Kế toán trên máy tính

• Thread starter mickeylucky
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

mickeylucky

Guest
11/4/06
126
0
0
TP HCM
Kế toán trên máy vi tính

Cty mình năm 2006 làm kế toán viết bằng tay,
Năm 2007 mình tính làm kế toán bằng exel
vậy mình phải làm gì để báo với thuế vậy các bác
Help me nha
ai có mẩu cho mình xin với

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tungpt

Guest
28/2/04
7
0
0
Help me nha

Nếu bạn chỉ sử dụng Excel thì đừng băn khoăn về chuyện đăng ký.Bạn cứ sử dụng thoải mái miễn là áp dụng đúng luật kế toán là được.Trừ trường hợp bạn muốn sử dụng 1 phần mềm riêng biệt như MISA, Solomom... thì mới cần phải đăng ký với bên thuế.
Hiện công ty mình vẫn sử dụng excel mà có vấn đề gì đâu.

Goodluck!
TKV

M

Mèo mun

Guest
Kính chào Đại Gia đình WEBKETOAN,

Em la linh moi cua Web đồng thời cũng đang bỡ ngỡ bước chân vào làng kế toán, ngạch HCSN. vậy kính mong các sư phụ chỉ bảo, giúp đỡ ạ.

Đang chuẩn bị cho duyệt quyết toán năm 2006, phần đối chiếu kho bạc, em đang không biết khai Mẫu F02-3b/H như thế nào??? Ai expert giúp em với?

Em xin chân thành cám ơn.

Mèo mun ( nhưng không Mun chút nào)!!!

V

vietkhang224

Guest
Help me nha

theo mình, bạn muốn báo với thuế thì bạn cần phải đăng kí với cơ quan thuế, nơi công ty bạn vẫn nộp thuế , khi đó họ sẽ gửi cho bạn mẫu kế toán bằng exel.
chúc bạn thành công!

N

nhungpham

Guest
mình là sinh viên đang thực tập
trên công ty minh sử dụng phần mêm Quản lý bán hàng của Shoppro P
cho minh hoi, như vậy là sử dụng có đúng phần mềm kế toán không, nếu đúng thì công ty sử dụng kế toán trên máy tính với hình thức gì? nhật ký chung? nhật ký sổ cái? hay nhật ký chứng từ?
thanks tất cả

giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
:mrstraetz Công ty mình mới thành lập,mình mở sổ theo hình thức CTGS,vậy cho mình hỏi với...
- Mình muốn dùng hình thức này trên excel cho khỏe thì cách thiếtlập hình thức CTSG có ai biết chỉ giúp mình với.
- Mình làm hình thức này thì phải lên cục thuế thông báo với họ ko?mẫu đăng ký bên cục thuế người ta cho mình hả?
Mình mới vào nghề, rất mong mọi người đi trước chỉ giáo giúp nhe...cám ơn nhìu nhìu:angel:

Vu Ngan Ha

Vu Ngan Ha

Guest
15/11/05
82
0
0
Yen Hoa-Cau Giay- Ha Noi
Ban than men oi giup minh voi!

Cty mới mà mình chuẩn bị đảm nhận cũng định để mình làm kế toán trên máy vi tính với lý do: "Nâng cao nghiệp vụ máy tính". Cũng lâu rồi mình không làm cái nghiệp này nên nếu bạn có các mẫu kế toán mới của năm 2007 làm ơn gửi cho mình với nhé.Chỗ bạn làm kế toán theo hình thức nào? Mình sẽ hậu tạ hậu hĩnh được k?:1luvu:Nếu ở gần chỗ mình mình xin được mời cafe. ok? Mình đang ở Cầu Giấy.Cảm ơn bạn nhìu.

L

Lê Bá Tùng

Guest
7/10/06
11
0
0
60
Nha Trang, Khánh Hoà
Thân chào các đồng nghiệp!

Khi làm kế toán trên excel rồi có cần phải viết tay vào sổ quỹ TM, Chi tiết TM, TGNH , chi tiết thánh toán không!

Cám ơn nhiều!

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Kế toán trên máy vi tính

:wall:Chào các anh chị! Chả là cty em do 1 số lí do, nên bây giờ em phải vào lại các chứng từ, hóa đơn trên phần mềm. Nhưng em chỉ vào từ năm nay, còn các năm trước thì lên báo cáo rồi thì em sẽ không vào nữa. Nhưng bây giờ em vào phần tồn đầu kỳ năm 2k7 của các vật tư, hàng hoá. Em chỉ vào số dư được thôi. Nhưng số tiền thì em chẳng biết vào như thế nào? Mà bây giờ lục tìm từ những năm trước thì em ko biết phải tìm như thế nào cả? Các anh chị giúp em trường hợp của em mới. Các bước làm thế nào để từ từ giải quyết vấn đề ạh? :wall:

phong2v

phong2v

Guest
:wall:Chào các anh chị! Chả là cty em do 1 số lí do, nên bây giờ em phải vào lại các chứng từ, hóa đơn trên phần mềm. Nhưng em chỉ vào từ năm nay, còn các năm trước thì lên báo cáo rồi thì em sẽ không vào nữa. Nhưng bây giờ em vào phần tồn đầu kỳ năm 2k7 của các vật tư, hàng hoá. Em chỉ vào số dư được thôi. Nhưng số tiền thì em chẳng biết vào như thế nào? Mà bây giờ lục tìm từ những năm trước thì em ko biết phải tìm như thế nào cả? Các anh chị giúp em trường hợp của em mới. Các bước làm thế nào để từ từ giải quyết vấn đề ạh? :wall:
Quan trọng nhất là bạn phải nói bạn đang sử dụng phần mềm gì thì mọi người có kinh nghiệm sử dụng trong phần mềm đó mới giúp bạn được

H

hoalinhlan

Guest
25/9/07
4
0
0
Sơn La
Theo mình nghĩ bạn sẽ phải vào chi tiết số lượng, đơn giá của vật tư hàng hóa tồn kho tại thời điểm 31.12.06 ( căn cứ vào biên bản kiểm kê hàng tồn kho cuối năm)

V

vuhunghn

Sơ cấp
29/9/07
26
0
3
40
Hà nội
Hầu hết các phần mềm KT, khi vào số dư bao giờ cũng có chỉ tiêu số lượng, đơn giá và tổng tiền.bạn phải vào số lượng và số tiền, khi xuất vật tư máy sẽ tự tinh giá theo phương pháp đã lập trình. ko cần bới lại sổ sách cũ.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Cuối năm TC bao giờ cũng có Biên bản kiểm kê kho để khóa số liệu năm cũ và chuyển sang năm mới. Bạn căn cứ số hàng hóa vật tư còn tồn lại trong Biên bản kiểm kê kho và giá bán tại thời điểm kiểm kê kho hoàn thành khóa sổ để tính giá tiền cho mặt hàng đó khi chuyển sang năm mới. Cái này cũng không khó khăn gì đâu em, em coi lại các sổ chi tiết vật tư, giá vốn hàng bán cuối năm để làm căn cứ chuyển nó sang số dư năm mới.
Việc sử dụng phần mềm hay vào thủ công trên exell hoặc ghi tay thì luôn có số liệu trên sổ sách. Em cứ nghĩ đơn giản khi dùng phần mềm thì sẽ mất ít công hơn khi vào các bảng tổng hợp và bảng cân đối TK, cân đối phát sinh, còn các chứng từ ghi tay thì là các chứng từ gốc để ta vào sổ trên phần mêm thôi.
Thân!

Sửa lần cuối:
T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Nhưng em chỉ vào từ năm nay, còn các năm trước thì lên báo cáo rồi thì em sẽ không vào nữa.
Nếu đã lên báo cáo rồi thì bạn lấy số cuối kỳ 2006 làm số đầu 2007 thôi. Chưa hiểu là bạn thiếu cái gì. Bạn hỏi rõ hơn mọi người mới có thể giúp nhé.

T

tuannvk45t

Guest
7/10/07
1
0
0
Hà Nội
Xin cho hỏi kế toán thuế thì cần làm những việc gì?

Chào tất cả mọi người. Xin cho hỏi kế toán thuế thì cần làm những việc gì trong phần mềm kế toán?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Chào tất cả mọi người. Xin cho hỏi kế toán thuế thì cần làm những việc gì trong phần mềm kế toán?
Kế toán thuế thì làm tất cả những công việc gì liên quan tới thuế thể hiện trên phần mềm, các lọai thuế như thuế GTGT đầu ra đầu vào, thuế TNDN, thuế môn bài..
Bạn cứ thấy tất cả những nghiệp vụ nào liên quan đến thuế trên phần mềm là có mặt mình ở chỗ đó thôi!
Thân!

T

thuyanh93

Guest
20/7/07
6
0
0
hanoi
Giúp mình với các bạn ơi. Công ty mình thay đổi địa chỉ thì trong khi chờ đăng ký kinh doanh mới và mã số thuế mới thì các hóa đơn cũ vẫn kê khai theo mã số thuế cũ phải không. Và làm thế nào để đòi được tiền hoàn thuế khi mà có mã số thuế mới. Mình cần gấp lắm. Ai giúp mình với!

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Nếu đã lên báo cáo rồi thì bạn lấy số cuối kỳ 2006 làm số đầu 2007 thôi. Chưa hiểu là bạn thiếu cái gì. Bạn hỏi rõ hơn mọi người mới có thể giúp nhé.
Chào anh! Vấn đề của em là, báo cáo tài chính năm 2006 chỉ có tổng hợp các mặt hàng, vật tư tồn kho = bao nhiêu? Chứ ko chi tiết rõ các vật tư đó tồn SL bao nhiêu? Và giá từng loại mặt hàng, vật tư là bao nhiêu?? (cty em tính theo p2 bình quân). Nếu bây giờ em phải vào lại thì sẽ phải lục tìm lại từ những năm trước, số liệu trên máy của em giờ đã mất cả rồi. Mà BCTC thì ko phản ánh rõ cái đó. :wall::wall::wall: Thế mới là vấn đề với em..

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Chào anh! Vấn đề của em là, báo cáo tài chính năm 2006 chỉ có tổng hợp các mặt hàng, vật tư tồn kho = bao nhiêu? Chứ ko chi tiết rõ các vật tư đó tồn SL bao nhiêu? Và giá từng loại mặt hàng, vật tư là bao nhiêu?? (cty em tính theo p2 bình quân). Nếu bây giờ em phải vào lại thì sẽ phải lục tìm lại từ những năm trước, số liệu trên máy của em giờ đã mất cả rồi. Mà BCTC thì ko phản ánh rõ cái đó. :wall::wall::wall: Thế mới là vấn đề với em..
Bây giờ em làm biên bản kiểm kê kho, kiểm tra thực tế số lượng còn tồn trong kho. Sau đó em lấy tất cả HĐ xuất bán của 3 tháng cuối năm, xem lại giá bán của tất cả các mặt hàng đó, sau đó em xem lại giá bán của những HĐ năm tài chính mới, sẽ tìm được giá chung cho số hàng còn tồn kho thực tế nhé.
Thân!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA