Đã kê khai hóa đơn thông thường, bây giờ điều chỉnh thế nào theo Thông tư 60?

Thảo luận trong 'Thuế GTGT' bắt đầu bởi The End, 8 Tháng mười 2007.

1,717 lượt xem

1. The End

The End ^^

Em chào chị! Vậy tức là những hóa đơn thông thường đó sẽ không kê khai?? Tháng trước em có mấy cái HĐ thông thường đó, ở dòng thuế chẳng ghi j cả? Vậy mà em vẫn kê hết vô mục 3? Hic hic.. vậy là sai fải ko ạh?
    Chị có thể cho em hỏi, vậy em sẽ fải xử lý các hóa đơn thông thường đó như thể nào ạh??:wall::wall:

2. tiger2774

tiger2774 Thành viên hoạt động

Tạm thời dùng mẫu 02A để điều chỉnh lại đi bạn.

3. The End

The End ^^

Dạ thưa anh! Em thấy mọi người có bảo mẫu 01-2GTGT đã sửa lại. Anh cho em cái mẫu mới đc k ạh?

4. tiger2774

tiger2774 Thành viên hoạt động

The End này, 01-2/GTGT là bảng kê mua vào mà. Trong thời điểm giao thời này, bạn sử dụng 02A/GTGT (Bản giải trình tờ khai thuế GTGT theo TT32) vẫn okie. Trường hợp này không có sử dụng 01/KHBS. Qua năm 2008 sẽ không sử dụng 02A nữa, chỉ còn 01/KHBS và 01-3/GTGT thôi (theo TT60).

5. tudieuhang

tudieuhang Thành viên hoạt động

Nếu là tôi, tôi sẽ cho vào chi phí và không cần phải kê khai thuế. Rườm rà, phức tạp.

6. Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh Thành viên thân thiết

Dạo này phần thuế GTGT hay nói đến điều chỉnh quá nhỉ! Thế cho nên cứ cái gì thấy không giông giống như quy định đều muốn điều chỉnh tuốt tuồn tuột.

Nếu trót kê khai hóa đơn bán hàng thông thường vào mục 3 trên bảng kê mua vào 01-2/GTGT thì cũng có kê khai thuế GTGT đâu? Không kê khai thuế GTGT thì đâu có ảnh hưởng đến thuế GTGT phải nộp hay còn được khấu trừ đâu mà đòi điều chỉnh? Để nguyên đấy đi.

Last edited: 9 Tháng mười 2007