Báo cáo tình hình sử dụng HĐ

• Thread starter thuyhuyen
  • Ngày gửi
T

thuyhuyen

Trung cấp
15/6/07
56
0
0
ha noi
Các anh chị cho em hỏi một chút: Cty em từ năm 2003 đên nay làm BC tình hình sử dụng HĐ bị sai ở phần Mẫu số nếu viết đúng là: 01 GTKT -3LL nhưng các chị kế toán trước lại viết là 01 GTGT -3LL. Các anh chị cho em hỏi bây giờ em phải sửa thế nào được? và liệu có bị bên thuế phạt gì khồng?

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dokhachien

Guest
29/11/06
13
0
0
43
Hải Phòng
Hi hi
Như mình được biết thì chẳng có cơ quan thuế nào để ý đến cái đấy đâu vì nó nằm ở tít phần góc mà cũng chẳng ảnh hưởng gì đâu.

T

thuyhuyen

Trung cấp
15/6/07
56
0
0
ha noi
Hi hi
Như mình được biết thì chẳng có cơ quan thuế nào để ý đến cái đấy đâu vì nó nằm ở tít phần góc mà cũng chẳng ảnh hưởng gì đâu.

Đau có, nó nằm ngay trong cái bảng kế đó chứ

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Mình nghĩ là cũng ko sao đâu (vì cũng ko có cái mẫu số nào ....gần giống như vậy dễ gây nhầm lẫn), nhưng từ tháng này chở đi thì bạn làm cho đúng. và chú ý nhất là số hóa đơn sử dụng và còn lại phải chính xác.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Các anh chị cho em hỏi một chút: Cty em từ năm 2003 đên nay làm BC tình hình sử dụng HĐ bị sai ở phần Mẫu số nếu viết đúng là: 01 GTKT -3LL nhưng các chị kế toán trước lại viết là 01 GTGT -3LL. Các anh chị cho em hỏi bây giờ em phải sửa thế nào được? và liệu có bị bên thuế phạt gì khồng?

Đây là vấn đề các đơn vị thường hay vấp phải. Mẫu đúng là 01GTKT-3LL, nhưng thông thường đơn vị chỉ nhập vào GTKT, GTGT hay 01GTGT-3LL trên báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn và P2D (bảng kê 02 và 03). Đối với các hộ kinh doanh cá thể sử dụng hóa đơn bán hàng cũng ghi nhầm thế thôi.

Bạn cứ an tâm, lỗi này không ai bắt phạt cả. Nếu bạn ghi lại đúng thì cũng tốt thôi. Những cái đã sai quá khứ thì không cần thiết phải sửa nữa.

T

thuyhuyen

Trung cấp
15/6/07
56
0
0
ha noi
Cảm ơn mọi người rất nhiều, tại cty của em chuẩn bị QT mà em thì chưa gặp vấn đề này bao giờ nên hơi lo, nhưng bây giờ thì yên tâm rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA