Có cần chữ ký kế toán trưởng???

• Thread starter nguyễn hoàng yến
  • Ngày gửi
N

nguyễn hoàng yến

Guest
14/1/06
28
0
0
44
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi?
Đối với Công ty mới thành lập, chưa có kế toán trưởng. Vậy trong các tờ khai, báo cáo thuế.... thì phần chữ ký của kế toán trưởng chưa có ai ký. Thế nên chỉ có mỗi Giám Đốc ký có được không?
Minh cam on.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Dương Tam Kha

Guest
Các bạn cho mình hỏi?
Đối với Công ty mới thành lập, chưa có kế toán trưởng. Vậy trong các tờ khai, báo cáo thuế.... thì phần chữ ký của kế toán trưởng chưa có ai ký. Thế nên chỉ có mỗi Giám Đốc ký có được không?
Minh cam on.

Nếu chưa có kế toán trưởng bạn bổ nhiệm một người Phụ trách kế toán để ký vào đó là OK!

M

mumly

Trung cấp
9/3/07
180
2
16
37
Hải Phòng- Hà nội
Các bạn cho mình hỏi?
Minh cam on.

Chưa có kế toán trưởng thì kế toán viên ký. Trông tất cả giấy tờ bạn chỉ cần gạch chữ trưởng đi và ký bình thường thui.

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Chưa có kế toán trưởng thì kế toán viên ký. Trông tất cả giấy tờ bạn chỉ cần gạch chữ trưởng đi và ký bình thường thui.

Cách này ko ổn lắm mumly ạ. Làm theo cách của bác Kha đi có lý hơn.

Mình sẽ bổ nhiệm 1 người Phụ trách kế toán để ký & ngay mục Kế toán trưởng thì bạn chỉ cần để KT (=ký thay) là được rồi.

V

vietha01

Guest
29/10/07
61
0
0
39
Ho Chi Minh
ban yen tam lam theo cach cua ban Kha, sau 06 thang phai bo nhiem KTT nha ban.

nguyen kim hue

nguyen kim hue

Cao cấp
15/10/07
522
0
16
Hà Đông - Hà Nội
Mình thì khác, chưa được bổ nhiệm kế toán trưởng thì không nên ký, chỉ cần giám đốc ký và đóng dấu la ok.

nhihuong

nhihuong

Guest
31/10/07
89
0
6
Xa lắc xa lơ
thế nếu vậy thì Công ty cứ bắt buộc phải có KTT sao? Làm phụ trách kế toán không được sao?

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
thế nếu vậy thì Công ty cứ bắt buộc phải có KTT sao? Làm phụ trách kế toán không được sao?

Ko bạn ạ. Theo luật quy định thì chỉ có đảm nhiệm thay Kế toán trưởng được khoảng 6 tháng thôi bạn ạ. Sau 6 tháng đó, công ty phải kiềm Kế toán trưởng ngay.

M

mumly

Trung cấp
9/3/07
180
2
16
37
Hải Phòng- Hà nội
Ko bạn ạ. Theo luật quy định thì chỉ có đảm nhiệm thay Kế toán trưởng được khoảng 6 tháng thôi bạn ạ. Sau 6 tháng đó, công ty phải kiềm Kế toán trưởng ngay.

Bạn ui có nhầm không đấy. Minh xin lỗi đã nói chưa rõ ý. Nghĩa là ktv có quyền ký thay ktt bằng cách gạch chữ trưởng đi thui. Mình thấy vẫn có công ty hoạt động mà đâu có cần KTT đâu.

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Các bạn cho mình hỏi?
Minh cam on.

Mình thấy trong tờ khai,báo cáo thuế thì chỉ thấy chữ ký của người lập biểu và chữ ký của ngưoi đại diện hợp pháp thui mà:dance2:

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Bạn ui có nhầm không đấy. Minh xin lỗi đã nói chưa rõ ý. Nghĩa là ktv có quyền ký thay ktt bằng cách gạch chữ trưởng đi thui. Mình thấy vẫn có công ty hoạt động mà đâu có cần KTT đâu.

Thế hả?? Hình như là sai luật đấy bạn ạ.

M

mumly

Trung cấp
9/3/07
180
2
16
37
Hải Phòng- Hà nội
Thế hả?? Hình như là sai luật đấy bạn ạ.

Vậy hả? Nhưng mà mình thấy có sai đâu. Những cồng ty nhỏ do đặc thù của công việc chỉ có 2,3 người thì làm gì có KTT. Mình thấy chỉ có KT là đúng rồi nhưng ko nhất thiết phải co KTT. À mà cho mình hỏi có phai nhất thiết phải có thủ quỹ ko?

N

nguyễn hoàng yến

Guest
14/1/06
28
0
0
44
Hà Nội
Hic hic. Thê minh nên theo ý kiến của bạn nào đây.
Ma cho mình hỏi: nếu là phu trách kế toán thì có cần chứng chỉ kế toán trưởng ko? và khi có phu trach ké toán thì có nhất thiết là sau 6 tháng phải bổ nhiệm kế toán trưởng không.
Còn trong tờ khai, chắc trước mắt mình chỉ cần Giám ĐỐc và kế toán viên ký là ổn phải không?

M

mumly

Trung cấp
9/3/07
180
2
16
37
Hải Phòng- Hà nội
Ma cho mình hỏi: nếu là phu trách kế toán thì có cần chứng chỉ kế toán trưởng ko? và khi có phu trach ké toán thì có nhất thiết là sau 6 tháng phải bổ nhiệm kế toán trưởng không.
Còn trong tờ khai, chắc trước mắt mình chỉ cần Giám ĐỐc và kế toán viên ký là ổn phải không?

Nếu là phụ trách kế toán thì bạn ko cần phải có chưng chỉ đâu. Tờ khai có chữ ký của giám đốc và ktv là ôn rồi mình vẫn làm thế mà. Ko sao đâu. Còn sau này bạn có bổ nhiệm KTT cũng được

D

Dương Tam Kha

Guest

Nếu Phụ trách kế toán mà có chứng chỉ KTT thì làm phụ trách kt làm gì nửa bạn, làm KTT luôn rùi :freddy:. Theo luật kế toán là trong vòng 12 tháng phải bổ nhiệm người làm KTT (thực tế thì nhiều DN vừa và nhỏ không có KTT rất nhiều). Ok! nếu chưa có KTT thì chỉ cần kt viên và thủ trưởng đơn vị ký là được (chổ ký của KTT thì bạn ghi lại là Phụ trách kế toán).

T

tranthithuhien1981

Guest
13/1/06
27
0
0
Ha Noi
cơ quan tớ có kế toán trưởng, nhưng chỉ là để làm sổ sách giấy tờ, quyết toán, còn chỗ ký của kế toán trưởng, chị ấy toàn để là giám đốc, vào để giám đốc ký, chị ấy chỉ ký người lập biểu. Tớ thấy chị ấy rất khôn còn cơ quan thuế thì không nói gì vì qua bao lần quyết toán rồi vẫn không sao

N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng
Các bạn cho mình hỏi?
Minh cam on.

Cái quy định kế toán trưởng ký hồ sơ khai thuế chỉ là trước đây thội. Theo quy định tại Luật quản lý thuế và thông tư 60 hướng dẫn Luật quản lý thuế thì từ ngày 01/7/2007 các Bảng kê, tờ khai, hồ sơ khai thuế tháng, quý bắt buộc đại diện hợp pháp của NNT ký tên, đóng dấu (Giám đốc DN), kế toán trửong không được ký vào tờ khai, bảng kê (ký là toi ngay).

H

hongpham9

Sơ cấp
5/10/07
21
0
1
gia lai
Minh thấy bạn nguyenhuyen nói đúng đó. Cty mình cũng ko có kế trưởng trưởng. Mọi tờ khai , BCT chỉ cần chữ ký của người lập biểu và người đại diện pháp luật lá được rùi

C

concangua

Guest
22/8/07
1
0
0
Hà Nội
Công ty tôi cũng thế. Đâu cần KTT.

Mình cũng mới nghe nói thế chứ cũng không biết có thông tư hay văn bản nào???

C

chisocpi

Guest
24/8/07
90
0
0
www.ketoanthue.vn
Mình thấy trong tờ khai,báo cáo thuế thì chỉ thấy chữ ký của người lập biểu và chữ ký của ngưoi đại diện hợp pháp thui mà:dance2:

Bảng kê cũ có mục KTT. Nhưng vì KTT là người phải có chứng chỉ hành nghề nên không bắt buộc doanh nghiệp phải có ngay. Khi đó chỉ cần ký vào mục người lập biểu, và có chữ ký giám đốc là OK. Tất nhiên các công ty nên có KTT thì tốt
--------
www.ketoanthue.vn

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA