Hóa đơn hết hạn kê khai thuế làm thế nào?

• Thread starter The End
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Anh chị giúp em cái này với. Hôm nay em nhận đc 1 cái hóa đơn đỏ (hơn 15triệu) từ Tháng 1, khổ cái jờ quá hạn khai thuế rồi. Vậy em fải làm thế nào bây giờ ạh?? Mà cái đó là nguyên vật liệu, chẳng hiểu chị ktoán cũ nhập xuất thế nào nữa, chẳng lẽ hóa đơn đó fải bỏ đi?? Em mới làm ở đây nên ko rõ nữa?? Các anh chị giúp em với ạh!

Khóa học Quản trị dòng tiền
phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
Bạn không được kê thuế khấu trừ ở cái HĐ ấy thôi, còn tiền chi phí (số chưa thuế) trên hóa đơn vẫn bổ sung được!

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Anh chị giúp em cái này với. Hôm nay em nhận đc 1 cái hóa đơn đỏ (hơn 15triệu) từ Tháng 1, khổ cái jờ quá hạn khai thuế rồi. Vậy em fải làm thế nào bây giờ ạh?? Mà cái đó là nguyên vật liệu, chẳng hiểu chị ktoán cũ nhập xuất thế nào nữa, chẳng lẽ hóa đơn đó fải bỏ đi?? Em mới làm ở đây nên ko rõ nữa?? Các anh chị giúp em với ạh!

Kê khai bình thường và đưa tất vào chi phí.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Cho tất cả vào nguyên vật liệu là xong gì mà cuống lên vậy vấn đề này nói nhiều rồi. Chẳng chịu đọc gì cả.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Cái này trên diễn đàn đã bàn nhiều Bạn vào topic hóa đơn chứng từ tìm đọc nhé.
Thân!

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Bạn không được kê thuế khấu trừ ở cái HĐ ấy thôi, còn tiền chi phí (số chưa thuế) trên hóa đơn vẫn bổ sung được!

Dạ, em cho vào chi fí, thì cho vào TK nào chị nhỉ?:wall::wall:

Cho tất cả vào nguyên vật liệu là xong gì mà cuống lên vậy vấn đề này nói nhiều rồi. Chẳng chịu đọc gì cả.

Thưa anh! Khổ cái là cái công trình đó làm xong rồi. Vậy tự nhiên jờ đưa vào NVL chẳng fù hợp tí nào cả?? Hic hic.. Cho vào chi fí thì cho vào chi fí nào bây jờ ạh??

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Thưa anh! Khổ cái là cái công trình đó làm xong rồi. Vậy tự nhiên jờ đưa vào NVL chẳng fù hợp tí nào cả?? Hic hic.. Cho vào chi fí thì cho vào chi fí nào bây jờ ạh??
Bạn Mua quyển sách chế độ kế toán DN nhỏ và vừa về đọc lại nhé!Vào web tìm lại tất cả các bài mà người khác đã hỏi như của bạn rồi tự rút ra.Chịu khó tìm và đọc lại các bài trc, không phải thích hỏi gì là post, như vậy loãng web mất.

L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
Hóa đơn phản ánh mua NVL không đưa vào Chi Phí mua NVL thì treo vào đâu?

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Bạn Mua quyển sách chế độ kế toán DN nhỏ và vừa về đọc lại nhé!Vào web tìm lại tất cả các bài mà người khác đã hỏi như của bạn rồi tự rút ra.Chịu khó tìm và đọc lại các bài trc, không phải thích hỏi gì là post, như vậy loãng web mất.

Chào chị! Chị thông cảm cho em, thời gian em ko có. Ở cty thì đâu dám cứ thích lúc nào là online lên rồi nghiên cứu, học hỏi đc đâu, lén lén lút lút online như này, cứ thỉnh thoảng mới dám vào. Đi làm chỗ này về lại đi gia sư. Điều kiện khó khăn vì miếng cơm manh áo, em không có thời gian để tìm rồi đọc, nghiên cứu, chỉ mong anh chị nào thông cảm thì trả lời chỉ 1 câu thôi. Đâu phải em muốn làm loãng web hay như thế nào đâu.

huyenthanh80

huyenthanh80

Guest
8/3/06
117
0
0
Ha noi

Không lẽ cty bạn làm xong từng công trình một, rồi mới làm tiếp công trình khác àh? Với lại ko có nguyên vật liệu tồn kho sao?
Thực tế có thể NVL này dùng cho ctrình A, nhưng vì ctrình đã hoàn thiện, chi phí lại phát sinh từ T01/07, vậy thì bây giờ bạn cứ nhập kho NVL bình thường, nếu có ctrình nào đang dở dang có sử dụng NVL này thì bạn phân bổ cho nó, nếu ko thì cứ để tồn kho vậy. Có 15 tr thôi mà.
tạm thời cứ hạch toán thế này:
Nợ TK 152: 15triệu (cả VAT)
Có TK 111: 15tr (t/t luôn = tiền mặt)

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Thứ nhất em coi lại xem số NVL đó được xuất khi nào, hay vẫn còn trong kho. HĐ về trễ cũng có nhiều lý do có thể do thất lạc, ... việc khi nhận được HĐ NVL thì em hạch toán bình thường vẫn kê khai nhưng không được khấu trừ thuế mà số tiền thuế sẽ được đưa vào chi phí. Nếu căn cứ vào bài viết của em thì có lẽ chị KT cũ sẽ nhập NVL bằng giá tạm tính. Em thử coi lại xem nhé.
Thân!

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Chào chị! Chị thông cảm cho em, thời gian em ko có. Ở cty thì đâu dám cứ thích lúc nào là online lên rồi nghiên cứu, học hỏi đc đâu, lén lén lút lút online như này, cứ thỉnh thoảng mới dám vào. Đi làm chỗ này về lại đi gia sư. Điều kiện khó khăn vì miếng cơm manh áo, em không có thời gian để tìm rồi đọc, nghiên cứu, chỉ mong anh chị nào thông cảm thì trả lời chỉ 1 câu thôi. Đâu phải em muốn làm loãng web hay như thế nào đâu.

Chào em. Chị nghỉ em không cần thiết phải nói như thế! Có lẽ taoxanh nói "loãng diễn đàn" cũng không chính xác. Nhưng có lẻ em phải cố gắng thât nhiều, không cái gì tư nhiên mà có. Với 1 tình huống rất đơn giản, rất thường gặp mà em không xử lý đươc cho thấy em cần học hỏi rất nhiều, nếu em thây công việc cần cho miếng cơm manh áo. Em đi day học mà học trò chỉ làm được khi có em chỉ thì coi như em thất bại, không phải là thầy mà là thợ chỉ. Tương tư như vậy, nếu em muốn là một kế toán thì em phải tư học, tư nâng cao trình đô mình lên, lúc đó em chỉ cần làm 1 nghề kế toán thôi thì thu nhập em cũng bằng làm cả 2 viêc.
Chịu khó học đi, chứ mấy câu hỏi kiểu như vầy cứ lập đi lập lại làm nản lòng người đọc và trả lời lắm. Có bân mấy cũng phải nổ lực thôi em. Không ai giúp mình nếu bản thân mình không tư giúp mình đâu.

Thân mến

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
552
0
0
Đồ nhà quê!
Cảm ơn chị!
Giá mà ở trong SG em se đến Nhờ Chị Tham chi bảo cho. sao ở trên Web này có mỗi mình em ở Lạng sơn chứ!

mysterman

mysterman

Guest

Nếu hoá đơn quá hạn kê khai 3 tháng bạn kê cũng đựơc, không kê cũng chả sao.
Việc kê khai là để khấu trừ thuế chứ không phải kê khai để hợp thức hoá đơn. Theo tui mình dùng hoá đơn đó làm chứng từ hạch toán chi phí/hàng tồn kho, không cần phải kê khai thuế GTGT làm gì cho rắc rối.

Theo hướng dẫn của TT 127/2004/TT-BTC thì "Mã số [15] : Số liệu ghi vào mã số này là tổng số thuế giá trị gia tăng trên các hoá đơn GTGT và các chứng từ đặc thù (do cơ sở kinh doanh tính lại) của hàng hoá dịch vụ mua vào trong nước.
Trường hợp hoá đơn GTGT hoặc chứng từ nộp thuế của HHDV mua vào phát sinh các tháng trước nhưng chưa quá thời hạn kê khai quy định (3 tháng kể từ thời điểm kê khai của tháng phát sinh) thì cơ sở kinh doanh cũng kê khai vào chỉ tiêu này." do đó theo tinh thần này thì bạn kê vào Bảng kê mua vào. (hiện nay cái 60/2007/TT-BTC ra thay thế cái 127 này rồi)

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Chào em. Chị nghỉ em không cần thiết phải nói như thế! Có lẽ taoxanh nói "loãng diễn đàn" cũng không chính xác. Nhưng có lẻ em phải cố gắng thât nhiều, không cái gì tư nhiên mà có. Với 1 tình huống rất đơn giản, rất thường gặp mà em không xử lý đươc cho thấy em cần học hỏi rất nhiều, nếu em thây công việc cần cho miếng cơm manh áo. Em đi day học mà học trò chỉ làm được khi có em chỉ thì coi như em thất bại, không phải là thầy mà là thợ chỉ. Tương tư như vậy, nếu em muốn là một kế toán thì em phải tư học, tư nâng cao trình đô mình lên, lúc đó em chỉ cần làm 1 nghề kế toán thôi thì thu nhập em cũng bằng làm cả 2 viêc.
Chịu khó học đi, chứ mấy câu hỏi kiểu như vầy cứ lập đi lập lại làm nản lòng người đọc và trả lời lắm. Có bân mấy cũng phải nổ lực thôi em. Không ai giúp mình nếu bản thân mình không tư giúp mình đâu.

Thân mến

Chào chị! Tất nhiên là em hiểu cái j chị nói, nhưng chị sẽ suy nghĩ khác khi ở hoàn cảnh của em. Nói chung đây là diễn đàn để mọi người tham khảo, học tập kinh nghiệm của các anh, các chị lớp trước. Em không muốn nói tới những vấn đề ngoài topic. Nếu anh chị cảm thấy không thông cảm hoặc như thế nào đó thì anh chị không trả lời em, chứ đừng vội trách cứ em. Em nghĩ vấn đề này em đã được thông. Nên topic này closed được rồi. Rất cám ơn các anh chị đã giúp đỡ em!!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA