Thỏa ước lao động tập thể

• Thread starter NOBITA BT
  • Ngày gửi
V

vinhelephant

Guest
16/9/09
2
0
0
41
Hochiminh
Cảm ơn bác Sukyo nhiều nhé!Thông tin của bác giúp ích cho mọi người rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuoiht

Guest
15/5/09
3
0
0
39
Hà nội
May quá, em cũng đang tìm hiểu về cái này. Cảm ơn bác Sukyo nhiều

Hongtien

Hongtien

Trung cấp
5/2/04
109
5
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Mình có mấy điều gởi các bạn:
1. HĐLĐ ký với tất cả nhân viên phải có đầy đủ các khoản mục DN trả cho người lao đông theo thang bảng lương đăng ký với phòng TBXH quận, huyện, TP nơi DN đóng.
2. thỏa ước lao động phải có công đoàn, nếu không có tổ chức công đoàn thì không cần phải có thỏa ước ( nhưng luật bắt buộc trên 10 nhân viên thì phải có tổ chức CĐ) cái này các bạn phải làm việc với công đoàn nơi bạn đóng họ sẽ chỉ dẫn cách thành lập tổ chức CĐ cơ sở. Sau đó mới ký thỏa ước LĐ và đem nộp cho phòng TBXH. Nếu không có tổ chức CĐ phòng TBXH sẽ không nhận thỏa ước LĐ.

G

gmc24108x

Guest
21/5/08
3
0
0
35
đà lạt
dạ a chị làm ơn cho e hỏi: Thỏa ước lao dộng tập thể năm 2009 co khác năm 2008 ko ạ? e moi tim được thỏa ước năm 2009 thấy ngắn gọn hơn năm 2008 nhiều lắm chi có 1,5 trang A4 thui ah.

G

gmc24108x

Guest
21/5/08
3
0
0
35
đà lạt
bên e đã có công đoàn rồi, có tham gia đóng bảo hiểm xã hội rồi, bây giờ bên e đang làm thủ tục xin cấp sổ lao động.

W

wait9now

Guest
14/12/07
2
0
0
37
hcm
anh, chị cho em hỏi công ty em mới thành lập chỉ có khoảng 5 người . Giám đốc bên em k muốn đóng BHXH, BHYT .Vay anh chi co thể giúp em đưa chi phí lương vào chi phí hợp lý với.

R

rua he

Guest
4/5/10
11
0
0
Tối đâu là nhà
Nếu công ty bạn không muốn đóng BH cho NLD thì khi ký HDLD trong phần BHXH, BHYT ghi là bao gồm trong lương (tức mình trả BH cho NLD bằng tiền sau đó họ tự đóng)

T

Tran thanh May

Guest
12/11/08
2
0
0
Đà nẵng
Em đang làm việc tại 1 VPĐD của HK và đang gặp một số rắc rối, nhờ mấy anh chị gỡ giùm nha.
- Theo Luật LD thì VPDD không bắt buộc phải có tổ chức Công Đoàn, nhưng nếu không có tổ chức Công Đoàn thì có thể lập thoả ước lao động tập thể không? Nếu có thì ai sẽ là người đứng ra đại diện cho tập thể người lao động để ký TULDTT? (Nếu cử một người đứng ra để ký thì người đó có chức vụ, trách nhiệm,...như thế nào trong cty?)
- Công ty đã có Nội Quy LD, Sổ tay nhân viên thì có cần phải ký TULDTT nữa không?
Luu y la cty cũng như hầu hết nhân viên trong cty đều không muốn tham gia tổ chức CD.
Xin cảm ơn nhiều.

T

Tran thanh May

Guest
12/11/08
2
0
0
Đà nẵng
Dựa vào cơ sở/luật định nào để bắt buộc VPDD của nước ngoài hoạt động tại Việtnam phải có tổ chức Công Đoàn và phải ký TULDTT vay?
Em dang cần thông tin gấp, xin các anh chị nào biết hoặc có thông tin hướng dẫn nào thì vui lòng chỉ giúp em với nha.
Thanks a lot.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA