phần người nhận tiền trong phiếu chi viết thế nào

• Thread starter vnsoju
  • Ngày gửi
V

vnsoju

Guest
25/10/07
12
0
0
ha noi
Do công ty mình bán hàng qua điện thoại rất nhiều vì ở tình ngoài và họ thường gửi tiền qua người quen, hoặc ô tô (ví dụ như xe của Hoàng Long trong trường hợp khách ở hải phòng) thì trong phiếu thu phần nguời nộp tiền ký thì ghi như thế nào. Cung tương tự như vậy trong phần phiếu chi thì viết như thế nào. Cảm ơn các bạn trước

Khóa học Quản trị dòng tiền
nhlong07

nhlong07

Guest
3/11/07
116
0
0
Quang Tri
Cái này tùy theo sự linh hoạt của người làm KT bạn ơi. Chứ ở diễn đàn này mình kô dám hướng dẫn sai cho bạn, chắc bạn hiếu ý mình chư?

M

mumly

Trung cấp
9/3/07
179
2
16
37
Hải Phòng- Hà nội
Do công ty mình bán hàng qua điện thoại rất nhiều vì ở tình ngoài và họ thường gửi tiền qua người quen, hoặc ô tô (ví dụ như xe của Hoàng Long trong trường hợp khách ở hải phòng) thì trong phiếu thu phần nguời nộp tiền ký thì ghi như thế nào. Cung tương tự như vậy trong phần phiếu chi thì viết như thế nào. Cảm ơn các bạn trước

Nếu bán hàng qua điện thoại thì phần ký tên người nhận tiền bạn có thể bỏ trống, nhưng trong mục nội dung bạn phải nói rõ là bán hàng qua điện thoại. Còn không do kế tóa linh động thui bạn. Có thể là nhân viên bên dich vụ chuyển tiền chẳng hạn

T

thanhtam104

Guest
28/9/07
19
0
0
37
hà tây
thế chỗ người nhận tiền của phiếu chi mình ghi tên người của công ty mình chịu trách nhiệm thanh toán cho khách hàng qua điện thoại có được không vậy?

L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
Uh bạn ghi tên công ty mà bạn chi tiền cho họ cũng được. Cũng giống mấy HD tiền điện hay gì gì đó đôi khi bạn không trực tiếp gặp người thu tiền nhưng khi công ty chi tiền ra cho họ bạn cũng cứ ghi tên của người nhận tiền là : Cty điện lực.... vậy đó.

C

CK7

Guest
6/3/07
31
0
0
HN
Mình xin đóng góp một chút ý kiến như thế này. Để làm cho phần quản lý được chặt chẽ, bạn đưa tiền cho ai thì trên phiếu chi ghi tên người đó, còn phiếu thu, bạn thu của ai bạn ghi tên người đó. Quan trọng là nội dung bạn phản ánh được dõ khoản tiền trên thu - chi ở khoản nào. Theo nguyên tắc thì các phiếu đề được lập thành 3 liên, bạn cho người nộp - nhận một liên, để họ dữ làm căn cứ chứng thực. Đối với trường hợp của bên mình khi xuất phiếu chi đi, bạn nhờ người nhận tiền đó khi về trả cho bạn một phiếu thu hoặc hóa đơn, với đúng số tiền mà bạn đã chi ra. Cái này có vẻ hơi máy móc, nhưng nó sẽ giúp bạn tránh được những rắc rối không đáng có bạn ạ.

T

thanhtam104

Guest
28/9/07
19
0
0
37
hà tây
Bạn Lananhdavi ơi ý mình là người nhận tiền sẽ là nhân viên của công ty mình
Ví dụ như mình tên là Tâm đi nộp tiền điện thoại phiếu chi chỗ người nhận tiền mình sẽ ghi là Tâm
nhân viên kế toán
và mình sẽ ký chỗ người nhận tiền

hoangyeu

hoangyeu

Trung cấp
29/5/07
177
1
0
17
Hà nội
được, ai ký cũng được , ghi tên ai nhận tiền cũng được, nhưng người đó phải ký vào phần người nhận tiền

N

nhungnamlsn

Guest
1/12/07
23
0
0
lạng sơn
bạn ơi ở công ty mình có lúc chi tiền cho giám đốc, trong phiếu chi đã có giám đốc ký ở phần thủ trưởng đơn vị rồi, thì giám đốc còn phải ký người nhận nữa không

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội

Người nào nộp tiền thì người đó kí vào phần người nộp tiền trong phiếu thu.
Người nào nhận tiền thì kí vào phần người nhận tiền trong phiếu chi. (nếu cẩn thận hơn thì xin bản photo CMND của người nhận tiền nếu như số tiền chi là tương đối lớn)
Vậy là ổn hỉ heheheh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA