tháng xuất hóa đơn khác với phiếu thu

• Thread starter chika1230
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
C

chika1230

Guest
27/9/07
26
0
0
Hà Nội
Bên mình đã thanh toán một hợp đồng trong tháng 9, có phiếu thu và đề nghị thanh toán của nhà cung cấp vào 17/9 nhưng khi đó sếp mình không lấy hóa đơn và chỉ thanh toán tiền với giá thanh toán là giá chưa thuế. Giờ mình lấy lại hóa đơn đó. và bên bán có xuất cho mình một hóa đơn nhưng lại viết vào tháng 10. Vậy bộ hóa đơn chứng từ đó có được coi là hợp lý không, khi hóa đơn GTGT xuất vào tháng khác với tháng ghi trên phiếu thu.:1108:
Trường hợp này khi mình hạch toán vào chi phí thì mình nên làm như thế nào?:thinking:

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Bên mình đã thanh toán một hợp đồng trong tháng 9, có phiếu thu và đề nghị thanh toán của nhà cung cấp vào 17/9 nhưng khi đó sếp mình không lấy hóa đơn và chỉ thanh toán tiền với giá thanh toán là giá chưa thuế. Giờ mình lấy lại hóa đơn đó. và bên bán có xuất cho mình một hóa đơn nhưng lại viết vào tháng 10. Vậy bộ hóa đơn chứng từ đó có được coi là hợp lý không, khi hóa đơn GTGT xuất vào tháng khác với tháng ghi trên phiếu thu.:1108:
Trường hợp này khi mình hạch toán vào chi phí thì mình nên làm như thế nào?:thinking:

Hóa đơn đó bạn kê khai bình thường vì nó hợp lý, họ xuất hóa đơn theo ngày thực tại mà.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Khi sếp trả tiền trước cho nhà cung cấp thì bạn ĐK( trường hợp ứng trước tiền thanh toán)
Nợ TK331(chi tiết nhà CC)
Có TK 111,112
Khi có HĐ về trong tháng 9 bạn ĐK
Nợ TK 15...,6....
Nợ TK 133
Có TK 331(chi tiêt nhà cung cấp)
Bộ chứng từ trên của bạn vẫn hợp lệ.

L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
bạn cứ xem như đây là trường hợp hàng về trước HD về sau thôi mà. Không có gì to tát mà.và hạch toán như Eva919 nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA