Có thể cùng lúc đảm nhận kế toán trưởng và giám đốc không

• Thread starter vnsoju
  • Ngày gửi
V

vnsoju

Guest
25/10/07
12
0
0
ha noi
Các bạn cho mình một giám đốc có quyền đảm nhận luôn chức kế toán trưởng không? Cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huongngt07

Trung cấp
23/10/07
108
1
0
Thừa Thiên Huế
Không được đâu bạn à. Nghiên cứu luật kế toán nhé. Điều 51.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Các bạn cho mình một giám đốc có quyền đảm nhận luôn chức kế toán trưởng không? Cảm ơn
Theo Điều 14 - Các hành vi bị nghiêm cấm của Luật Kế Toán thì Giám Đốc không được kiêm chức kế toán trưởng.

V

vnsoju

Guest
25/10/07
12
0
0
ha noi
Cảm ơn hai bạn. Cho mình hỏi trước khi mình vào công ty. Anh giám đốc tự nộp các báo cáo thuế hàng tháng, xuất hóa đơn làm sổ khoảng ba tháng vậy có sao không ( bị phạt ấy). Thấy anh nói vẫn hay gặp ông quản lý nhưng chẳng thấy nói gì

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Nếu là tạm thời khi chưa có kế toán thì được.

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Nếu là tạm thời khi chưa có kế toán thì được.

Nếu bạn là DN tư nhân thì được, nhưng nếu là Cty TNHH, Cty CP thì không được và là TCT 91, hay DN Nhà nước thì càng không: xem luật DN số 60 ngày 29/11/2005

P

Pham Phuc Huy

Guest
26/7/06
136
1
0
Khanh Hoa
Cảm ơn hai bạn. Cho mình hỏi trước khi mình vào công ty. Anh giám đốc tự nộp các báo cáo thuế hàng tháng, xuất hóa đơn làm sổ khoảng ba tháng vậy có sao không ( bị phạt ấy). Thấy anh nói vẫn hay gặp ông quản lý nhưng chẳng thấy nói gì
Chuyện xếp bạn đi nộp báo cáo, xuất hóa đơn là chuyện bình thường vì Kế toán bận thì xếp đi nộp giúp có sao đâu. có ai cấm việc này đâu. Quan trọng là trên giấy tờ ký nộp đừng ký hai chỗ là được

V

vnsoju

Guest
25/10/07
12
0
0
ha noi
Cảm ơn mọi người nhiều. Tiện thể cho mình hỏi thêm công ty có nhất thiết phải có kế toán trưởng không (phải có bằng kế toán trưởng) hay chỉ cần người phụ trách kế toán

nguyen kim hue

nguyen kim hue

Cao cấp
15/10/07
522
0
16
Hà Đông - Hà Nội
tạm thời công ty mới thành lập, thì chưa cần có kế toán trưởng
Nhưng phải có người phụ trách về kế toán chứ? Có nhiều giấy tờ mà kế toán phải ký mà.
Sau đó thiừ nên bổ nhiệm kế toán trưởng (nhớ là phải có bằng kế toán trưởng nhé).
Hiện tại , theo mình thấy, đa số các công ty cũng chỉ có người phụ trách kế toán thôi chứ chẳng có kế toán trưởng.

N

NguyenTuan1977

Guest
27/8/07
27
0
0
Hanoi
Lam ke toan truong ko can giay Chung chi KTT dau, quan trong la lam duoc viec thoi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA