Tìm vợ lạc!

• Thread starter NAA 07
  • Ngày gửi
hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Cái cô này đúng là down thật rồi. Cô không chịu thì cô bắt chú Cà không chịu luôn à.
Uhm mà xóa đi lại hay đấy heheh Cám ơn trời phật .... heheh

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

THỊ NỞ

Guest
Không khai cũng biết mà
anh nói rõ đi mừ, em muốn biết lém.và cả ai là người ý .... của NAA nữa. anh tiger đẹp trai tốt bụng mà, anh nói cho em biết với nghen:1luvu:

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
anh nói rõ đi mừ, em muốn biết lém.và cả ai là người ý .... của NAA nữa. anh tiger đẹp trai tốt bụng mà, anh nói cho em biết với nghen:1luvu:

Đã bỏ Chí theo Luck, giờ đây lại muốn theo chỗ khác nữa ah????:wall::wall:

T

THỊ NỞ

Guest
Đã bỏ Chí theo Luck, giờ đây lại muốn theo chỗ khác nữa ah????:wall::wall:
dạ em đâu dám, em chỉ quan tâm tới NAA thôi mà, chứ em đã theo Luck rồi mà, anh đừng có hiểu lầm em
(nói thế thôi chứ em đang kiếm dự phòng cho Luck mừ)

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
dạ em đâu dám, em chỉ quan tâm tới NAA thôi mà, chứ em đã theo Luck rồi mà, anh đừng có hiểu lầm em
(nói thế thôi chứ em đang kiếm dự phòng cho Luck mừ)

Thế em vào đây để tìm dự phòng cho luck hay tìm vợ cho a.
Em có thấy mấy cây đao của anh chưa zdậy. Vương gia anh còn trảm đấy nhé

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
552
0
0
Đồ nhà quê!
Em nở này..sao thấy khó tin quá...!!!

T

ThanhBinh2007

Guest
13/9/07
14
0
0
Tp HCM
Ngày xửa ngày xưa, từ lâu lắm rồi (có lẽ là kiếp trước - cái này gọi là duyên tiền định) tôi có bị lạc mất ý trung nhân tên là Trúc Mai, Trai Mường gì đó.

Anh Hồng Trường cũng tin vào duyên phận ạ?! ThanhBình cũng tin là mỗi người đều có một nửa riêng của mình, trên đường đời sẽ gặp được nhau.
Thanh Bình vẫn chưa gặp được người của mình, và chưa biết là ai trong số những người mình đã gặp, hay vẫn chưa gặp.
Làm sao để biết đó có phải là người giữ nửa sợi dây tơ hồng còn lại của mình ko nhỉ?!

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Anh Hồng Trường cũng tin vào duyên phận ạ?! ThanhBình cũng tin là mỗi người đều có một nửa riêng của mình, trên đường đời sẽ gặp được nhau.
Thanh Bình vẫn chưa gặp được người của mình, và chưa biết là ai trong số những người mình đã gặp, hay vẫn chưa gặp.
Làm sao để biết đó có phải là người giữ nửa sợi dây tơ hồng còn lại của mình ko nhỉ?!

Úi giời, duyên phận cơ à. Thế mà em cũng tin là có duyên phận à. Ờ... Ờ.. Cũng nên tin vào tâm linh tí em nhỉ. khà khà

T

ThanhBinh2007

Guest
13/9/07
14
0
0
Tp HCM
Anh Hồng Trường đọc bài này và cho TB ý kiến nhé,

"Duyên - Nợ".

"Duyên" là những điều làm cho mình và người ấy "gặp" nhau, kết quả là trong một khoảng thời gian nào đó, sau những sự việc xảy ra nào đó nảy sinh tình cảm với nhau và cuối cùng là yêu nhau, thể hiện tình yêu với nhau.

Có thể bạn gặp người ấy trong bất kỳ tình huống nào, từ bất kỳ nơi đâu, mở đầu bằng bất kỳ hành động gì, cảm giác gì đi chăng nữa mà sau đó có tình cảm với nhau thì đó cũng là vô tình. Không phải là bạn hay người ấy vô tình mà là sự vô tình của cuộc đời đã đẩy đưa bạn và người ấy gặp nhau, một lúc nào bắt đầu có thể là ghét nhau, giận nhau, thích nhau ..., nhưng sau đó là nhớ nhau và yêu nhau. Đó là chữ "Duyên".

Còn "Nợ" là những điều bạn và người ấy làm cho nhau, muốn làm cho nhau, những điều xảy ra rất thường xuyên. Ý muốn ấy, mong muốn ấy tự xuất phát từ chính bản thân của mỗi người, nó như một mệnh lệnh sai khiến mà khi làm thì rất bình thường và vui vẻ mặc dù không ai yêu cầu ai điều gì cả; bạn và người ấy giống như bị mắc nợ và làm giống như để trả một món nợ vô hình nào đó.
Đó là "Duyên" và "Nợ", 2 chữ bí ẩn của cuộc đời.

Không nhất thiết có chữ "Nợ" là có hôn nhân, vì chữ "Nợ" có thể xuất hiện ngay trong chữ "Duyên". Có những người có cưới hỏi gì đâu mà họ muốn làm và làm những điều gì đó cho người khác mà chẳng ai yêu cầu, chẳng ai sai khiến họ.

Thường thấy nhất là câu "Giống như kiếp trước tôi mắc nợ người đó vậy", một điều khó giải thích mà người ta gán ghép vào chuyện tâm linh (kiếp trước)
Hôn nhân là kết quả chín mùi của 2 chữ "Duyên - Nợ" trong một thời điểm nào đó.

Có khi có Duyên nhưng không có Nợ, yêu nhau đã đời nhưng không có ý muốn làm cho nhau những điều gì đó nên không thể cưới nhau, có thể là chia tay, có thể là 2 người không thể gặp nhau nữa. Những trắc trở trong tình yêu cũng là yếu tố làm cho 2 người không thể tiếp tục làm gì đó cho nhau mặc dù rất muốn, đó cũng là điểm làm giảm đi hay mất đi chữ Nợ.

Ngược lại, có khi có Nợ nhưng không có Duyên, 2 người có yêu thuơng nhau đâu, có biết gì nhau đâu nhưng cũng cưới nhau được, nhiều khi ở với nhau cả đời, chuyện này thường xuyên xảy ra trong thời phong kiến. Bây giờ thì xảy ra trong những trường hợp vụ lợi, lợi dụng, lừa đảo, cầu cạnh điều gì đó trong cuộc sống, thường là từ một bên không có khả năng tạo lập còn bên kia thì thừa (chẳng quen biết gì, chẳng yêu đương gì, chẳng tìm hiểu gì mà đùng một cái quen nhau và lấy nhau ngọt xớt), những chuyện như thời phong kiến cũng còn nhưng hiếm.

Sửa lần cuối:
hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
éc . Hum nay được giảng đạo ra trò hehehehhe
Hay phết nhưng còn khúc này chưa hiểu. Có thể giảng nốt không.
Có khi có Duyên nhưng không có Nợ, yêu nhau đã đời nhưng không có ý muốn làm cho nhau những điều gì đó nên không thể cưới nhau, có thể là chia tay, có thể là 2 người không thể gặp nhau nữa. Những trắc trở trong tình yêu cũng là yếu tố làm cho 2 người không thể tiếp tục làm gì đó cho nhau mặc dù rất muốn, đó cũng là điểm làm giảm đi hay mất đi chữ Nợ.

Cả bài hay nhưng có khúc này chưa hay lắm.
Đã nói là nợ thì sao còn có chuyện làm gì cho nhau. Phải làm chứ, vì là nợ mà, nợ thì phải trả cho dù người kia có cần trả hay không. Thế thôi :bigok::bigok:

voxuanthanh

voxuanthanh

xuongrongda
Nguyên văn bởi hồngTrường:Cả bài hay nhưng có khúc này chưa hay lắm.
Đã nói là nợ thì sao còn có chuyện làm gì cho nhau. Phải làm chứ, vì là nợ mà, nợ thì phải trả cho dù người kia có cần trả hay không. Thế thôi :bigok::bigok:
[/QUOTE]

Quá chí lý....Nợ nần thì phải trả, dù không muốn cũng phải trả....trả hết...trả tất....phải xòng phẳng anh nhở:bigok:

----------------------------

Thà một phút huy hoàng rùi chợt tắt
Còn hơn buồn le lói suốt trăm năm

Sửa lần cuối:
C

cabasa

Cao cấp
Quá chí lý....Nợ nần thì phải trả, dù không muốn cũng phải trả....trả hết...trả tất....phải xòng phẳng anh nhở:bigok:
Em Thanh xòng phẳng nhỉ! Xòng phẳng cả trong tình yêu nữa cơ đấy! Chắc kiểu này em Thanh chẳng nợ tình ai đây,hehe!

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Có Duyên không Nợ - Trịnh Công Sơn
1. Duyên nợ một đời
Có duyên không nợ
Một mình nhớ ai
Nhớ em không nợ
Một mình vẫn nhớ
Một mình vẫn hai
Hai hai mà một
Có duyên không nợ
Vì hai mà vẫn một mình

2. Duyên nợ thở dài
Có duyên không nợ
Một ngày đã phai
Hai hai mà một
Một đời có có
Nhớ em không nợ
Một đời không không
Một mình có không
Hai hai mà một
Có duyên không nợ
Dù xa, xa cũng là tình...

voxuanthanh

voxuanthanh

xuongrongda
Em Thanh xòng phẳng nhỉ! Xòng phẳng cả trong tình yêu nữa cơ đấy! Chắc kiểu này em Thanh chẳng nợ tình ai đây,hehe!

Dạ em được cái xòng phẳng Pác ạh. Đã nợ thì tình cũng nợ...mà đã nợ thì phải trả.....mà hỏng trả thì phải đòi.:bigok:

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Dạ em được cái xòng phẳng Pác ạh. Đã nợ thì tình cũng nợ...mà đã nợ thì phải trả.....mà hỏng trả thì phải đòi.:bigok:

Chú nào nợ ẻm Thanh chắc sướng lắm nhỉ :mrstraetz

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA