Thuê nhà của cá nhân làm văn phòng đại diện

• Thread starter anhoanh
  • Ngày gửi
anhoanh

anhoanh

Guest
25/3/04
105
1
0
45
Đà Nẵng
Chào mọi người!

Xin mọi người cho mình hỏi nếu Công ty mình thuê nhà của cá nhân để làm văn phòng đại diện thì cần những thủ tục giấy tờ gì để chi phí thuê nhà này được xem là hợp lý.
Rất mong sự giúp đỡ từ mọi người!:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Chào mọi người!

Xin mọi người cho mình hỏi nếu Công ty mình thuê nhà của cá nhân để làm văn phòng đại diện thì cần những thủ tục giấy tờ gì để chi phí thuê nhà này được xem là hợp lý.
Làm sao để cá nhân đó đến CQ thuế lấy đc hoá đơn và giao cho bên bạn, còn làm thế nào để có đc hoá đơn đó thì mỗi một nơi có một khác nhau, bạn nên đến CQ quản lý thuế trục tiếp của bạn để tham khảo

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Chào mọi người!

Bạn làm thế này nhé:

1. Thiết lập hợp đồng thuê nhà giữa 2 bên chính xác với giá thuê nếu như bạn muốn đưa tiền thuê nhà vào chi phí hợp lý.
2. Nói người chủ nhà cầm hợp đồng này đến CCT quận, huyện tiến hành thủ tục đăng ký thuế.
3. Cơ quan thuế sẽ xác định số thuế phải nộp và người chủ nhà đi nộp vào kho bạc.
4. Khi người chủ nhà nộp xong tiền thuế, họ cầm giấy nộp tiềnvào NSNN đến chỗ cấp hóa đơn lẻ hay đội thuế Phường, Xã để lấy tờ hóa đơn về.
5. Đưa cho Cty bạn hạch toán => xong rùi.:bigok:

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Bạn làm thế này nhé:

1. Thiết lập hợp đồng thuê nhà giữa 2 bên chính xác với giá thuê nếu như bạn muốn đưa tiền thuê nhà vào chi phí hợp lý.
2. Nói người chủ nhà cầm hợp đồng này đến CCT quận, huyện tiến hành thủ tục đăng ký thuế.
3. Cơ quan thuế sẽ xác định số thuế phải nộp và người chủ nhà đi nộp vào kho bạc.
4. Khi người chủ nhà nộp xong tiền thuế, họ cầm giấy nộp tiềnvào NSNN đến chỗ cấp hóa đơn lẻ hay đội thuế Phường, Xã để lấy tờ hóa đơn về.
5. Đưa cho Cty bạn hạch toán => xong rùi.:bigok:
Mình bổ xung thêm 1 ý.
Khi thiết lập HĐ thuê nhà xong muộn nhất không quá 10 ngày làm việc một trong hai bên phải lên đăng ký thuế. Nếu đăng ký thuế sau 10 ngày làm việc thì sẽ bị phạt vi phạm hành chính do đăng ký thuế muộn.
Nếu đăng ký thuế rùi mà không lên kê khai thì sẽ dính thêm hành vi nộp hồ sơ khai thuế chậm.

Chúc bạn thành công nhé!

Sửa lần cuối:
anhoanh

anhoanh

Guest
25/3/04
105
1
0
45
Đà Nẵng
Xin cảm ơn mọi người rất nhiều!