Làm phụ lục chuyển lỗ ntn?

• Thread starter Tienloan
  • Ngày gửi
T

Tienloan

Guest
5/7/07
63
0
0
Ha Tay
Mình lần đầu tiên làm Phụ lục chuyển lỗ kèm theo Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN. Nhìn vào bảng phụ lục này mình không biết phải làm như thế nào? có ai biết trả lời giúp mình luôn nhé. Ngày hôm nay mình phải nộp rồi.:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng
có ai biết trả lời giúp mình luôn nhé. Các năm trước công ty mình khi nộp Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN đều không kê kèm theo Phụ lục chuyển lỗ này.

Phụ lục chuyển lỗ theo 60 kg khác nhiều so với TT 128 hướng dẫn thuế TNDN nên bạn có thể tham khảo hướng dẫn kê khai tại TT 128!

phong2v

phong2v

Guest
Mình lần đầu tiên làm Phụ lục chuyển lỗ kèm theo Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN. Nhìn vào bảng phụ lục này mình không biết phải làm như thế nào? có ai biết trả lời giúp mình luôn nhé. Ngày hôm nay mình phải nộp rồi.:wall:
Có rất nhiều trường hợp, và nhiều cách chuyển lỗ, mình cũng đã hướng dẫn về vấn đề này rồi, bạn nên chịu khó tìm lại nhé

M

mathind

Guest
12/12/04
2
0
0
Hung yen
Có bác nào biết cách làm phụ lục chuyển lỗ ko, bảo em với????cty em mới thành lập nên đây là năm đầu tiên lỗ, em ko biết làm phụ lục chuyển lỗ, và kê khai như thế nào cả, ai có thể hướng dẫn em cách lập phụ lục chuyển lỗ được ko?????? và có phải làm bản đăng ký chuyển lỗ không hay chỉ cần làm phụ lục thôi ạ,em đang cần gấp em chưa nộp BCTC vì chưa làm được phụ lục chuyển lỗ, giúp em với.............

Sửa lần cuối:
B

buithuyha

Guest
22/12/07
70
1
0
Hà Nội
Các bạn ơi công ty mình năm 2006 không đăng ký chuyển lỗ thì năm 2007 có được chuyển số lỗ của năm 2006 sang không. Và năm nay doanh nghiệp mình lại lỗ thì khi nào nộp đăng ký chuyển lỗ của năm 2007 nhỉ. Bà con nào biết trả lời nhanh nhé.

itamateurvn

itamateurvn

Thành viên không tích cực
16/10/07
237
0
0
Mường Tè
Các bạn ơi công ty mình năm 2006 không đăng ký chuyển lỗ thì năm 2007 có được chuyển số lỗ của năm 2006 sang không. Và năm nay doanh nghiệp mình lại lỗ thì khi nào nộp đăng ký chuyển lỗ của năm 2007 nhỉ. Bà con nào biết trả lời nhanh nhé.
Bạn đọc kỹ TT134 nhé:
Cơ sở kinh doanh đã đăng ký kế hoạch chuyển lỗ trước kỳ tính thuế thu nhập doanh nghiệp năm 2007 thì số lỗ còn lại được tiếp tục chuyển lỗ theo kế hoạch chuyển lỗ đã đăng ký hoặc chuyển lỗ vào các kỳ tính thuế tiếp theo nhưng thời gian chuyển lỗ không quá 5 năm, kể từ năm tiếp sau năm phát sinh lỗ.
Quá thời hạn 5 năm kể từ năm tiếp sau năm phát sinh lỗ nếu số lỗ phát sinh chưa bù trừ hết thì sẽ không được giảm trừ tiếp vào thu nhập của các năm tiếp sau.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA