Thủ tục khai trình sử dụng lao động, báo cáo tăng giảm lao động

• Thread starter hanhkt
  • Ngày gửi
tuanquanghw

tuanquanghw

Cao cấp
10/7/09
267
6
18
33
Hà Nam
Ðề: Khai trình tình hình sử dụng lao động cho công ty cổ phần

Chỉ khai lao động có lương là đúng rồi. Nếu cổ đông góp vốn mà hưởng lương thì mới khai. Bạn lưu ý đây là khai trình tình hình sử dụng lao động.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bucminhquadi

Trung cấp
5/10/09
183
6
18
TPHCM
Ðề: chao cac ban

mình muốn hỏi các bạn là: Đăng ký tình hình sử dụng lao động thì ở quận nào đăng ký ở quận đó đúng ko. mà nếu đăng ký thì đăng ký ở đâu zây ta

Phòng Lao Động Thương Binh & XH Quận của Cty bạn đó

H

huyhoang1768

Sơ cấp
27/8/11
24
1
3
ha noi viet nam
Ðề: Thủ tục khai trình sử dụng lao động, báo cáo tăng giảm lao động

Cho em hỏi A/C một vấn đề nhỏ, nếu công ty em đóng bảo hiểm cho tất cả mọi người nhưng mà em chỉ lấy một số người để tính vào chi phí lương liệu có được không mong anh chỉ trả lời sớm giúp em với, thank!!

Sửa lần cuối:
S

susukt2012

Sơ cấp
4/8/12
10
0
0
Hà Nội

cả nhà ai có mẫu đăng ký sử dụng lao động của phòng LDTBXH thì cho em xin. Cái mẫu đó dùng để đăng ký thang bảng lương đấy ạ

maithithudieu

maithithudieu

Sơ cấp

Mọi người cho em hỏi. Em lam thang bang lương cao hơn mức lương thực tế phải trả giờ em phải làm sao để lương của những tháng trước khớp với thang lương bảng lương ạ?. Mọi người giúp em với

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Bạn lên phòng lao động quận nơi cty bạn đang hđ hỏi mua 04 bộ hồ sơ đăng ký thang bảng lương, trong đó có đầy đủ các mẫu (Bieu 1 Báo cáo khai trình tình hình sd lđ, Thang bảng lương, Hồ sơ thành lập công đoàn vv...)bạn đem về ngâm cứu làm theo là được.Thân

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

Mọi người cho em hỏi. Em lam thang bang lương cao hơn mức lương thực tế phải trả giờ em phải làm sao để lương của những tháng trước khớp với thang lương bảng lương ạ?. Mọi người giúp em với

Chỉ có nước giờ chi bổ sung thêm (truy lĩnh) là khớp với thang lương, bảng lương của bạn, không có gì phải ngại cả.
Còn không muốn chi bổ sung nữa thì lập lại thang lương, bảng lương đăng ký lại thôi.

D

doubleswan

Guest
5/10/12
2
0
1
ho chi minh

Mọi người cho mình hỏi, nếu mình đã hoàn tất bảng khai trình sử dụng LĐ (P.TBXH đã đóng dấu), nhưng giờ mình muốn chỉnh sửa thời gian ký kết HĐLĐ của 2 LĐ (số lượng LĐ mình khai trình là 2 người), mình ghi thời hạn trong HĐLĐ là từ 1/10/2012, giờ mình muốn chỉnh sửa thành 1/12/2012, thì mình phải làm j. Nếu giờ mình làm lại bảng khai trình mới và nộp lại như ban đầu thì có được ko, hay phải làm thủ tục j?.
Mọi người giúp mình với . Cám ơn

Mọi người cho mình hỏi, nếu mình đã hoàn tất bảng khai trình sử dụng LĐ (P.TBXH đã đóng dấu), nhưng giờ mình muốn chỉnh sửa thời gian ký kết HĐLĐ của 2 LĐ (số lượng LĐ mình khai trình là 2 người), mình ghi thời hạn trong HĐLĐ là từ 1/10/2012, giờ mình muốn chỉnh sửa thành 1/12/2012, thì mình phải làm j. Nếu giờ mình làm lại bảng khai trình mới và nộp lại như ban đầu thì có được ko, hay phải làm thủ tục j?.
Mọi người giúp mình với . Cám ơn

T

tran luong loc

Guest
1/2/13
1
0
0
ha noi

sao em ko the tai duoc a!

xuli

xuli

Trung cấp

Câu hỏi của bạn hanhkt khá phổ biến, các bạn tư vấn giúp cho bạn í nha, hy vọng là giờ này bạn đã làm xong bản khai báo tình hình sử dụng lao động ^^

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital

Cho mình hỏi có quy định nào bắt buộc 6 tháng phải nộp tờ khai trình sử dụng lao động không, nếu không có biến động về lao động thì có cần phải nộp không, không nộp thì bị phạt thế nào????

T

thanhlaibc

Sơ cấp
26/5/14
42
1
8
37
Nha Trang - Khánh Hòa

Cho mình hỏi: công ty mình là cty TNHH chuyên về xây dựng, GĐ bên mình còn có 1 cơ sở riêng (cái này đứng tên ng khác) bới vậy chỉ khi nào có công trình quy mô lớn mới ký hợp đồng bên cty còn nhỏ nhỏ thì cho vào bên cơ sở hết. Bên cơ sở tính thuế theo pp trực tiếp. còn bên cty theo pp khấu trừ.
ý mình hỏi là khi công nhân làm công trình do bên cty ký hợp đồng thì mình có cần phải đi làm tờ khai trình lđ ko?

L

linhlang90

Trung cấp
3/6/14
64
0
6
33
quảng nam

Nếu ký hợp đồng thì đâu cần tờ khai trình lao động

T

thanhlaibc

Sơ cấp
26/5/14
42
1
8
37
Nha Trang - Khánh Hòa

KHÔNG . ý mình hỏi là khi công nhân làm bên cty (cty ký hđ dưới 3 tháng) thì có cần làm khai trình sd lđ ko đó bạn linhlang90 à

L

linhlang90

Trung cấp
3/6/14
64
0
6
33
quảng nam

Miễn là ký hợp đồng là được thời gian bao lâu cũng được. trước kia mấy chị kế toán ty mình làm tờ khai trình thì không cần soạn hợp đồng lđ

B

bucminhquadi

Trung cấp
5/10/09
183
6
18
TPHCM
Hôm nay Cty mình nhận được thông báo về việc P.LĐTBXH quận xuống kiểm tra, hazz, gay đây, từ 2010 đến giờ ko làm báo cáo lao động, bảo hiểm lại nợ nữa chứ.
Anh chị có kinh nghiệm về việc này chỉ em với.
Cám ơn cả nhà nhiều.

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
Hôm nay Cty mình nhận được thông báo về việc P.LĐTBXH quận xuống kiểm tra, hazz, gay đây, từ 2010 đến giờ ko làm báo cáo lao động, bảo hiểm lại nợ nữa chứ.
Anh chị có kinh nghiệm về việc này chỉ em với.
Cám ơn cả nhà nhiều.
Nế cty bạn nhỏ
cho nhân viên ở nhà tạm nghĩ mấy ngày đó.
nói với họ là cty em ít lao động lắm, có 1 , 2 ngưòi à
hồ sơ lưong nếu họ muốn xem, thì viện lý do trì hoãn hay không có nhé
rồi họ xử sao thì xử

• Like
Reactions: bucminhquadi
B

bucminhquadi

Trung cấp
5/10/09
183
6
18
TPHCM
Nế cty bạn nhỏ
cho nhân viên ở nhà tạm nghĩ mấy ngày đó.
nói với họ là cty em ít lao động lắm, có 1 , 2 ngưòi à
hồ sơ lưong nếu họ muốn xem, thì viện lý do trì hoãn hay không có nhé
rồi họ xử sao thì xử
Nguyên 1 list phải chuẩn bị để họ kiểm tra
Cả HĐLĐ, thang, bảng lương, bảng chấm công...
Thường thì họ xử sao anh nhỉ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA