Đã kê khai hóa đơn thông thường, bây giờ điều chỉnh thế nào theo Thông tư 60?

• Thread starter The End
  • Ngày gửi
The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Gửi anh tiger2774
Hôm nay em tìm được trên website Hệ thống đối thoại Doanh nghiệp - Chính quyền Thành phố Hồ Chí Minh câu trả cho quan điểm của hai anh em mình như sau:

Người hỏi: Nguyễn Thị Hoàng Minh - Cty TNHH Một Thành Viên Faifax Imaging Việt nam
Ngày hỏi: 07/09/2007
Đối với hóa đơn bán hàng thông thường, không chịu thuế GTGT thì khi lập bảng kê 01-2/GTGT sẽ đưa vào chỗ nào?

Nơi trả lời: Cục Thuế
Người trả lời: Chuyên viên phụ trách chủ đề Các chính sách chế độ về thuế
Ngày trả lời: 15/09/2007
Hoá đơn bán hàng thông thường không phải kê khai trên Tờ khai 01/GTGT, do đó không phải kê khai trên Bảng kê 01-2/GTGT.

Vậy là từ suy nghĩ logic và hợp lý thì cũng suy ra được câu trả lời đúng đó chứ!

Em chào chị! Vậy tức là những hóa đơn thông thường đó sẽ không kê khai?? Tháng trước em có mấy cái HĐ thông thường đó, ở dòng thuế chẳng ghi j cả? Vậy mà em vẫn kê hết vô mục 3? Hic hic.. vậy là sai fải ko ạh?
Chị có thể cho em hỏi, vậy em sẽ fải xử lý các hóa đơn thông thường đó như thể nào ạh??:wall::wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Em chào chị! Vậy tức là những hóa đơn thông thường đó sẽ không kê khai?? Tháng trước em có mấy cái HĐ thông thường đó, ở dòng thuế chẳng ghi j cả? Vậy mà em vẫn kê hết vô mục 3? Hic hic.. vậy là sai fải ko ạh?
Chị có thể cho em hỏi, vậy em sẽ fải xử lý các hóa đơn thông thường đó như thể nào ạh??:wall::wall:

Tạm thời dùng mẫu 02A để điều chỉnh lại đi bạn.

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Tạm thời dùng mẫu 02A để điều chỉnh lại đi bạn.

Dạ thưa anh! Em thấy mọi người có bảo mẫu 01-2GTGT đã sửa lại. Anh cho em cái mẫu mới đc k ạh?

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Dạ thưa anh! Em thấy mọi người có bảo mẫu 01-2GTGT đã sửa lại. Anh cho em cái mẫu mới đc k ạh?

The End này, 01-2/GTGT là bảng kê mua vào mà. Trong thời điểm giao thời này, bạn sử dụng 02A/GTGT (Bản giải trình tờ khai thuế GTGT theo TT32) vẫn okie. Trường hợp này không có sử dụng 01/KHBS. Qua năm 2008 sẽ không sử dụng 02A nữa, chỉ còn 01/KHBS và 01-3/GTGT thôi (theo TT60).

T

tudieuhang

Guest
8/10/07
6
0
0
TP HCM
Nếu là tôi, tôi sẽ cho vào chi phí và không cần phải kê khai thuế. Rườm rà, phức tạp.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Dạo này phần thuế GTGT hay nói đến điều chỉnh quá nhỉ! Thế cho nên cứ cái gì thấy không giông giống như quy định đều muốn điều chỉnh tuốt tuồn tuột.

Nếu trót kê khai hóa đơn bán hàng thông thường vào mục 3 trên bảng kê mua vào 01-2/GTGT thì cũng có kê khai thuế GTGT đâu? Không kê khai thuế GTGT thì đâu có ảnh hưởng đến thuế GTGT phải nộp hay còn được khấu trừ đâu mà đòi điều chỉnh? Để nguyên đấy đi.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA