Cách tính lương như thế nào khi chuyển công tác ???

• Thread starter huongngt07
  • Ngày gửi
H

huongngt07

Trung cấp
23/10/07
108
1
0
Thừa Thiên Huế
Mình đang làm cho 1 tổ chức nước ngoài đã 10 năm, luơng được nhận theo chế độ bảng lương. Mình đang có kế hoạch chuyển sang làm việc cho 1 cơ quan hành chính sự nghiệp. Vì vậy mình muốn hỏi, khi sang đó lương của mình được tính như thế nào, giống như sinh viên mới ra trường với hệ số lương là 2.34 hay là như thế nào. Có ai trả lời giúp mình không ???

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huongngt07

Trung cấp
23/10/07
108
1
0
Thừa Thiên Huế
Sao vậy cà ??? Mình hỏi câu hỏi buồn cười quá phải không ???

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Mình đang làm cho 1 tổ chức nước ngoài đã 10 năm, luơng được nhận theo chế độ bảng lương. Mình đang có kế hoạch chuyển sang làm việc cho 1 cơ quan hành chính sự nghiệp. Vì vậy mình muốn hỏi, khi sang đó lương của mình được tính như thế nào, giống như sinh viên mới ra trường với hệ số lương là 2.34 hay là như thế nào. Có ai trả lời giúp mình không ???

Khi chuyển sang chổ làm mới là đơn vị HCSN thì bạn sẽ nhận HSL theo chức vụ mà bạn làm (theo quy định của NN).

S

software

Guest
27/10/07
31
0
0
Không Gia Đình
dù bạn có làm ở đâu tháng lương bạn lĩnh 5.000.0000 hay 10.000.000 đi thì khi bạn bỏ không làm nữa và bạn xin vào cơ quan HCSN thì bạn cũng chỉ nhận được mức lương như nhà nước quy định là 2,34

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
dù bạn có làm ở đâu tháng lương bạn lĩnh 5.000.0000 hay 10.000.000 đi thì khi bạn bỏ không làm nữa và bạn xin vào cơ quan HCSN thì bạn cũng chỉ nhận được mức lương như nhà nước quy định là 2,34

Bổ sung thêm là chức vụ mà bạn ấy được tuyển vào cũng có ảnh hưởng đến HSL theo quy định của NN.

MPI of VN

MPI of VN

Trung cấp
12/3/07
145
0
0
Hanoi
Bổ sung thêm là chức vụ mà bạn ấy được tuyển vào cũng có ảnh hưởng đến HSL theo quy định của NN.

Bạn sẽ hưởng bậc 1 của chức vụ bạn đảm nhận ở cơ quan mới.

penguinvn

penguinvn

Guest
Tại sao làm công ty nước ngoài mà chuyển về nhà nước vậy, rất khó làm, vì nhà nước thì rỗi rãi lắm, vả lại đã quen với guồng máy của nước ngoài rồi, về làm nhà nước rất khó, lương thì tính theo hệ số, tùy vào trình độ mà có hệ số phù hợp, ví dụ cử nhân thì hệ số mấy, tiến sĩ thì hệ số khác vậy đấy, nhưng mà trước khi chuyển về cũng nên hỏi về lương bổng rồi chứ nhỉ?

H

huongngt07

Trung cấp
23/10/07
108
1
0
Thừa Thiên Huế
Ai chẳng thích làm ở đấy. Nhưng vấn đề là công ty mình chuyển đến địa bàn khác. Nên mình phải nói lời say goodbye đấy chứ. Gia đình là quan trọng mà.Chứ ai lại chẳng muốn làm những nơi có điều kiện làm việc tốt như ở đấy. Cám ơn các bạn đã reply nhé.

H

hoaicf

Guest
7/8/07
45
0
0
Năm Eo
Mình không hiểu ý bạn lắm nhưng theo mình thấy ở bản thân địa phương mình thì:
- Nếu bạn xin vào làm nhân viên bình thường (như nhân viên mới tốt nghiệp ra trường)thì hệ số lương của bạn tùy thuộc vào bằng cấp của bạn.
- Nếu bạn có "mối quan hệ tốt" với UBND or các cấp chính quyền chủ quản cơ quan của bạn thì hệ số lương của bạn sẽ là hệ số của chức vụ mà bạn nắm giữ! (VD: Ở địa phương mình có một người làm GĐ Công ty tư nhân nhưng xin qua làm công ty nhà nước được bổ nhiệm làm GĐ vẫn được được hưởng hệ số lương của GĐ cũ)

H

huongngt07

Trung cấp
23/10/07
108
1
0
Thừa Thiên Huế
Cám ơn bạn hoaicf nhé. Mình chẳng có "mối quan hệ tốt" với ai có chức vụ cả. Nếu đã có thì mình chẳng lăn tăn làm gì cho mệt. Ý của mình muốn hỏi thì khi chuyển công tác có được tính thâm niên công tác khi sắp xếp hệ số lương không. Mình aply sang đó chắc chỉ là nhân viên bình thường thôi.

H

huongngt07

Trung cấp
23/10/07
108
1
0
Thừa Thiên Huế
Mà có chết không chứ, khi mình làm ở công ty nước ngoài mình chẳng làm đúng chuyên nghành mình học ở Đại học. Bây giờ xin về cơ quan hành chính sự nghiệp thì xin vào đúng nghành mình học (Kỹ sư). Chắc là bậc 1 quá.

N

nguyenduyanh

Trung cấp
4/10/06
73
0
6
45
Binhthuan
bạn đang ở nhà này bạn qua nhà khác ở thì số năm bạn ở nhà mới tính từ lúc nào?

H

huongngt07

Trung cấp
23/10/07
108
1
0
Thừa Thiên Huế
Nói vậy thì em bé học tiểu học cũng tính được. Chán bạn quá

D

Dương Tam Kha

Guest
Cám ơn bạn hoaicf nhé. Mình chẳng có "mối quan hệ tốt" với ai có chức vụ cả. Nếu đã có thì mình chẳng lăn tăn làm gì cho mệt. Ý của mình muốn hỏi thì khi chuyển công tác có được tính thâm niên công tác khi sắp xếp hệ số lương không. Mình aply sang đó chắc chỉ là nhân viên bình thường thôi.

Chỉ là nhân viên bình thường thôi, phải làm lại từ đầu thôi :wall::wall:

nhihuong

nhihuong

Guest
31/10/07
89
0
6
Xa lắc xa lơ
Nếu tính lại từ đầu như vậy sẽ tội cho bạn lắm đó. Bạn đang làm theo guồng của nước ngoài rùi thì nên xin vào 1 công ty khác vào HCSN làm gì chán lắm

H

huongngt07

Trung cấp
23/10/07
108
1
0
Thừa Thiên Huế
Mình cũng tính vậy, khi mình làm ở ctnn, ngày nào cũng làm việc hơn 10h ( trên tinh thần tự nguyện với phương châm hết việc chứ không hết giờ), nên gia đình mình thấy thật tội cho mình nên đề nghị xin về làm việc ở cơ quan HCSN cho gần nhà và cho nhàn. Không biết có nhàn không nhỉ ????
:bigok::pepsi::pepsi::pepsi::pepsi::pepsi::pepsi::pepsi::pepsi:

T

thuesuat

Guest
3/12/04
70
0
0
TPHCM
Còn trẻ, tớ nghĩ mình không nên ngại khó. Vào HCSN vì muốn nhàn, nhàn để làm gì cơ chứ???? tớ nghĩ từ công ty nước ngoài, muốn vào HCSN để dần cải tiến cái trì trệ, ì ạch của HCSN thì mới là tư tưởng tốt, còn muốn nhàn thân mà vào HCSN thì thôi...tớ cầu mong cho cậu không bao giờ vào được đơn vị HCSN. Kẻo rồi đất nước này không biết sẽ đi đến đâu nếu như ai vào HCSN cũng có tư tưởng như cậu...

S

Su Su Ki

Guest
18/10/07
20
0
0
41
HCM
Cho mình hỏi có bạn nào có file vay nợ cá nhân ko?cho mình xin với!thanks

C

Cu bi

Guest
28/8/07
109
0
0
38
hà nội
pcccvietnam.com
có 1 điều mình thắc mắc là: theo quy định thì sinh viên mới ra trường CĐ hệ số lương là 1.8, Đh là 2,34.
Nhưng khi mình gọi điện hỏi 1088, họ trả lời là còn tùy vào công việc mình làm, (ví dụ nhé: mình là kế toán,tức là chuyên viên kinh tế).HSL của mình là 2,34, dù mình học CĐ.
thế là sao ?mọi người trả lời hộ mình với

H

huongngt07

Trung cấp
23/10/07
108
1
0
Thừa Thiên Huế
Còn trẻ, tớ nghĩ mình không nên ngại khó. Vào HCSN vì muốn nhàn, nhàn để làm gì cơ chứ???? tớ nghĩ từ công ty nước ngoài, muốn vào HCSN để dần cải tiến cái trì trệ, ì ạch của HCSN thì mới là tư tưởng tốt, còn muốn nhàn thân mà vào HCSN thì thôi...tớ cầu mong cho cậu không bao giờ vào được đơn vị HCSN. Kẻo rồi đất nước này không biết sẽ đi đến đâu nếu như ai vào HCSN cũng có tư tưởng như cậu...

Sao bạn ác thế hả thuesuat. mình đang xin tư vấn của mọi người mà, nếu cậu cầu mong như vậy thì chắc chắn mình sẻ ở lại cơ quan cũ làm việc rồi. Nhưng mà chắc cậu không đoán được mình bao nhiêu tuổi đâu nhỉ, U40 rồi đó, he he gần đến tuổi nghỉ hưu rồi. he he:alcon::alcon::alcon::alcon::alcon::bigok::bigok::bigok::bigok:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA