Hợp đồng thuê nhà.

• Thread starter Duphuoc75
  • Ngày gửi
D

Duphuoc75

Guest
25/1/07
11
0
0
48
Ca Mau
Cty mình là Cty cổ phần, văn phòng cty cũng là nhà của CT HĐQT, ông ấy cho thuê lại, vậy mình phải làm hợp đồng thuê nhà, và ra phường mua hóa đơn tiền thuê nhà mới được hạch toán chi phí? Nếu CT HD(QT không ra phương ký mà ký sẳn ờ nhà rồi cho người mang ra phường có được không?
Bạn nào gặp trường hợp này rồi chỉ cho mình với. cám ơn nhiều .

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Cty mình là Cty cổ phần, văn phòng cty cũng là nhà của CT HĐQT, ông ấy cho thuê lại, vậy mình phải làm hợp đồng thuê nhà, và ra phường mua hóa đơn tiền thuê nhà mới được hạch toán chi phí? Nếu CT HD(QT không ra phương ký mà ký sẳn ờ nhà rồi cho người mang ra phường có được không?
Cty bạn phải ký hợp đồng thuê nhà với CT HĐQT, việc CT HĐQT không ra phường thì có thể ủy quyền cho người khác ra phường) không vấn đề gì hết.
Thân!

phong2v

phong2v

Guest
Chưa bao giờ nghe thấy mang hợp đồng ra phường mua hoá đơn cả

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng

Bữa nay chi cục thuế không cấp hóa đơn lẻ thuê nhà nữa mà đưa về phường thực hiện để dễ quản lý rồi đấy, chỗ mình ban đầu cũng lấy ở chi cục, về sau thì đền phường!

phong2v

phong2v

Guest
Bữa nay chi cục thuế không cấp hóa đơn lẻ thuê nhà nữa mà đưa về phường thực hiện để dễ quản lý rồi đấy, chỗ mình ban đầu cũng lấy ở chi cục, về sau thì đền phường!
ồ thế sao, nếu có chuyện đó thì bạn có công văn hay quy định nào thì post lên đây cho moi người tham khảo với

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Cũng có trường hợp thế này: giữa đội thuế phường, xã đặt điểm thu tại UBND phường, xã và có 1 số nơi tiến hành Ủy Nhiệm Thu tại Phường, xã nên cũng có thể lên phường, xã tiến hành lấy hóa đơn lẻ.

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Cái này thì tùy việc quản lý ở mỗi đơn vị mà phân bổ công việc thôi! chi cục chỗ mình cũng đưa xuống phường quản lý hóa đơn lẻ thuê nhà này, chắc chỗ bạn Duphuoc75 cũng vậy nên mới hỏi!! Còn chỗ Bác phong2v chắc vẫn quản lý ở chi cục thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA