Khai thuế GTGT trên bảng kê mua vào

• Thread starter ngochien
  • Ngày gửi
N

ngochien

Guest
2/10/07
8
0
0
37
tp hcm
cả nhà cho em hỏi nha,khi mình làm 01-2/GTGT là HH,DV dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT, đã phát sinh DT là sao?Cty em la cty TNHH SX TM đồ gỗ,vì thế nên nhiều khi trong tháng mua vật liệu về để sản xuất cho ngta,khi nào làm xong,giao hàng,ngta nghiệm thu rồi mới viết Hóa đơn,thế nên,nhiều khi trong tháng cty em k xuất HD nào hết,vậy khi em làm 01-2/GTGT phải làm sao?Vẫn liệt kê hết những HD GTGT hả?Và HD đỏ nhưng k ghi thuế thì k được kê vô ah?xin cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
cả nhà cho em hỏi nha,khi mình làm 01-2/GTGT là HH,DV dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT, đã phát sinh DT là sao?
Là hàng hóa, DV hoạt động sxkd ra sản phẩm đã bán thu được tiền, hoặc ghi nợ cho KH(Nợ TK 131)
Đã thể hiện ở bút toán:
Nợ TK 632
Nợ TK 156

Nợ TK 111,112,131
Có TK 511
Có TK 333(nếu có)
Cty em la cty TNHH SX TM đồ gỗ,vì thế nên nhiều khi trong tháng mua vật liệu về để sản xuất cho ngta,khi nào làm xong,giao hàng,ngta nghiệm thu rồi mới viết Hóa đơn,thế nên,nhiều khi trong tháng cty em k xuất HD nào hết,vậy khi em làm 01-2/GTGT phải làm sao?Vẫn liệt kê hết những HD GTGT hả?Và HD đỏ nhưng k ghi thuế thì k được kê vô ah?xin cám ơn.
Em vẫn liệt kê nhứng HĐ đó bình thường miễn sao tất cả số hóa đơn đó là hợp lệ.
Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA