Làm hết ẩn các dòng trong excel

• Thread starter Vàng phai
  • Ngày gửi
N

Như Thuyền

Guest
2/12/15
2
0
1
31
Ctrl+9 Ẩn dòng
Ctrl+Shift+( Hiển thị dòng ẩn

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhung tây

Guest
27/11/14
8
0
1
29
cả nhà ơi , em có file excel này không hiểu sau dòng 1 và 2 nó không hiện . Mình dùng moi cách cho unhide rồi mà vẫn không được. Mọi người xem giúp mình với. Thanks cả nhà nhiều ạ

Đính kèm

• book1.xlsx
    15.4 KB · Lượt xem: 115
Dante2111

Dante2111

Cao cấp
29/3/16
454
87
28
30
cả nhà ơi , em có file excel này không hiểu sau dòng 1 và 2 nó không hiện . Mình dùng moi cách cho unhide rồi mà vẫn không được. Mọi người xem giúp mình với. Thanks cả nhà nhiều ạ
Bạn vào View rồi Unfreeze Panes đi nha :D

• Like
Reactions: nhung tây
N

nhung tây

Guest
27/11/14
8
0
1
29
Bạn vào View rồi Unfreeze Panes đi nha :D
cảm ơn bạn nha , mình làm đươc rồi .Nhưng bạn cho mình hỏi là tại sao mình sử dụng Freeze lại bị hiện tượng ấy không. Thanks bạn nhiều nhé :)))

Dante2111

Dante2111

Cao cấp
29/3/16
454
87
28
30
Thì Freeze là đóng băng cố định chỗ đó nên nó không cho xem bên trên là đúng rồi :D

• Like
Reactions: nhung tây
N

nhung tây

Guest
27/11/14
8
0
1
29
Thì Freeze là đóng băng cố định chỗ đó nên nó không cho xem bên trên là đúng rồi :D
Nhưng mình tưởng là mình cố định từ đầu file đến dòng cần cố định đó thì nó vẫn phải hiện từ đầu file chứ nhỉ, hi, mình làm cố định lại như lúc đầu mình làm thì nó có bi mất dòng 1 và 2 như vậy đâu

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Nhưng mình tưởng là mình cố định từ đầu file đến dòng cần cố định đó thì nó vẫn phải hiện từ đầu file chứ nhỉ, hi, mình làm cố định lại như lúc đầu mình làm thì nó có bi mất dòng 1 và 2 như vậy đâu

Bị như vậy đơn giản là do trước khi bạn chọn Freeze, bạn kéo bảng tính che mất 2 dòng 1 và 2 trên màn hình nên mới bị thế :)

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Nó cố định trong tầm nhìn của bạn/

D

dtysk40

Guest
5/4/17
1
0
1
38
Mình cũng vừa bị, lên đây học hỏi các ý kiến đi trước. Và mình bày cách của mình để các bạn sau ai gặp thì thử. Đó là mình làm theo cách adam-tran, sau khi unhide row và unhide cột vẫn chưa được. Vào view và unfrene.. tức là bỏ cái ghim tiêu đề đi. (của mình bị ẩn cái cột tiêu đề)

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Mình dùng excel 2010 win 7 gõ: Ctrl + Shift + 0 . Không thấy hiện cột bị ẳn ?
2007 thì không dùng được phím tắt này nhé, muốn dùng bạn Setup lại như sau
1. Click Start, and then click Control Panel.
2. Double-click Regional and Language Options.
3. Click Keyboards and Languages, and then click Change keyboards.
4. Click Advanced Key Settings, and select Between input languages.
5. Click change Key Sequence.
6. For Switch Keyboard Layout, select Not Assigned
7. Click OK to close each dialog box.

D

Dunggttn

Guest
6/12/17
5
1
3
24
Chào các bác ạ! em có 1 file excel. nhưng khi lọc một mã nào đó, nó chỉ hiện một hàng, trong khi đó mỗi một mã em để là 5 hàng. Mong các bác giúp đỡ ạ! em dùng excel 2016

Đính kèm

• bao cao lop ac quy 2017.xls
    251 KB · Lượt xem: 39
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
@Dunggttn Bạn không nói rõ bạn cần lọc cột nào hay tên hàng là gì...nên nhìn File bạn cũng chả biết lỗi chỗ nào nữa

• Like
Reactions: Dunggttn
D

Dunggttn

Guest
6/12/17
5
1
3
24
@Kaspersky Chào bác. Ví dụ. Trong bảng này là em quản lí số lốp đã được thay trên một xe taxi. Mỗi một xe là có 5 quả lốp. Em để thành 5 hàng. Mỗi một xe có mã khác nhau. em lọc mã thì lọc được nhưng chỉ hiện có một hang thôi. ý em là mỗi mã phải hiện đủ 5 hàng ạ

D

Dunggttn

Guest
6/12/17
5
1
3
24
Ví dụ lọc cột số tài mới ấy ạ

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
@Kaspersky Chào bác. Ví dụ. Trong bảng này là em quản lí số lốp đã được thay trên một xe taxi. Mỗi một xe là có 5 quả lốp. Em để thành 5 hàng. Mỗi một xe có mã khác nhau. em lọc mã thì lọc được nhưng chỉ hiện có một hang thôi. ý em là mỗi mã phải hiện đủ 5 hàng ạ
Ví dụ lọc cột số tài mới ấy ạ
Bạn coi File của bạn mình lọc VD ở cột Tài Mới đúng cái bạn hỏi chưa nhé.

Đính kèm

• bao cao lop ac quy 2017.xls
    248.5 KB · Lượt xem: 35
D

Dunggttn

Guest
6/12/17
5
1
3
24
@Kaspersky Đúng rồi ạ. Nhưng bác cũng thấy từ cột( cấp mới lần 1)..... Nó chỉ hiện có mỗi một hàng , đáng ra nó phải hiện đủ cả 5 hang chứ ạ? Bởi vì mỗi một số tài là có 5 hang. Bác xem lại rồi giúp êm với

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
@Dunggttn FIle của bác em kiểm tra rồi, chẳng tìm ra được điểm lạ, mà lọc thì như bác nói, em thử Test File khác thì không lỗi, mà File bác thì lỗi, gắn dữ liệu qua File khác cũng lỗi nên chắc nguyên nhân ở phần nhập mà tìm không ra bác ạ

• Like
Reactions: Dunggttn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA