Chuyen may cai nick tren WKT, he he mai dzo!

• Thread starter fooly_kid
  • Ngày gửi
fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Đầu tiên là phải kể đến ai nhẩy khó ghê :nature014 có lẽ là từ gergely hắn bị người ta gọi là ghẻ lở, suongdem = sương đêm thì bị gọi thành sướng đêm, nắng thì bị gọi thành nang, nặng, năng he he, kẻ này thì có lần mất nick fooly_kid phải dùng nick ke? da.i kho*` = kẻ dại khờ có người hỏi sao lại lấy cái nick lằng nhằng thế thì he he ta sợ rằng khi ta dùng nick mà có dấu thì sợ nhỡ ra có lúc không truy nhập vào diễn đàn được thì sao? mà không có dấu (ke dai kho) thì chỉ sợ rằng cái lão Cam_to = Cầm to, Cấm to, Cầm tớ...? lại nghĩ ra cái nick của ta thành bậy thì chết he he. Cái cơ bản là ta cũng đã nghĩ ra một cái nghĩa (ít ra là như thế) và chỉ sợ như thế....

Hôm nay vừa đi offline Morning_Star (oái suýt nữa thành Mỏning_Stả...) lại nói rằng cái nick fooly_kid nếu mà viết tắt (f_k) thì cũng bị nghĩ = hiểu nhầm, mặt mếu. Cái này mới thật kinh khủng vì chính mình cũng đã không dưới 2 lần viết tắt như thế.

Còn kẻ nào khổ vì nick không he he ???

Khóa học Quản trị dòng tiền
XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
Em đúng là khổ đến cái nick của mình, chẳng ai đọc được cái nick của em, ai cũng bảo phải "chéo quai hàm, vẹo quai lưỡi". Đến lúc em đọc nick của em cho mọi người thì trời ơi, babycat bảo nghe giống "cheng cheng", khéo cho luôn vào "Gia Lâm rẽ phải"... Thương tình em, đọc nick em thành "loăng quăng" (không hiểu với ý gì đây????)... trí óc liên tưởng của bà chị này phong phú thật...

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Kẻ "ấy" khó này sau khi họp hôm qua về choáng hử, bảo rồi chú cứ ngồi ở cổng trông xe thôi ai bảo lại nhẩy vào ngồi buôn chuyện với mấy cái ông đầu óc đen tối. Từ sau nhớ là chỉ đi với anh thôi nghe chưa.
Đúng là gần mực thì cũng hơi nhọ nhọ thì phải !

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
He he, Thêm vài nạn nhân nữa trong đó có người là nạn nhận của bộ gõ trù phú (bác Hyper bảo thế, hi hi)
_Bác SUNF biến thành bác SÙN
_Bác SANS biến thành bác SÁN
_Bác honghot đã nghe thấy có kẻ bảo là tại bị hỏng... he he
_em ngoc thành em ngốc hay em ...
_ Bác Vualua (mình cũng đã từng bị nick của anh ấy làm cho vài vố, hic hic cũng chỉ tại dịch linh tinh :-D) biến thành Vua lửa (ám chỉ buôn bán dầu lửa chăng?) hay Vua lúa (nông dân chính gốc he he)

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Đấy đã bảo mà, cái lão Cầm to này thật là he he.

E

emin1080

Guest
22/5/03
20
0
0
Hanoi
Em thì em thấy có người đọc nick của mấy bác liền rất dễ, đơn giản vì nick rơi vào bát nước mắm hoặc ở...cái nơi mà mọi người toàn rủ nhau đi một thể cho...vui ấy.

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
He he, chào nhân vật trong 1080 (tớ đồ rằng bạn là con gái he he). Còn nick của you thử nghĩ xem nếu không dịch thành Em in 1080 thì thành gì nhẩy?
ê mìn 1080 hay là em ỉn 1080 he he đừng có giận nhau nhé chắc là tớ đoán nhầm cậu không phải ở trong 1080 mà là tại vì cậu béo quá he he.
:lol: :lol: :lol:

ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
Ô, đây là 1 dấu hiệu của sự "chưa thành công" của BTC cuộc offline miền Bắc hôm qua rùi, vì cả 2 vị f-k và emin1080 hôm qua đều tham dự mà........ mà cả 2 đều cùng rất hăng hái tham gia trò chơi nữa chứ...... :wall:

E

emin1080

Guest
22/5/03
20
0
0
Hanoi
Tại vì mọi người giới thiệu bé quá đấy ạ, em chẳng nghe thấy gì, lại còn tắt hết cả đèn, em cũng chẳng nhìn thấy gì, thấy mỗi cái que diêm. Hy vọng lần sau que diêm to bằng cây nến :>

To fooly_kid: hy vọng lần sau sẽ gặp lại fk. Emin chẳng béo tí nào cả, thế mới buồn chứ. Emin hôm qua mặc cái áo fông tím than có chữ Webster, học dốt nhất, ăn rất nhiều và chơi cũng rất nhiều, mỗi tội phải về sớm, Tiếc quá.

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
He he giờ thì nhớ ra rùi, em ỉn di cung bác của em ỉn (cũng là ỉn) he he học xây dựng.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
hehe, cái nick đẹp của ta thì không ai có thể xuyên tạc hay là bị tác dụng phụ nào.
To ketoan@: buổi off line phần tự giới thiệu lúc đầu thì hay nhưng sau thì chẳng ai để ý đến nữa thì phải, em thấy một số người nói xong rồi mà chẳng ai phản ứng hết, tự dưng thấy nó cứ như thế lào ấy.
Có ai có cách giới thiệu nào hấp dẫn hơn không?

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
He he, phượng hoàng lúa (ăn lúa chăng?) thực ra thì mọi người gặp lại nhau vui quá đấy chứ nhẩy.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Vui, nh­ưng mà từ bé đến giờ em chẳng thấy con phượng hoàng nào ăn lúa cả. Nghe chẳng hợp lí tí nào......
Chắc là lí bí rùi phải hông kẻ dại khờ kia? hehehehehe

Sửa lần cuối:
cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Kẻ dại khờ ơi có phải phuonghoanglua là : Phượng hoàng lú à

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Phản đối lão "cấm to (đến) 80", làm gì có ai tên là lú ở đây? nick của em đẹp ơi là đẹp, đẹp rùng rợn đến thế cơ mà, Phượng hoàng lửa đấy.
Mà cãi với anh cũng bằng thừa, anh nổi tiếng cùn nhất webketoan mà, cơ mà em hâm mộ anh lắm "cầm tô" hoặc "cấm tồ" ạ.hề hề.

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Được đấy chứ Cầm tớ nhẩy!

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
emin1088 có thể dịch thành em ỉn đấy, hehe

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
thuthongminh nghĩa là sao nhỉ có phải là Thú thông minh ko nhỉ.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Thuthongminh mà các bạn dịch đến là hay có lẽ các bác nên Thử thông mình xem cái nhỉ !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA