Nghề giao dịch viên

• Thread starter phuongphuong23
  • Ngày gửi
M

manly7984

Guest
24/7/09
41
0
0
40
Hanoi
có bac nào biết lương và thưởng GPbank hiện nay thế nào k? E vừa đỗ vị trí GDV, hixhix. Nghe phong phanh bảo thử việc 2 tháng nhận 75% lương, học việc 6 tháng nhận 85% lương, sau đó mới ký nhận chính thức. Èo thế thì teo mất.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

manly7984

Guest
24/7/09
41
0
0
40
Hanoi
t có con bạn làm ở GPBank, làm GDV, theo lời nó kể thì t chia sẻ vs mọi ng` thía này ná! thời gian thử việc nói chung là phải kiên nhẫn vì time này họ chưa cho mình làm chính trên máy đâu mà chỉ có ngồi xếp chứng từ với xem các chị làm trc làm, sai việc và chỉ bảo thôi. sau đấy thì đc cử đi học việc ở đâu đó 1 time nữa rồi mới quay lại CN luk mới vào và mới đc làm chính thưk. theo như bạn t nói thì làm ở PGD rất nhàn, k có khách mấy, k bao h về quá 5h30, tầm 4h30 là rục rịch về ùi à, nhưng vs những ng` ham học hỏi thì làm ở PGD vô cùng nhàm chán. con bạn t làm ở trên CN, k bao h đc về trc 6h, thg thg là tầm 6h30 đến 7h mới đc về, có hôm lệch quỹ phải ở lại làm đến tận 9h cơ mà. nhưg nói chung, theo ý kiến của nó t thấy cũng có lý. nó bảo mình mới ra trg, chịu khó làm vài năm vất vả cũng đc, độ vài năm nữa, khi nghiệp vụ và kinh nghiệm đã vững, cố gắng thi lên kiểm soát ùi xin về PGD, luk í có gđ ùi, sẽ nhàn hơn và có nhìu time cho gđ hơn. ý tưởng của nó cũng đc đấy chứ đúng k mọi ng`! :) bọn t học KTDN nhưg thi nhau bon chen vào NH, nó bảo vào NH thứ nhất là môi trg rất pro, học hỏi đc nhiều, còn về văn hoá và độ thân thiện thoải mái thì tuỳ NH nữa, mà quan trọng là sau ngày làm việc về nhà nghỉ ngơi thì sẽ k phải lo nghĩ j` cho công việc nữa vì nghề này gần như việc ngày nào xong ngày ấy luôn mà, chứ k như KTDN, luk nào cũng trăn trở dù có đc nghỉ ngơi đi chăng nữa, nhất là dịp cuối năm hay những dịp công ty có việc j` mà phải lên báo cáo các thứ hay mấy việc cấp bách mà các sếp chỉ định. mà lương nó cũng ổn mà, so vs dân mới ra trg t nghĩ vậy là ổn đấy chứ. lương nó hiện tại đc 3tr4, chưa kể phụ cấp vs lương kinh doanh các thứ, nếu cộng tất cả vào có lẽ phải đc gần 5tr đấy, còn chưa nói đến thưởng Quý. nó mới làm chính thức đc khoảng gần 2 tháng mà Tết này đã đc 1 tháng lương vs tiền Tết (nó bảo là tháng lương 13 riêng và thưởng Tết riêng ná), cộng tất tất tầm 7 tr đấy. lại còn đc hạn mưk mỗi ng` đc đổi 7tr tiền lẻ các loại nữa chứ, thik dzã man! +.+ t chơi thân vs nó mà nên mọi thông tin nó nói t nghĩ là chính xak, nó chẳng tâng bốc hay giấu diếm j` đâu. nhưg cũng có áp lưk nhất định mà t nghĩ mà nghề nào cũng phải có thôi. nhưg xét cho cùng, nhìn trên bề mặt chung, t thấy làm NH như nó là ổn vs những ng` k có nhiều sưk khoẻ để bon chen, muốn 1 cuộc sống ổn định vs thu nhập tầm tầm và muốn dành nhiều time cho gđ, như những đứa con gái k mấy năng động như bọn t chẳng hạn :) đó là một chút ý kiến t đóng góp, mọi ng` xem cho ý kiến ná! ^^
Thông tin của bạn này có chính xác k? Mình vừa đi nhận việc ở GPbank đây. Lương chính thức 3tr + 600k trợ cấp ăn trưa thôi. Thấp dã man, k có thưởng quý đâu nhá

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
Thông tin của bạn này có chính xác k? Mình vừa đi nhận việc ở GPbank đây. Lương chính thức 3tr + 600k trợ cấp ăn trưa thôi. Thấp dã man, k có thưởng quý đâu nhá

hix, thông tin í t khai thác từ nó khi nó mới thử việc, hợp đồng vs thỏa thuận ban đầu nghe ngon là như thía. nhưg đượt ùi t gặp nó, sau khi nó đã làm ở GP đc gần nửa năm, lương tất tần tật các khoản của nó đc 3tr5, t nghe mà shock =.= nó bảo tháng 6 nì sau khi đc ký HĐ chính thưk, và vào thời điểm lên lương, nó mới đc lên 4tr2, ngang lương thử việc của t bên Seabank, t đang lôi kéo nó về Seabank vs t, nó cũng đang chờ cơ hội ùi té đây :D thui, nói chung là vs t, vì chưa có kno nên cao thấp cũng chỉ mang tính tương đối, trừ những chỗ quá bóc lột và bèo bọt thì k nói làm j`, còn khi có kno ùi thì quyền lựa chọn nằm trong tay mìn chứ đâu phải ng` ta, đúng k bạn?! ^^

M

manly7984

Guest
24/7/09
41
0
0
40
Hanoi
hix, thông tin í t khai thác từ nó khi nó mới thử việc, hợp đồng vs thỏa thuận ban đầu nghe ngon là như thía. nhưg đượt ùi t gặp nó, sau khi nó đã làm ở GP đc gần nửa năm, lương tất tần tật các khoản của nó đc 3tr5, t nghe mà shock =.= nó bảo tháng 6 nì sau khi đc ký HĐ chính thưk, và vào thời điểm lên lương, nó mới đc lên 4tr2, ngang lương thử việc của t bên Seabank, t đang lôi kéo nó về Seabank vs t, nó cũng đang chờ cơ hội ùi té đây :D thui, nói chung là vs t, vì chưa có kno nên cao thấp cũng chỉ mang tính tương đối, trừ những chỗ quá bóc lột và bèo bọt thì k nói làm j`, còn khi có kno ùi thì quyền lựa chọn nằm trong tay mìn chứ đâu phải ng` ta, đúng k bạn?! ^^

Hix, hôm t đi nhận thư mời mà suýt ngất vì mức lương ấy. Hehe. T có bà bạn làm HR bên seabank bảo sau khi nhận chính thức thì lương 4,5tr + các khoản trợ cấp cũng gân 1 tr nữa. Cao nhỉ, mà bên đó thi tuyển khó không bạn? Chứ t thấy ở GPbank cũng thi 3 vòng nhưng có vẻ k khó mấy. ít hỏi nghiệp vụ....Mà bạn hỏi thử lại bạn kia hộ t xem thứ 7 có fai đi làm k và có phải ràng buộc j k? Nghe nói sau khi được học đào tạo và trong thơì gian học việc nếu nghỉ thì bị đền bù j j đó hả?

Sửa lần cuối:
D

Dautay88

Sơ cấp
20/10/09
18
0
0
36
Vũng tàu
có ai đi PV ở Seabank ko tớ chưa có kinh nghiệm phỏng vân , tớ thi GDV ai biết chỉ tớ với

htthongttp

htthongttp

Trung cấp
28/9/09
166
0
16
ho chi minh
Có bạn nào thi ACB ở HCM ko , mai gọi đến phổ biến nội quy, ko biết lương hướng bên đó thế nào nhỉ, có ai biết k, thông tin đi.

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
Hix, hôm t đi nhận thư mời mà suýt ngất vì mức lương ấy. Hehe. T có bà bạn làm HR bên seabank bảo sau khi nhận chính thức thì lương 4,5tr + các khoản trợ cấp cũng gân 1 tr nữa. Cao nhỉ, mà bên đó thi tuyển khó không bạn? Chứ t thấy ở GPbank cũng thi 3 vòng nhưng có vẻ k khó mấy. ít hỏi nghiệp vụ....Mà bạn hỏi thử lại bạn kia hộ t xem thứ 7 có fai đi làm k và có phải ràng buộc j k? Nghe nói sau khi được học đào tạo và trong thơì gian học việc nếu nghỉ thì bị đền bù j j đó hả?

đúng ùi, bên seabank t làm teller, lương chính thức cũng là 4tr5 cộng vs phụ cấp khoảng 1tr nữa, mà t mới vào đấy ná, thía mà con bạn t làm mỏi mòn bên GP lương ngang mình lúc học việc, nghĩ mà tiếc thay cho nó, ngày xưa học hành giỏi giang... còn kí vụ đền bù hình như là có đấy, nhưg t k rõ lém đâu. còn ràng buộc thì k đâu ấy ạ. seabank thi 3 vòng cũng k khó lém đâu, quan trọng là phải tự tin thui ấy ạ, pv họ cũng k hỏi nhìu ngvụ, chủ yếu hỏi mình cách xử lý tình huống và xem mức độ ứng xử của mình ngon đến cỡ nèo :) chuk cậu may mắn ná.

D

Dautay88

Sơ cấp
20/10/09
18
0
0
36
Vũng tàu
Hải Linh ơi cậu làm lâu chưa, tớ mới PV lần thứ nhất. ko biết 2 vóng sau thi cái gì? tơ cung Thi Teller câu có TL ko mail cho tơ với anhdaonguyen88@gmail.com. hi tớ thi ở Vtau giup sbanj nhé hihi

M

maivananh1004qn

Guest
29/8/10
1
0
0
42
Quang Ninh
Mình cũng như bạn đã từng phân vân rất nhiều không biết nên tiếp tục thi vào ngân hàng hay vào làm tại doanh nghiệp, nhưng mơ ước của mình là được vào làm tại NH nên mình sẽ tiếp tục theo đuổi mơ ước đó .Cuối tháng 9 này mình lại thi vào vị trí GDV của VCB mà chưa biết thế nào vì mình đã thi 2 lần rùi. Mình sẽ cố gắng để đạt được mơ ước của mình. Ai đã từng thi vào GDV của VCB cho mình ít kinh nghiệm nha.

Sửa lần cuối:
X

xincucu

Trung cấp
18/9/09
82
0
0
37
quang nam
Hi,chào mọi người,mình vào diễn đàn hoài mà vào bên kế toán DN ko ah,hôm nay mới vào đây.
Nghe mọi người bàn tán về GDV của ngân hàng vui quá nhỉ, làm cách nào mà mọi người được làm ở ngân hàng dễ dàng như vậy.Mình đã nộp hồ sơ nhiều ngân hàng rồi,nhưng chưa được thi phỏng vấn lần nào cả,bị loại ngay từ vòng hồ sơ.hixhix.
Mọi người có thể giúp mình được không?

Q

quynhanhkt

Guest
1/7/08
4
0
1
37
Ha noi
Đúng là nghề giao dịch viên cần nhiều tiêu chí, những tiêu chí về kiến thức xã hội, giao tiếp. Quan trọng là mình yêu nghề. Còn cá nhân mình đã từng làm GDV mình thấy chán òm. Nghề bán nước bọt. Khi sale dùng hết khả năng, kinh nghiệm để giao dịch với KH. Nhưng rốt cục là công việc nó cứ đều đều, đều đều, kiến thức ko sâu. Túm lại là, nếu bạn làm KTDN thì bạn có thể làm KT Tài chính của ngân hàng hoặc các tổ chức tài chính. Còn nếu bạn làm GDV thì khi muốn chuyển nghề thì học lại từ đầu nhé, vì chả có nghề gì vận dụng về kiến thức đã học từ GDV/hay sale cả

M

maiquyenhd

Sơ cấp
6/12/10
4
0
1
Hải Dương
Giao dich vien Sea bank

Ai da phong van ben Seabank khong, cho to it kinh nghiem voi.

T

thienai

Guest
17/5/11
2
0
0
34
tphcm
haizzzz....tớ thì phỏng vấn bên navibank...còn vòng nữa hok biết thử việc có khó không...hoang mang quá mấy bạn ơi....

N

nhunghongpham

Guest
23/6/11
2
0
0
36
hà nội
chào mọi người!
Mình sắp phỏng vấn NH VIB, ai có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với. Mình thấy trên đây chưa có bạn nào thi NH này thì phải. Thanks!

N

nhunghongpham

Guest
23/6/11
2
0
0
36
hà nội
trung tâm thanh toán tập trung

Mọi người ơi, cho mình hỏi nếu thi vị trí chuyên viên thanh toán phòng Thanh toán tập trung thì phần nghiệp vụ thường thi những gì?

Mọi người ơi, cho mình hỏi nếu thi vị trí chuyên viên thanh toán phòng Thanh toán tập trung thì phần nghiệp vụ thường thi những gì?
Công việc ở vị trí này như thế nào?
Anh chị nào có kinh nghiệm chia sẻ e với

T

Thanh Huyen 88

Guest
18/2/11
1
0
0
Đăk lăk
các bạn ơi! ai đã đi phỏng vấn ở ngân hàng TMCP Sài Gòn thì cho mình thông tin với. phỏng vấn có khó không ?

Mình thi vào ngân hàng TMCP sài Gòn chi nhánh Khánh Hòa và có điểm đứng thứ 2. có 6 người đạt điểm phỏng vấn . không biết SCB tuyển bao nhiêu người nữa. chưa thấy scb gọi phỏng vấn vì mình mới có kết quả cách đây 2 ngày. Mình đang thấy lo quá. bạn nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp mình với. cảm ơn các bạn trước! nếu có thể thì gửi qua mail giúp mình với nha huyen_violet88@yahoo.com.vn

Sửa lần cuối:
Y

yeyethuy

Sơ cấp
5/7/11
11
0
0
35
Hanoi
mình thấy làm gdv thì cũng vất vả.
nếu bạn làm ở phòng gd ( nhàn, ít khách, đc về sớm :D ) nhưng mình còn trẻ đi làm kiểu đó cũng phí hoài lắm
còn ở chi nhánh lớn thì quá mệt, công việc làm dâu trăm họ, vừa phục vụ khách vừa làm tiền mặt ( ai cũng phải đền tiền ít nhất 1 vài lần hết á ), 6,7h tối mới đc về. mình làm ở vpbank đông đô thì tầm 6h 6h30 là về. còn đợt tết nhất đông khách thì 7 8h.hxhx.
lậu thì k có
lương thì cũng thấp ( đấy là ở vp :D )
bạn cứ cân nhắc nha.
nếu thích giao tiếp và rèn luyện đức tính cẩn thận - nhẫn nhục thì quá okie :D

bạn ơi bạn làm ở vp thăng long à :D
mình làm ở đông đô nè :D

Sửa lần cuối:
hoangoanhnguyen

hoangoanhnguyen

Cao cấp
27/11/09
233
2
18
TPHCM

Công việc ở vị trí này như thế nào?
Anh chị nào có kinh nghiệm chia sẻ e với

Trung tâm thanh toán tập trung (TTTT) nghĩa là: tất cả các nghiệp vụ phát sinh ở các chi nhánh, PGD chuyển tiền đi khác hệ thống, chuyển tiền đi NHNN... sẽ hạch toán bước đầu. Họ sử dụng hệ thống TK nôị bộ để hạch toán, chuyển tất cả các bút toán ấy đến TTTT. Tại TTTT khi thấy có nghiệp vụ phát sinh chuyển đến thì hạch toán, đưa kiểm soát viên/ teller trưởng nhóm duyệt, chuyển lệnh đi. Nếu phát hiện có sai sót thì goị điện yêu câù chi nhánh, PGD đó làm tra soát, nếu không làm tra soát thì 3 ngaỳ sau tự động chuyển trả bút toán về.
Công việc mình noí sơ qua thế cho bạn biết, ngoaì ra bạn làm thực tế sẽ biết thêm. Lúc ấy chỉ cho mình thêm vơí nhé

mình thấy làm gdv thì cũng vất vả.
nếu bạn làm ở phòng gd ( nhàn, ít khách, đc về sớm :D ) nhưng mình còn trẻ đi làm kiểu đó cũng phí hoài lắm
còn ở chi nhánh lớn thì quá mệt, công việc làm dâu trăm họ, vừa phục vụ khách vừa làm tiền mặt ( ai cũng phải đền tiền ít nhất 1 vài lần hết á ), 6,7h tối mới đc về. mình làm ở vpbank đông đô thì tầm 6h 6h30 là về. còn đợt tết nhất đông khách thì 7 8h.hxhx.
lậu thì k có
lương thì cũng thấp ( đấy là ở vp :D )
bạn cứ cân nhắc nha.
nếu thích giao tiếp và rèn luyện đức tính cẩn thận - nhẫn nhục thì quá okie :D

bạn ơi bạn làm ở vp thăng long à :D
mình làm ở đông đô nè :D

Um, bạn noí đúng, làm teller/giao dịch viên/ kế toán giao dịch ở NH là vậy. Ngoaì ra, NH thường làm theo dạng thanh toán tập trung, nên GDV ở chi nhánh/PGD chỉ hạch toán bước đầu mà thôi. Nghiệp vụ sẽ không được nâng cao, không ra ngoaì làm KTTC cho dn được. Môĩ ngươì có lựa chọn riêng cho sự nghiệp cuả mình. Nếu đã lựa chọn làm teller thì bạn haỹ cố lên, làm tốt để được lên làm kiểm soát viên nhé. Chúc các bạn thành công

Sửa lần cuối:
H

huongprp

Guest
9/11/11
1
0
0
35
Hà Nội
anh chị ơi, em đang chuẩn bị đi phỏng vấn ở Ocean bank. cho em hỏi GDV ở đó làm có ổn ko ạ? Vì em học kế toán nên ko biết thế nào nữa, cho em xin lời khuyên nha!!

C

chuhe84

Guest
16/9/11
1
0
0
ho chi minh
Mình củng thi vào vị trí giao dịch viên và bị rớt 1 lần. Nhưng có lẻ một lần có thể cho mình thêm kinh nghiệm để học hòi và làm tốt trong những lần sau. Chúc bạn và bản thân mình sẽ may mắn hơn trong những lần sau.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA