Hàng nhập khẩu

• Thread starter baongoc03
  • Ngày gửi
B

baongoc03

Guest
20/7/07
76
0
0
HN
Hãy giúp mình trường hợp này với:
Công ty A thuê Công ty B nhập hàng điện thoại, mọi chứng từ nhập hàng đều mang tên Công ty B.Sau khi nhập hàng Công ty B viết về cho Cty mình một hóa đơn với nội dung là phí nhập khẩu ủy thác.Không hiểu vì lý do gì giám đốc mình lại yêu cầu mình viết hóa đơn cho Công ty A với nội dung là bán hàng điện thoại dựa trên hóa đơn phí nhập khẩu ủy thác đó.Vậy theo các bạn mình có viết được hóa đơn này ko? Nếu ko thì yêu cầu Công ty B viết hóa đơn như thế nào để có thể xuất hóa đơn cho bên A hoặc có yêu cầu gì khác

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hungnhung

Guest
3/10/07
26
0
0
42
Đà nẵng
Thật sự mình chưa hiểu câu hỏi của bạn??Thế công ty bạn có liên quan gì trong trường hợp này??Công ty A là đơn vị giao ủy thác. Còn công ty B là đơn vị nhận ủy thác nhập khẩu của công ty B.vậy sao hàng công ty B ko giao cho Công ty A mà giao cho công ty bạn?? Nói rõ hơn chút đi

B

baongoc03

Guest
20/7/07
76
0
0
HN
Đây là mối quan hệ làm ăn giữa các xếp nên mình cũng ko hiểu.

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Hãy giúp mình trường hợp này với:
Công ty A thuê Công ty B nhập hàng điện thoại, mọi chứng từ nhập hàng đều mang tên Công ty B.Sau khi nhập hàng Công ty B viết về cho Cty mình một hóa đơn với nội dung là phí nhập khẩu ủy thác.Không hiểu vì lý do gì giám đốc mình lại yêu cầu mình viết hóa đơn cho Công ty A với nội dung là bán hàng điện thoại dựa trên hóa đơn phí nhập khẩu ủy thác đó.Vậy theo các bạn mình có viết được hóa đơn này ko? Nếu ko thì yêu cầu Công ty B viết hóa đơn như thế nào để có thể xuất hóa đơn cho bên A hoặc có yêu cầu gì khác
-
tớ cũng chả hiểu gì ...hỏi lại xếp cho kỹ xem đó là HĐ bán hàng ĐT hay là HĐ kiểu gì?:wall:

B

baongoc03

Guest
20/7/07
76
0
0
HN
Là hóa đơn bán hàng điện thoại

L

linh611

Guest
27/3/07
48
0
6
TPHCM
bên cty bạn có ký HĐ ủy thác với cty B ko?Ngoài HĐ phí ủy thác thì bên B có xuất HĐ trả hàng cho Cty bạn ko?nếu có thì bạn vẫn có thể xuất hđ bán hàng bình thường và coi như cty B là 1 khách hàng của bạn vậy.

B

baongoc03

Guest
20/7/07
76
0
0
HN
Nếu bây giờ mình có hợp đồng mua hàng với nước ngoài và hợp đồng ủy thác với Công ty B thì sẽ viết được hóa đơn cho Cty A phải không

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Là hóa đơn bán hàng điện thoại
----
Nếu là Hoá đơn bán hàng ĐT thì cứ ghi bán hàng như bình thường. sao lại phải ghi theo cái HĐ Phí uỷ thác đó. Sếp của cậu định bù trừ HĐ với nhau àh?
ko được đâu nhé! dù thế nào cúng ko đc viết như vậy.

thânQ

B

baongoc03

Guest
20/7/07
76
0
0
HN
Bạn không hiểu ý tớ rồi.Bên Công ty B họ viết về cho bên tớ là phí nhập khẩu ủy thác nhưng bên tớ phải viết hóa đơn cho Cty A với nội dung là bán điện thoại.Nhưng bây giờ tớ có hợp đồng ủy thác và hợp đồng mua hàng với nước ngoài thì viết hóa đơn cho Cty A không vấn đề gì phải không.Giá vốn hàng bán là phí nhập khẩu ủy thác đúng không vì toán bộ chi phí nhập hàng đều mang tên Cty B

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Bạn không hiểu ý tớ rồi.Bên Công ty B họ viết về cho bên tớ là phí nhập khẩu ủy thác nhưng bên tớ phải viết hóa đơn cho Cty A với nội dung là bán điện thoại.Nhưng bây giờ tớ có hợp đồng ủy thác và hợp đồng mua hàng với nước ngoài thì viết hóa đơn cho Cty A không vấn đề gì phải không.Giá vốn hàng bán là phí nhập khẩu ủy thác đúng không vì toán bộ chi phí nhập hàng đều mang tên Cty B
-------
đúng vậy. ko có vấn đề gì cả.

P

phuminh

Guest
29/9/06
1
0
0
Linh dam
Các văn bản liên quan đến vấn đề xuất nhập khẩu

Chào các bạn, tôi đang làm đề tài về xuất nhập khẩu nhưng chưa tìm được các tài liệu liên quan, mong các bạn giúp dỡ

L

linh611

Guest
27/3/07
48
0
6
TPHCM
Nếu bây giờ mình có hợp đồng mua hàng với nước ngoài và hợp đồng ủy thác với Công ty B thì sẽ viết được hóa đơn cho Cty A phải không

chưa được đâu bạn,bên cty B phải xuất 1 hóa đơn trả hàng cho cty bạn thì bạn mới xuất hđ bán hàng được.Vì hàng hóa đó là của cty bạn nhưng nếu ko có hđ trả hàng có nghĩa là hàng chưa có thì làm sao mà bạn xuất hóa đơn bán hàng được.Bạn hiểu ý mình chứ?

B

baongoc03

Guest
20/7/07
76
0
0
HN
Gửi linh611
Nhưng bạn ơi Cty B không có chức năng bán hàng điện thoại thì làm sao mà có hóa đơn hàng được

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Các cậu ko hiểu về vẫn đề XNK uỷ thác hay sao?
Bên A uỷ thác cho bên B nhập hàng.
bên B phải viet HĐ xuất trả hàng cho bên A và HĐ phí dịch vụ.....
vấn đề này tìm bài của Tú Anh đã viết rất kỹ lưỡng rùi đó!
thân!

B

baongoc03

Guest
20/7/07
76
0
0
HN
Cho tờ đường link đến đề tài đó với.Sao hôm trước tớ hỏi bạn có viết được hóa đơn cho Cty A không khi chỉ có hợp đồng nhập khẩu ủy thác, hợp đồng mua hàng với đối tác nước ngoài và hóa đơn phí nhập khẩu ủy thác.Thì bạn trả lời là được

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Cho tờ đường link đến đề tài đó với.Sao hôm trước tớ hỏi bạn có viết được hóa đơn cho Cty A không khi chỉ có hợp đồng nhập khẩu ủy thác, hợp đồng mua hàng với đối tác nước ngoài và hóa đơn phí nhập khẩu ủy thác.Thì bạn trả lời là được
----
Các vấn đề bạn đưa ra làm mọi người hiểu sai + gop y sai đấy!
Cụ thể:
Khi bạn (cty A) cần nhập hàng thông qua 1 (cty B) làm dịch vụ
1. Làm HĐ uỷ thác nhập khẩu (trong đó thống nhất cụ thể về các thoả thuận)
2.Sau khi đã hoàn thành việc nhập hàng bên B xuất 02 HĐ cho Cty A gồm 01 HĐ xuất trả hàng (ko có thuế) và 01 HĐ là Phí dịch vụ (..% theo trong HĐ uỷ thác).

B

baongoc03

Guest
20/7/07
76
0
0
HN
Nội dung trên hóa đơn là xuất trả hàng ah bạn luckyluck866

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
"Xuất trả hàng theo HĐ uỷ thác số:...ngày..../...../... và Tờ khai HQ số:.../ ngày.../..../....." nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA