Mẫu hợp đồng chuyển nhượng vốn

• Thread starter Ocean 13
  • Ngày gửi
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Bạn nào có mẫu hợp đồng chuyển nhượng vốn trong Công ty TNHH thì cho mình xin với. Ngoài hợp đồng chuyển nhượng và biên bản họp hội đồng thành viên cũng như hồ sơ đăng ký lại DN gửi sở kế hoạch đầu tư thì mình cần làm những thủ tục gì khác nữa ko ? Đối với cơ quan thuế thì sau khi hoàn tất hồ sơ thì mình làm phần điều chỉnh tờ khai đăng ký DN thì còn phải làm gì nữa ko ? Bạn nào đã làm vụ này rùi thì chỉ bảo mình với.
Thanks rất nhìu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Mình đang cần gắp muh ko ai giúp mình cả....huhuuuuu

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Có đấy nhưng các cao thủ đang bận soạn hợp đồng cho em nên em phải chờ tí.
Trong lúc chờ đợi sự giúp đỡ của các cao thủ thì em tham khảo ý kiến của anh nha. heheheh

Khi công ty TNHH có 2 thành viên trở lên thay đổi thành viên do chuyển nhượng phần vốn góp thì công ty.
Gởi “thông báo thay đổi thành viên công ty TNHH do chuyển nhượng” đến Phòng Đăng ký kinh doanh nơi công ty đã đăng ký kinh doanh (không phải đăng ký kinh doanh lại)==> nhớ nhá
Kèm theo thông báo phải có hợp đồng chuyển nhượng và các giấy tờ chứng thực đã hoàn tất việc chuyển nhượng, có xác nhận của công ty, xuất trình bản chính sổ hộ khẩu, hoặc chứng minh nhân dân hoặc hộ chiếu của thành viên mới.

Nếu việc chuyển nhượng vốn có yếu tố nước ngoài thì:
Tư cách pháp lý, tình hình tài chính của bên chuyển nhượng (trong trường hợp chuyển nhượng cho bên ngoài doanh nghiệp);
Đơn xin điều chỉnh giấy phép đầu tư do Tổng giám đốc hoặc Phó tổng giám đốc thứ nhất ký
Nghị quyết của hội đồng quản trị doanh nghiệp liên doanh hoặc thoả thuận của các bên hợp doanh hoặc đề nghị của chủ đầu tư nước ngoài.
Báo cáo tình hình hoạt động của doanh nghiệp
Đơn đăng ký chuyển nhượng vốn
Hợp đồng chuyển nhượng vốn
Sửa đổi bổ xung; hợp đồng liên doanh, hợp đồng hợp tác kinh doanh, điều lệ doanh nghiệp;
Bản sao giấy phép đầu tư (có công chứng)

Chú ý chú ý và lại chú ý : Vệc chuyển nhượng vốn góp phải thực hiện theo Điều 32 Luật Doanh nghiệp.

Giờ đến lượt các mẫu biểu, em tham khảo chỗ này nhá
http://maukhaihanhchinh.thuathienhue.gov.vn/default.asp?sel=bieumau&id=1&opt=&pagenum=1&sotrang=0

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Chú ý chú ý và lại chú ý : Vệc chuyển nhượng vốn góp phải thực hiện theo Điều 32 Luật Doanh nghiệp.

Hơ hơ nhầm rùi xin lỗi nha. Điều 23 mới đúng heheheh
Và thêm điều 29 nữa. hihihihi

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Trong lúc chờ đợi sự giúp đỡ của các cao thủ thì em tham khảo ý kiến của anh nha. heheheh

Khi công ty TNHH có 2 thành viên trở lên thay đổi thành viên do chuyển nhượng phần vốn góp thì công ty.
Gởi “thông báo thay đổi thành viên công ty TNHH do chuyển nhượng” đến Phòng Đăng ký kinh doanh nơi công ty đã đăng ký kinh doanh (không phải đăng ký kinh doanh lại)==> nhớ nhá

Thưa...anh: nếu chị thông báo bổ sung thành viên trong công ty, bổ sung ngành nghề kinh doanh thì có phải đăng ký lại ko ah ?
Cái links...anh cho chị chưa tìm thấy mẫu gì liên quan đến vụ này :wall:

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Thưa...anh: nếu chị thông báo bổ sung thành viên trong công ty, bổ sung ngành nghề kinh doanh thì có phải đăng ký lại ko ah ?
Cái links...anh cho chị chưa tìm thấy mẫu gì liên quan đến vụ này :wall:

Thứ nhất: Câu hỏi nguyên thủy có nói đến vụ này đâu mà đòi đăng kí lại.
Thứ hai : Bổ sung thành viên trong công ty không phải đăng kí lại nhưng bổ sung ngành nghề kinh doanh thì phải đăng kí lại
Thứ ba: Còn phải xem vốn chuyển nhượng của em Chị là gì nữa chứ.
Nếu là quyền sử dụng đất hay tài sản gắn liền với đất hay gì gì đấy thì theo mẫu tương ứng. Còn nếu vốn ấy là gì thì cũng phải nói rõ người ta mới biết chớ
Nhưng nhìn chung một bản hợp đồng chuyển nhượng vốn góp cần phải có các thông tin như sau:
- Thông tin về bên bán và bên mua (họ và tên, ngày sinh, quốc tịch, địa chỉ thường trú, chỗ ở hiện tại, số chứng minh thư nhân dân).
- Đối tượng của hợp đồng (số vốn chuyển nhượng tương đương tỷ lệ phần trăm tổng vốn điều lệ của công ty).
- Giá chuyển nhượng.
- Phương thức thanh toán.
- Quyền và nghĩa vụ của bên bán, bên mua.
- Cam kết thi hành.
Thế nhá em CHỊ. Chúc thành công hehehe

X

xuanketoan1983

Guest
29/10/06
50
0
0
40
Hà Nội
Mình cỏ mẫu đấy, mail của bạn thế nào mình gửi cho

P

pthvinase

Guest
16/4/08
1
0
0
44
Hà Nội
Có ai biết các mẫu chuẩn mới nhất về thủ tục chuyển đổi nhượng vốn góp công ty cổ phần không nhỉ? Cho mình xin nhé. Thanh's

N

nguyen nhu manh

Guest
30/5/08
12
0
0
haiphong
Kèm theo thông báo phải có hợp đồng chuyển nhượng và các giấy tờ chứng thực đã hoàn tất việc chuyển nhượng, có xác nhận của công ty, xuất trình bản chính sổ hộ khẩu, hoặc chứng minh nhân dân hoặc hộ chiếu của thành viên mới.

không phải hoặc đâu mà là và đó .. Chúc thành công.

Sửa lần cuối:
G

giolanh138

Guest
16/7/09
1
0
0
35
hai phong
sao ko trình diện luôn để mọi người cùng học hỏi nhỉ?

A
Xin cho mình hỏi tí.
Nếu cty TNHH là chủ sỡ hữu với 100% cốn điều lệ cty TNHH 1 TV, vậy cty TNHH là mẹ của cty 1TV, cty TNHH muốn chuyển đổi chủ sỡ hữu ty 1TV qua cho cá nhân khác làm chủ sở hữu. Như vậy cho mình hỏi
1) CTy TNHH làm hợp đồng chuyển nhượng với các nhân khác thì không phải qua công chứng. Nhưng máy móc thiết bị đang đứng tên công ty mẹ vậy hợp đồng chuyển nhượng có dính phần máy móc thiết bị thì tính như thế nào, khi xong hợp đồng chuyển nhượng cty mẹ có cần phải xuất hóa đơn máy móc thiết bị qua cho cty 1 TV với chủ sỡ hữu mới không.
2) Khi hoàn tất chuyển nhượng cty mẹ có cần phải đăng ký giảm vốn điều lệ lại vì đã chuyển một phần qua cho chũ sỡ hữu mới không.
Nhờ mọi người tư vấn giúp cho em.
Cảm ơn rất nhiều

V

vitvityeukieu

Sơ cấp
20/11/09
11
0
0
yen bai
Mình làm phần này cũng nhiều rồi. Mình cũng đã trình lên SKH và đã được chấp nhận những nội dung đăng ký thay đổi

V

vitvityeukieu

Sơ cấp
20/11/09
11
0
0
yen bai
Minh da gui mail rui do ban casau xem tham khao va cho y kien nha

G

giadinhkien

Guest
18/2/09
1
0
0
25
thanh hóa
Hic, cty mình cũng đang thay đổi thành phần góp vốn, bạn nào rành giúp mình với nhé. ths các bạn nhiều nhềiu!

Mình cần làm những thủ tục nào để thay đổi nguời đại diện pháp luật và thay đổi thành phần góp vốn đây?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA