Thay đổi giấy phép kinh doanh

Thảo luận trong 'QĐ 15 - Chế độ kế toán DN' bắt đầu bởi Vàng phai, 7 Tháng mười một 2007.

2,560 lượt xem

  1. Vàng phai

    Vàng phai Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    315
    Đã được thích:
    3
    Nơi ở:
    Biết đâu bến bờ. . .
    Hôm nay mình lên nộp bc thuế, có nghe phong phanh thiên hạ nói chuyện với nhau : Thay đổi giấy phép kinh doanh phải báo cáo với thuế.
    Mình chưa biết về thông tin này , mong mọi người chỉ giúp , tìm hiểu vấn đề này ở đâu nhỉ???
     
    #1
  2. ketoankinhcan

    ketoankinhcan Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    501
    Đã được thích:
    9
    Nơi ở:
    TP.HCM
    Đúng rồi bạn ạ! Bạn xin mẫu 08 về làm, mình cũng làm 1 lần rồi (lâu rồi) nên ko nhớ rõ mẫu 08 có 08A hay 08B ko nữa. Bạn nên cơ quan thếu của bạn xin nha.
     
    #2
  3. Minh Hao

    Minh Hao Guest

    Theo mình biết thì thay đổi bất cứ nội dung nào trên GPDKKD nào cũng cần báo cho thuế chứ.Theo mẫu 08 ( TT10/2006/TT-BTC)thì phải
     
    #3
  4. tranthithuhien1981

    tranthithuhien1981 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    27
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Ha Noi
    Khi thay đổi nội dung trên giấy phép kinh doanh, bạn phải báo cáo với cơ quan thuế. Nếu nội dung thay đổi là địa điểm đăng ký kinh doanh của giấy phép thì bạn còn phải nộp lại quyển hóa đơn đang dùng dở và làm thủ tục như mua mới hoá đơn từ đầu.
     
    #4
  5. namvan

    namvan Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    215
    Đã được thích:
    1
    Nơi ở:
    Xứ sở Hoa Ban trắng
    Cái này quy đinh rõ trong TT 85/2007/TT-BTC hướng dẫn về đăng ký thuế rồi. Bạn vào thư viện tìm về nghiên cứu nhé!!!
     
    #5
  6. Hoàng Mai

    Hoàng Mai Guest

    vậy cho mình hỏi nếu công ty mình,đăng kí kinh doanh thêm 1 vài ngành nghề có phải báo cáo ko
     
    #6
  7. namvan

    namvan Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    215
    Đã được thích:
    1
    Nơi ở:
    Xứ sở Hoa Ban trắng
    ơ hay, đã bảo là lấy cái 85 về đọc cơ mà!!!!
     
    #7
  8. firewall

    firewall Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    3
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Đắk Nông
    Tại khoản 1, khoản 2, khoản 3 Điều 5 Chương II Nghị định số 85/2007/NĐ-CP ngày 25/5/2007 của CP. Qui định chi tiết thi hành một số diều của Luật Quản Lý thuế. Bạn tìm tài liệu tham khảo thêm nha.
     
    #8
  9. phuongthuytl

    phuongthuytl Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    18
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Diễn Châu, nghệ An
    Có chứ, khi nhận lại giấy phép kinh doanh mới(đã thay đổi) thì trong 10 ngày sau bạn phải làm điều chỉnh thuế tại cục thuế TP, và đem tờ GPDKKD có đóng dấu xác nhận của cục thuế về nộp tại chi cục thuế quận (nếu đơn vị của bạn do chi cục quản lý). làm vậy nha bạn
     
    #9

Chia sẻ trang này