em năm nào cũng được tăng lương mà xây dựng như thế thì phải hết khoảng 42 bậc.
Có anh chị nào giải đáp giùm em với. EM đang bí quá ta.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chongchong

Guest
1/7/08
2
1
0
41
Bình Dương
Em đang đang lúng túng việc xây dựng thang, bảng lương cho 1 Bệnh viện tư nhân, xin các anh chị giúp em với! Chân thành cám ơn

• Like
Reactions: phannhuttri
hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
Các bạn phải nêu rõ đối tượng ra ? Đại học ? Trung cấp ? cao đẳng ? hay chỉ là cán sự ? Như vậy tôi mới có thể nêu rõ được. Không thì hôm sau tôi sẽ post lên đây nhưng thang bậc lương cơ bản. Hoặc sẽ gửi theo email cho.

L

ltao87

Guest
7/8/09
18
0
0
thanh hóa
Bác ơi, e cũng đang bí khoản này.Công ty e là công ty cổ phần phát triển công nghệ, bác cho em biết thang bậc lương cơ bản đối với trình độ đại học, cao đẳng và trung cấp với. Email của em là: lthao87@gmail.com

mynhan

mynhan

Cao cấp
18/10/07
243
5
0
Đến từ Triều Châu
Xin cho em hỏi tại sao thang bảng lương chỉ có 7 bậc. Nếu chiếu theo của Nhà nước thì nếu 1 người công nhân công tác tốt lần nào cũng được xét tăng lương thì chỉ 21 năm là hết bảng lương. Còn nếu như ở chỗ em năm nào cũng được tăng lương mà xây dựng như thế thì phải hết khoảng 42 bậc.
Có anh chị nào giải đáp giùm em với. EM đang bí quá ta.

Đã nói thang lương, bảng lương DN tự xây dựng thì bạn muốn bao nhiêu bậc cũng được, có nhất thiết phải 7 bậc đâu. Còn qui chế tăng nâng bậc lương một năm, hai năm hoặc ba năm mới tăng 1 bậc hay được xét khi cá nhân đó có thành tích đặc biệt - Qui chế ấy sao không ứng dụng
Giả sử nhân viên đó được xếp hết bậc khung đó, ta có thể chuyển sang bậc khung với nhiệm vụ như chuyên viên.
Đạt được hết 21 bậc hoặc 42 bậc thì lúc ấy bạn cũng siêu nhân rồi đấy.
Được gắn bó với 1 doanh nghiệp suốt đằng đẳng 21, 42 năm là tuyệt lắm.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA