Đăng ký nội quy doanh nghiệp

• Thread starter Ocean 13
  • Ngày gửi
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Các bạn có ai biết là nội quy doanh nghiệp mình phải đăng ký trên phòng LĐ $ TBXH trong thời hạn nào ko ? có văn bản nào quy định việc này thì cho mình biết với ? Thanks trước nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Và nếu nộp muộn thì mức xử phạt là ntn ?

Vu Ngan Ha

Vu Ngan Ha

Guest
15/11/05
82
0
0
Yen Hoa-Cau Giay- Ha Noi
Theo em thì cũng tùy từng nơi thôi. Lần trước dow mấy phần BHXH và tiền lương của anh về, em thấy có rất nhiều mẫu. Nhưng khi đi đăng ký tham gia nộp bảo hiểm họ giới thiệu lên Sở LD TBXH thì em chỉ cần nộp:
1 Công văn đề nghị việc đăng ký thang bảng lương
2. Quyết định của DN về việc ban hành thang bảng lương và nội quy lao động( là cách trả lương như thế nào, tăng lương ra làm sao...)
3. Thang bảng lương và phụ cấp kèm theo
Thế thôi
Em là đơn vị ngoài Hà Nội, thuộc quận Cầu Giấy

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Không có phạt đâu bạn, nội quy thì cũng không cần đăng ký chỉ đăng ký thỏa ước lao động tập thể thôi.

Vậy ah, bên mình ko nhìu nhân viên lắm nên ko có thỏa ước lđộng tập thể

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Không có phạt đâu bạn, nội quy thì cũng không cần đăng ký chỉ đăng ký thỏa ước lao động tập thể thôi.

Bạn cần phải đăng ký trước khi dùng nó làm công cụ xử lý vi phạm nội quy tại đơn vị.

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Bạn cần phải đăng ký trước khi dùng nó làm công cụ xử lý vi phạm nội quy tại đơn vị.

Vậy là mình đăng ký muộn cũng ko sao chứ bạn ?

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
552
0
0
Đồ nhà quê!
Vậy là mình đăng ký muộn cũng ko sao chứ bạn ?
-------
theo tớ nên đăng ký Nội quy lao động càng sớm càng tốt. sau này có tranh chấp giữa Chủ Dn với NV thf NV ko thể kiện Dn đc. vì CN bao giờ vào làm việc cũng phải học nội quy trước.
T đã có mẫu chưa? tớ gửi cho!

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
Các bạn có ai biết là nội quy doanh nghiệp mình phải đăng ký trên phòng LĐ $ TBXH trong thời hạn nào ko ? có văn bản nào quy định việc này thì cho mình biết với ? Thanks trước nhé

Mình nhầm, là sau khi thành lập trong vòng 6 tháng thì DN phải đăng ký Nội quy lao động với phòng lao động (lần này hy vọng là o nhầm) mình nhớ là có đọc ở đâu rùi :freddy:

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Mình nhầm, là sau khi thành lập trong vòng 6 tháng thì DN phải đăng ký Nội quy lao động với phòng lao động (lần này hy vọng là o nhầm) mình nhớ là có đọc ở đâu rùi :freddy:

Mình biết là phải đăng ký muh, vì nếu ko cần đăng ký thì tại sao phần Nơi nhận cuối Nội quy DN mẫu lại có phòng LĐ$TBXH...
Nhưng ko bít tgian phải nộp là bao lâu sau khi có DKKD và nộp chậm thì có ảnh hưởng gì ko ?

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập

Hi hi...lại nhầm nửa, thời gian 6 tháng khi thành lập là thành lập Công đoàn.
Còn nội quy lao động (theo quy định tại điều 82,83 Bộ luật lao động) DN sử dụng từ 10 ld trở lên phải có Nội quy ld bằng văn bản (không nói đế thời gian đăng ký :freddy:)

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Hi hi...lại nhầm nửa, thời gian 6 tháng khi thành lập là thành lập Công đoàn.
Còn nội quy lao động (theo quy định tại điều 82,83 Bộ luật lao động) DN sử dụng từ 10 ld trở lên phải có Nội quy ld bằng văn bản (không nói đế thời gian đăng ký :freddy:)

Hehee...lần này trả lời ko đc nhầm nữa đâu nhá. Nếu DN sdụng < 10 người thì có phải đăng ký ko ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA