Báo cáo tình hình sử dụng HĐ

Thảo luận trong 'Hóa đơn, chứng từ' bắt đầu bởi thuyhuyen, 23 Tháng mười 2007.

1,744 lượt xem

1. thuyhuyen

thuyhuyen Thành viên thân thiết

Các anh chị cho em hỏi một chút: Cty em từ năm 2003 đên nay làm BC tình hình sử dụng HĐ bị sai ở phần Mẫu số nếu viết đúng là: 01 GTKT -3LL nhưng các chị kế toán trước lại viết là 01 GTGT -3LL. Các anh chị cho em hỏi bây giờ em phải sửa thế nào được? và liệu có bị bên thuế phạt gì khồng?

2. dokhachien

dokhachien Thành viên sơ cấp

Hi hi
    Như mình được biết thì chẳng có cơ quan thuế nào để ý đến cái đấy đâu vì nó nằm ở tít phần góc mà cũng chẳng ảnh hưởng gì đâu.

3. thuyhuyen

Đau có, nó nằm ngay trong cái bảng kế đó chứ

4. Ocean 13

Ocean 13 Đại dương bao la ...

Mình nghĩ là cũng ko sao đâu (vì cũng ko có cái mẫu số nào ....gần giống như vậy dễ gây nhầm lẫn), nhưng từ tháng này chở đi thì bạn làm cho đúng. và chú ý nhất là số hóa đơn sử dụng và còn lại phải chính xác.

5. tiger2774

tiger2774 Thành viên sơ cấp

Đây là vấn đề các đơn vị thường hay vấp phải. Mẫu đúng là 01GTKT-3LL, nhưng thông thường đơn vị chỉ nhập vào GTKT, GTGT hay 01GTGT-3LL trên báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn và P2D (bảng kê 02 và 03). Đối với các hộ kinh doanh cá thể sử dụng hóa đơn bán hàng cũng ghi nhầm thế thôi.

Bạn cứ an tâm, lỗi này không ai bắt phạt cả. Nếu bạn ghi lại đúng thì cũng tốt thôi. Những cái đã sai quá khứ thì không cần thiết phải sửa nữa.

6. tamnt07

tamnt07 Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!

Bên chỗ mình thì toàn ghi tắt là 01- 3LL, chẳng thấy các bác thuế vặn vẹo, (hay là chưa đến lúc nhỉ ? hì.. hì..)
    Lỗi này cũng thông thường, mình nghĩ là không bị phạt đâu!

7. thuyhuyen

Cảm ơn mọi người rất nhiều, tại cty của em chuẩn bị QT mà em thì chưa gặp vấn đề này bao giờ nên hơi lo, nhưng bây giờ thì yên tâm rồi.