Hủy hóa đơn GTGT trong tháng 10, tháng 9 kê khai thuế ntn?

• Thread starter nhunhoc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nhunhoc

Guest
12/5/07
36
0
0
Binh Duong
Chào các bạn, mình có một trường hợp như thế này muốn các bạn cho ý kiến. Cty mình có xuất một hóa đơn cho khách hàng vào tháng 09/2007 nhưng do ghi sai tên cty nên khách hàng không nhân, tuy nhiên đến ngày 09/10/2007 khách hàng mới báo cho cty mình vì vậy mình làm biên bản hủy hóa đơn và xuất lại hóa đơn trong tháng 10. Tuy nhiên mình đang phân vân có phải khai hóa đơn tháng 9 này trong bảng kê bán ra rồi qua báo cáo tháng 10 điều chỉnh giảm lại hay không hay mình khỏi khai hóa đơn này chờ đến báo cáo tháng 10 khai luôn nhưng như thế mình sợ bên thuế họ nói cty mình trốn thuế vì đã phát sinh doanh thu trong tháng 09 lại không khai báo. Nhưng bây giờ chưa báo cáo thuế tháng 9 biết là hóa đơn tháng 9 phải hủy mà khai vào thì kỳ quá. Các bạn cho mình ý kiến được không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenhien79

nguyenhien79

Mơ về nơi xa lắm
26/1/07
205
0
0
Ha Noi
Trong bảng kê bán ra tháng 9 bạn kê cái HĐ đó là huỷ, rồi ở báo cáo tình hình sử dụng HĐ bạn cũng kê hủy thôi. Còn HĐ bạn xuất thay thế HĐ hủy vào tháng 10 thì bạn khai vào tháng 10 thôi

N

nhunhoc

Guest
12/5/07
36
0
0
Binh Duong
Nhưng cái mình đang băn khoăn ở đây là góc độ nộp thuế. Nếu mình kê hóa đơn đó trong tháng 09 (tức thực tế có phát sinh doanh thu) thì mình phải đóng thuế đầu ra cho tháng 09. Còn đến tháng 10 mình mới khai thuế thì tháng 10 mình mới đóng số thuế này. Như vậy có nghĩa là mình đã "trì hoản" việc đóng thuế tháng 9, vậy có coi là hành vi trốn thuế không?

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Chào các bạn, mình có một trường hợp như thế này muốn các bạn cho ý kiến. Cty mình có xuất một hóa đơn cho khách hàng vào tháng 09/2007 nhưng do ghi sai tên cty nên khách hàng không nhân, tuy nhiên đến ngày 09/10/2007 khách hàng mới báo cho cty mình vì vậy mình làm biên bản hủy hóa đơn và xuất lại hóa đơn trong tháng 10. Tuy nhiên mình đang phân vân có phải khai hóa đơn tháng 9 này trong bảng kê bán ra rồi qua báo cáo tháng 10 điều chỉnh giảm lại hay không hay mình khỏi khai hóa đơn này chờ đến báo cáo tháng 10 khai luôn nhưng như thế mình sợ bên thuế họ nói cty mình trốn thuế vì đã phát sinh doanh thu trong tháng 09 lại không khai báo. Nhưng bây giờ chưa báo cáo thuế tháng 9 biết là hóa đơn tháng 9 phải hủy mà khai vào thì kỳ quá. Các bạn cho mình ý kiến được không?

Bạn đã nộp hồ sơ khai thuế tháng 09 chưa? Nếu chưa thì loại nó ra đi. Để đến tháng 10 khai luôn. Báo hủy tờ hóa đơn đó trong bảng kê bán ra và báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA