Làm thế nào để không bị phạt khi mất hóa đơn đỏ?

• Thread starter mattroilan971
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

mattroilan971

Guest
24/3/06
8
0
0
40
nui thanh quang nam
Giúp em với các anh chị ơi, em ở doanh nghiệp làm về dịch vụ, trong lúc xuất hóa đơn cho khách hàng ,em đã làm thất lạc một hóa đơn. Theo thuế thì trường hợp này sẽ bị phạt ít nhất 500.000 đến vài triệu.Có trường hợp nào để ko bị phạt ko các anh chị, mong các anh chị giúp đỡ.:wall:
{ Em mới làm kế toán nên còn nhiều sai sót mong các anh chị giúp em với .....)

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Giúp em với các anh chị ơi, em ở doanh nghiệp làm về dịch vụ, trong lúc xuất hóa đơn cho khách hàng ,em đã làm thất lạc một hóa đơn. Theo thuế thì trường hợp này sẽ bị phạt ít nhất 500.000 đến vài triệu.Có trường hợp nào để ko bị phạt ko các anh chị, mong các anh chị giúp đỡ.:wall:
{ Em mới làm kế toán nên còn nhiều sai sót mong các anh chị giúp em với .....)
Bạn làm CV mất HĐ gửi lên cơ quan thuế, nộp phạt Làm mất HĐ thì phải chịu thôi bạn ah. Mà mất 1 liên hay cả 3 liên?

Đ

Đàm Văn Hồng

Guest
31/8/07
57
0
0
Hà Nội
đã làm mất thì chỉ có bị phạt mà thôi chứ ko có chuyện ko bị phạt đâu bạn àh!
Ùh! Hóa đơn này bạn đã xé ra khỏi cuống vé chưa? nếu rồi mà mất phạt 200k
chưa xé mà mất phạt 500k.

L

lethienhai1979

Guest
hix, chào bạn!
Nghe những dòng của bạn làm tôi hồi tưởng lại quá khứ quá. Tôi bị mất hóa đơn, không những 1 liên mà tới 3 liên (do Hóa đơn đặt thù). Kết quả: chạy đi năn nỉ, làm công văn rồi chạy liên tục từ Cục Thuế và Công ty (lúc đó công ty ở xa thấy mồ), cuối cùng thì Cục thuế chấp nhận và phải đóng tiền ngu là 900K

nguyenhien79

nguyenhien79

Mơ về nơi xa lắm
26/1/07
205
0
0
Ha Noi
Ở trường hợp này làm như bạn Đàm Văn Hồng là đúng.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Sẽ không phạt nếu bạn ấy chứng minh được trường hợp của bạn ấy đúng với khoản 6 Điều 3 Pháp lệnh Xử phạt VPHC.

Không phân biệt đã xé hay chưa xé. Chỉ có phân biệt sử dụng hay chưa sử dụng thôi (đối với liên 2)

N

nutnut

Guest
cho em hỏi,bên cũng bị mất hóa đơn nhưng mà hóa đơn dầu vào.vậy em có cần làm CV gởi cơ quan thuế và bị nộp phạt ko?xin trả lời giúp em.

L

Le thu Phuong

Guest
6/6/07
50
0
0
Hà Nội
nếu bạn làm mất hóa đơn đầu vào mà chưa kê khai thì không cần phải làm công văn j gửi lên thuế cả. Chỉ có điều bên bạn sẽ không được kê khai để được khấu trừ thuế mà thôi. Coi như là mình không mua hàng hóa hay dịch vụ đó vậy. Còn nếu bạn đã kê khai thì đành phải điều chỉnh giảm thuế được khấu trừ. Thân.

N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng
cho em hỏi,bên cũng bị mất hóa đơn nhưng mà hóa đơn dầu vào.vậy em có cần làm CV gởi cơ quan thuế và bị nộp phạt ko?xin trả lời giúp em.

Trường hợp cuat bạn mất hóa đơn đầu vào là mất chứng từ kế toán chứ không phải mất hóa đơn, sẽ bị xử lý theo Luật kế toán (nặng hơn luật thuế đấy!)

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Trường hợp cuat bạn mất hóa đơn đầu vào là mất chứng từ kế toán chứ không phải mất hóa đơn, sẽ bị xử lý theo Luật kế toán (nặng hơn luật thuế đấy!)

Vẫn bị phạt theo 89, Luật kế toán chỉ phạt đối với vấn đề lưu trữ chứng từ kế toán thôi.( ví dụ mất liên 1, 3 đã qua năm tài chính)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA