chuyển hàng hóa thành TSCĐ

• Thread starter nongnoc219
  • Ngày gửi
N

nongnoc219

Guest
1/9/07
69
0
0
39
Cau Giay HN
Cty mình là DN thuơng mại có chức năng cho thuê bảo hành sửa chữa thiết bị. năm 2006 mình nhập một lô máy đã ĐK vào TK156,do tồn lâu ngày bây h mình muốn chuyển thành TSCĐ(NGđủ) của cty để cho thuê tận dụng hết chức năng HĐ vậy có được kô và phải làm những thủ tục gì.

Khóa học Quản trị dòng tiền
VŨ THỊ TUYẾT MAI

VŨ THỊ TUYẾT MAI

Guest
3/4/06
165
0
0
Vô định
Bạn chỉ cần lập bút toán kết chuyển lô máy đó từ TK 156 sang 211 là được rồi. Nhớ có diễn giãi cụ thể lý do chuyển đổi bạn nhé
Thân

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Cty mình là DN thuơng mại có chức năng cho thuê bảo hành sửa chữa thiết bị. năm 2006 mình nhập một lô máy đã ĐK vào TK156,do tồn lâu ngày bây h mình muốn chuyển thành TSCĐ(NGđủ) của cty để cho thuê tận dụng hết chức năng HĐ vậy có được kô và phải làm những thủ tục gì.
Bây giờ bạn lập một phiếu XK chuyển số HH đó thành TSCĐ. Nếu HH đó chuyển thành TSCĐ của cty phục vụ HĐ SX KD chịu thuế GTGT thì không có vấn đề gì hêt. Nếu TSCĐ đó không phục vụ HĐ SXKD thì phải xem lại số thuế GTGT đã được khấu trừ của HĐ mua số HH đó nhé. TH hàng hóa đó phục vụ HĐ SXKD chịu thuế thì làm theo Vũ Tuyết Mai là ok!
Thân!

C

cabasa

Cao cấp
Mình nghĩ trường hợp này chính là hàng hóa xuất dùng nội bộ nên bạn phải xuất hóa đơn GTGT như TT32.

1

1986

Guest
19/11/08
79
0
6
thien bang hoi
Mình nghĩ trường hợp này chính là hàng hóa xuất dùng nội bộ nên bạn phải xuất hóa đơn GTGT như TT32.

cho em hỏi với. cty em KD bàn ghế giừo em muốn xuất vài cái để sử dụng vậy em có phải xuất hóa đơn ko?
và định khoản như thế nào ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA