Kê khai nhầm T.TNDN

Thảo luận trong 'Thuế TNCN' bắt đầu bởi vubachlien, 8 Tháng mười một 2007.

2,075 lượt xem

1. vubachlien

vubachlien Thành viên sơ cấp

Em chào cả nhà!
    Tháng vừa rồi, do mắt kèm nhèm nên em kê khai nhầm khoản thuế TNCN của nhân viên trong công ty: đáng nhẽ họ không phải đóng thuế thì em lại liệt kê vào danh sách phải đóng và đã nộp tờ khai lên Thuế. Vậy bây giờ em phải làm thế nào bây giờ? Xin các bác chỉ giáo cho em vơi:wall:

2. Su Su Ki

Su Su Ki Thành viên sơ cấp

Chào các anh chị!
    Cty bạn em mới thành lập dc 2 tháng,tháng đầu vì chưa biết rành về luật kế toán hay vì 1 lý do gì đó mà ko làm báo cáo tháng đến tháng này mới làm,vậy thì có bị phạt ko????và mức phạt sẽ là bao nhiêu ạ???em nhờ các anh chị chỉ dùm với! thanks

3. rk106

rk106 Văn Minh Lúa Nước

Xin trích đăng TT 60 cho 2 bạn:

4. nguyen linh chi

nguyen linh chi Thành viên sơ cấp

cơ quan mình cũng quên nộp tờ khai tháng như bạn.mức bị phạt thì tủy theo thời gian chậm đó bạn à.Dù tháng đó cơ quan bạn ko phát sinh thì cũng phai nộp tờ khai thuế đó.cơ quan mình cũng bị phạt 500t đó bạn

5. Su Su Ki

Cám ơn Linh Chi nhiều nhé!

6. Su Su Ki

Linh Chi oi mình nhầm rùi,ko phải tờ kê khai hàng tháng mà kê khai thuế TNDN QIII,bây giờ mới nộp,vậy có bị phạt ko??????

7. vubachlien

Em cám ơn anh (chị) nhiều ạ!Nhưng em muốn hỏi thêm 1 chút: nếu em điều chỉnh lại số thuế phải nộp là 0 thì có dùng mẫu này không ạ? Xin cảm ơn nhiều ạ!

8. rk106

rk106 Văn Minh Lúa Nước

Tất nhiên là phải dùng mẫu này rồi!

9. vubachlien

Anh/Chị ơi làm ơn cho em hỏi thêm 1 chút. Nếu dùng mẫu 01/KHBS thì những chỉ tiêu như: điều chỉnh giảm số thuế phải nộp, Mã số chỉ tiêu, số đã kê khai, số điều chỉnh, chênh lệch giữa số điều chỉnh và số đã kê khai... thì điền như thế nào ah? Vd như chỉ tiêu "Số đã kê khai" thì sẽ điền số của chỉ tiêu "tổng số tiền chi trả cho cá nhân thuộc diện nộp thuế" hay điền số của chỉ tiêu "số thuế khấu trừ còn phải nộp NSNN kỳ này" trong tờ khai ạ?Em cám ơn anh/chị nhiều!!!