Nghề giao dịch viên

• Thread starter phuongphuong23
  • Ngày gửi
P

Phalephalephale

Guest
3/11/08
4
0
0
q.11
Minh vua chuyen qua lam kiem toan noi bo NH
Minh dang boi roi lam vi thieu kien thuc nen ve cac nghiep vu ke toan cua NH dac biet la he thong.
Cac ban biet o dau co khoa training ngan han ve kiem toan ngan hang chi cho minh voi
Thanks so much !

Khóa học Quản trị dòng tiền
buitrangnam

buitrangnam

Cao cấp
25/2/09
548
4
18
HN
Cám ơn bạn nhiều về những lời khuyên!
Mình vừa nộp hồ sơ vào NH, vừa nộp vào DN. Có ôm đồm nhiều quá ko nhi??? Tính mình hơi nhát, hơi e dè thế nên 2 lần phỏng vấn vào NH, mình đều tạch...!!!
.

Tốt nhất bạn cứ xin đi làm DN nào đó đi, để có thêm kinh nghiệm làm việc và kinh nghiệm cho cuộc sống, nếu bạn yêu cái nghề đó thì cứ phấn đấu từ từ, tính bạn nhút nhát như thế mình nghĩ bạn cần thay đổi đó bạn ah:045:

D

DoThuy33

Guest
1/8/08
6
0
0
Thai binh
Các anh chị ơi cho em 1 lời khuyên với. Bình thường ngày trc công ty em làm buổi sáng thứ 7 thôi nhưng nếu nghỉ thì trừ lương 1 ngày. Đến bây giờ Công ty nói là cho nghỉ luôn buổi sáng đó và trừ 2 ngày lương của tụi em ( Vì 1 tháng có 4 buổi sáng thứ 7 phải đi làm). Như thế nếu em đi làm đủ 24 ngày trong tuần thì lương cơ bản của em tự nhiên giảm xuống 200k. Em rất ko đồng ý vì thực tế bg lương cơ bản cả nước tăng vậy mà tự nhiên bên em lại giảm xuống như thế, nhưng em chưa thể đưa ra lý lẽ nào để trao đổi với công ty. Xin ý kiến các anh chị !

L

leanhin

Guest
9/7/09
1
0
0
Hà Nội
anh chị ơi, ai có đề thi tuyển vào ngân hàng vị trí giao dịch viên ko ạ, up lên cho e tham khảo với, e chưa hình dung được là người ta sẽ thi những gì ở bài nghiệp vụ, hic! e lo quá T_T mấy chị thi Tech kết quả thế nào ạ, cho e ít kinh nghiệm với.

B

bichly6387

Guest
14/7/09
2
0
1
37
da nang
Hi cả nhà, em là thành viên mới. Mai em đi phỏng vấn ở Vietcombank. Đây là lần đầu tiên em đi phỏng vấn nên không biết tí tẹo nào cả. Anh chị nào đã từng phỏng vấn ở Vietcombank share cho em ít kinh nghiệm với.

A

aims

Guest
7/10/09
2
0
0
36
hà nội
hic, tớ thấy làm gdv vất lắm, đi sớm, về muộn, lương lậu chả đc bn,

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
t có con bạn làm ở GPBank, làm GDV, theo lời nó kể thì t chia sẻ vs mọi ng` thía này ná! thời gian thử việc nói chung là phải kiên nhẫn vì time này họ chưa cho mình làm chính trên máy đâu mà chỉ có ngồi xếp chứng từ với xem các chị làm trc làm, sai việc và chỉ bảo thôi. sau đấy thì đc cử đi học việc ở đâu đó 1 time nữa rồi mới quay lại CN luk mới vào và mới đc làm chính thưk. theo như bạn t nói thì làm ở PGD rất nhàn, k có khách mấy, k bao h về quá 5h30, tầm 4h30 là rục rịch về ùi à, nhưng vs những ng` ham học hỏi thì làm ở PGD vô cùng nhàm chán. con bạn t làm ở trên CN, k bao h đc về trc 6h, thg thg là tầm 6h30 đến 7h mới đc về, có hôm lệch quỹ phải ở lại làm đến tận 9h cơ mà. nhưg nói chung, theo ý kiến của nó t thấy cũng có lý. nó bảo mình mới ra trg, chịu khó làm vài năm vất vả cũng đc, độ vài năm nữa, khi nghiệp vụ và kinh nghiệm đã vững, cố gắng thi lên kiểm soát ùi xin về PGD, luk í có gđ ùi, sẽ nhàn hơn và có nhìu time cho gđ hơn. ý tưởng của nó cũng đc đấy chứ đúng k mọi ng`! :) bọn t học KTDN nhưg thi nhau bon chen vào NH, nó bảo vào NH thứ nhất là môi trg rất pro, học hỏi đc nhiều, còn về văn hoá và độ thân thiện thoải mái thì tuỳ NH nữa, mà quan trọng là sau ngày làm việc về nhà nghỉ ngơi thì sẽ k phải lo nghĩ j` cho công việc nữa vì nghề này gần như việc ngày nào xong ngày ấy luôn mà, chứ k như KTDN, luk nào cũng trăn trở dù có đc nghỉ ngơi đi chăng nữa, nhất là dịp cuối năm hay những dịp công ty có việc j` mà phải lên báo cáo các thứ hay mấy việc cấp bách mà các sếp chỉ định. mà lương nó cũng ổn mà, so vs dân mới ra trg t nghĩ vậy là ổn đấy chứ. lương nó hiện tại đc 3tr4, chưa kể phụ cấp vs lương kinh doanh các thứ, nếu cộng tất cả vào có lẽ phải đc gần 5tr đấy, còn chưa nói đến thưởng Quý. nó mới làm chính thức đc khoảng gần 2 tháng mà Tết này đã đc 1 tháng lương vs tiền Tết (nó bảo là tháng lương 13 riêng và thưởng Tết riêng ná), cộng tất tất tầm 7 tr đấy. lại còn đc hạn mưk mỗi ng` đc đổi 7tr tiền lẻ các loại nữa chứ, thik dzã man! +.+ t chơi thân vs nó mà nên mọi thông tin nó nói t nghĩ là chính xak, nó chẳng tâng bốc hay giấu diếm j` đâu. nhưg cũng có áp lưk nhất định mà t nghĩ mà nghề nào cũng phải có thôi. nhưg xét cho cùng, nhìn trên bề mặt chung, t thấy làm NH như nó là ổn vs những ng` k có nhiều sưk khoẻ để bon chen, muốn 1 cuộc sống ổn định vs thu nhập tầm tầm và muốn dành nhiều time cho gđ, như những đứa con gái k mấy năng động như bọn t chẳng hạn :) đó là một chút ý kiến t đóng góp, mọi ng` xem cho ý kiến ná! ^^

H

huongsun

Guest
14/1/10
3
0
0
hà nội
hai linh ơi bạn của bạn làm chi nhánh nào đấy?gp bank dầu khí toàn cầu ý hả?

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
hai linh ơi bạn của bạn làm chi nhánh nào đấy?gp bank dầu khí toàn cầu ý hả?

hi ấy! con bạn t kể đóa làm ở GP Mỹ Đình ấy ạ. đúng ùi, GP là NH dầu khí toàn cầu đóa ấy, nó thi đợt tháng 7/09, tận cuối tháng 9 mới đc gọi đi làm đấy, nó bảo sau phỏng vấn cả tháng mới đc gọi đi làm, tg trượt ùi cơ, hi! :)

N

nuca

Guest
30/3/10
19
0
0
Hà Nội
hi ấy! con bạn t kể đóa làm ở GP Mỹ Đình ấy ạ. đúng ùi, GP là NH dầu khí toàn cầu đóa ấy, nó thi đợt tháng 7/09, tận cuối tháng 9 mới đc gọi đi làm đấy, nó bảo sau phỏng vấn cả tháng mới đc gọi đi làm, tg trượt ùi cơ, hi! :)

Tớ cũng mới phỏng vấn ở GPbank đợt tháng 4/2010. các chị ấy cũng nói trong vòng 1 - 2 tháng sẽ có kết quả. tớ cũng phân vân lắm. ko rõ GPbank và HDbank, NH nào có chế độ đãi ngộ N/viên tốt hơn nhỉ? bạn của bạn làm NH, có biết thông tin j ko? nếu biết bạn chia sẻ với tớ nha! thanks những thông tin cần bạn cung cấp!

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
Tớ cũng mới phỏng vấn ở GPbank đợt tháng 4/2010. các chị ấy cũng nói trong vòng 1 - 2 tháng sẽ có kết quả. tớ cũng phân vân lắm. ko rõ GPbank và HDbank, NH nào có chế độ đãi ngộ N/viên tốt hơn nhỉ? bạn của bạn làm NH, có biết thông tin j ko? nếu biết bạn chia sẻ với tớ nha! thanks những thông tin cần bạn cung cấp!

theo như con bạn t nói và nhìu nguồn tin khác thì t thấy thía nè. thứ nhứt, GP về quy mô vốn lẫn địa bàn hoạt động thì ăn đứt HD ùi, nhưg t thấy các bạn làm HD cũng bảo HD tuy bé nhưg lương và chế độ đãi ngộ k kém j`các NH to to khác đâu. t so sánh đơn giản thía nè thui ná, con bạn t làm GP, thứ việc 2 tháng 2tr4, chính thức là 3tr4 chưa kể phụ cấp vs thưởng theo hiệu quả hoạt động của chi nhánh. còn HD, hum t pvấn, chi í bảo thử việc 2th lương 2tr5, 6th tip lương 4tr, sau 6th đó lươg chthưk là hơn 5tr, t cũng k bit là bao gồm đủ các thứ chưa hay mỗi lương cứng mà ngần í thì cao quá nhở :016: mà con bạn t làm GP thấy bảo mô hình bên í na ná bên Tech, tức là kiểm soát vs các lãnh đạo ngồi ngay sau lưng nên nhất cử nhất động của GDV là cứ phải cẩn thận :005: nhưg bạn đỗ HD ùi đúng hok, t nghĩ trong time chờ GP bạn cứ làm ở HD đi, dù j` cũng thêm chút kno mà cũng có cơ hội để mìn thăm dò môi trg làm việc bên í mà! :D bên GP thì con bạn t cũng khen lém, môi trg pro, mà họ oánh giá theo năng lực làm việc, tưk là cùng đợt vào, sau 2th thử việc, k phải ai cũng đc lương chính là 3tr4 đâu, con bạn t bảo có 1 chị vào cùng nó đợt í nhưg lương chính là 3tr3, nó bảo tuy chênh nhau có 100k thui nhưg cũng thấy là ng` ta có oánh giá về thực lực; thậm chí có 1 bạn học việc chậm quá còn bị CN trả về HO ùi HO cho nghỉ tạm bảo bao h có CN tip nhận sẽ gọi sau nhưg chăk là out lun ùi! ==" đấy, theo những j` t đc bit thì là như thía, share cho cậu ít để tham khảo và đưa ra lựa chọn cuối cùng ná! g luck! ^^

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi

nếu bạn ưa mác và đồng phục ngân hàng lớn hơn thì cứ apply GP
nếu bạn quan tâm tới bản thân, sự thắng tiến cũng như chế độ đã ngộ thì apply HD, ở đây chế độ đãi ngộ rất tốt và môi trường lam việc thân thiện.

N

nuca

Guest
30/3/10
19
0
0
Hà Nội
hihi. thank kiu các ấy nhiệt tình tham gia đóng góp cho tớ. tớ đi làm HD đc 1 ngày rưỡi rùi. thấy mtruong ở đây có vẻ dễ chịu lắm. các a chị đều vui vẻ và rất nhiệt tình chỉ bảo cho bọn tớ từng ly từng tí ấy. thích lắm.

C

cuongvinha6

Trung cấp
9/5/08
100
0
0
Hà Nội
hihi. thank kiu các ấy nhiệt tình tham gia đóng góp cho tớ. tớ đi làm HD đc 1 ngày rưỡi rùi. thấy mtruong ở đây có vẻ dễ chịu lắm. các a chị đều vui vẻ và rất nhiệt tình chỉ bảo cho bọn tớ từng ly từng tí ấy. thích lắm.
Ở lâu mới đánh giá được. Hichic. Giống mình ngày xưa quá. Giờ đang hối hận đây

N

nuca

Guest
30/3/10
19
0
0
Hà Nội
nếu bạn ưa mác và đồng phục ngân hàng lớn hơn thì cứ apply GP
nếu bạn quan tâm tới bản thân, sự thắng tiến cũng như chế độ đã ngộ thì apply HD, ở đây chế độ đãi ngộ rất tốt và môi trường lam việc thân thiện.

hihi. bạn có ng quen làm ở HD hả bạn?

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
36
Hải Dương
có bạn nào biết lương lậu và chế đỗ đãi ngộ của Seabank không?

H

huongsun

Guest
14/1/10
3
0
0
hà nội

Mình cũng thi Gp phỏng vấn được 1 tháng rồi, mình ko bít làm ở chi nhánh và PGD thì chỗ nào hay hơn?môi trường học nào thì tốt? mức lương khác nhau như nào?chắc chi nhanh thì hơn nhỉ.Bạn của hải linh mới ra trường lương cứng 3tr4 cũng khá đấy chứ nhỉ:015:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA