Thay đổi giấy phép kinh doanh

• Thread starter Vàng phai
  • Ngày gửi
Vàng phai

Vàng phai

Guest
Hôm nay mình lên nộp bc thuế, có nghe phong phanh thiên hạ nói chuyện với nhau : Thay đổi giấy phép kinh doanh phải báo cáo với thuế.
Mình chưa biết về thông tin này , mong mọi người chỉ giúp , tìm hiểu vấn đề này ở đâu nhỉ???

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Đúng rồi bạn ạ! Bạn xin mẫu 08 về làm, mình cũng làm 1 lần rồi (lâu rồi) nên ko nhớ rõ mẫu 08 có 08A hay 08B ko nữa. Bạn nên cơ quan thếu của bạn xin nha.

M

Minh Hao

Guest
Theo mình biết thì thay đổi bất cứ nội dung nào trên GPDKKD nào cũng cần báo cho thuế chứ.Theo mẫu 08 ( TT10/2006/TT-BTC)thì phải

T

tranthithuhien1981

Guest
13/1/06
27
0
0
Ha Noi
Hôm nay mình lên nộp bc thuế, có nghe phong phanh thiên hạ nói chuyện với nhau : Thay đổi giấy phép kinh doanh phải báo cáo với thuế.
Mình chưa biết về thông tin này , mong mọi người chỉ giúp , tìm hiểu vấn đề này ở đâu nhỉ???

Khi thay đổi nội dung trên giấy phép kinh doanh, bạn phải báo cáo với cơ quan thuế. Nếu nội dung thay đổi là địa điểm đăng ký kinh doanh của giấy phép thì bạn còn phải nộp lại quyển hóa đơn đang dùng dở và làm thủ tục như mua mới hoá đơn từ đầu.

N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng

Cái này quy đinh rõ trong TT 85/2007/TT-BTC hướng dẫn về đăng ký thuế rồi. Bạn vào thư viện tìm về nghiên cứu nhé!!!

H

Hoàng Mai

Guest
vậy cho mình hỏi nếu công ty mình,đăng kí kinh doanh thêm 1 vài ngành nghề có phải báo cáo ko

N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng
vậy cho mình hỏi nếu công ty mình,đăng kí kinh doanh thêm 1 vài ngành nghề có phải báo cáo ko

ơ hay, đã bảo là lấy cái 85 về đọc cơ mà!!!!

F

firewall

Guest
2/11/07
3
0
0
43
Đắk Nông
Tại khoản 1, khoản 2, khoản 3 Điều 5 Chương II Nghị định số 85/2007/NĐ-CP ngày 25/5/2007 của CP. Qui định chi tiết thi hành một số diều của Luật Quản Lý thuế. Bạn tìm tài liệu tham khảo thêm nha.

P

phuongthuytl

Guest
6/11/07
18
0
0
38
Diễn Châu, nghệ An
Có chứ, khi nhận lại giấy phép kinh doanh mới(đã thay đổi) thì trong 10 ngày sau bạn phải làm điều chỉnh thuế tại cục thuế TP, và đem tờ GPDKKD có đóng dấu xác nhận của cục thuế về nộp tại chi cục thuế quận (nếu đơn vị của bạn do chi cục quản lý). làm vậy nha bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA