Thủ tục khai trình sử dụng lao động, báo cáo tăng giảm lao động

• Thread starter hanhkt
  • Ngày gửi
H

hanhkt

Guest
22/9/06
6
0
0
39
hcm
1)Em đang làm "Báo cáo khai trình sử dụng LĐ", cột thứ 15 ( Tổng thu nhập) em ko biết nê ghi bao nhiêu?? Chị phòng KToán nói em phải tự áng chừng ghi chứ ko fải là Tổng thu nhập thực tế. Vi bên cạnh cột 16(tiền lương chính), là số tiền để tgia BHXH nên nếu mình ghi theo tổng thu nhập thực tế sẽ lớn rất nhiều so với lương tgia BH nên co thể sẽ bị Bảo hiểm là khó. Em mới ra trường nên ko biết làm sao cả?? Em nên ghi như thế nào? Báo cáo này em có fải làm nộp cho bên Thuế nữa ko?
2) Các khoản phụ cấp : tiền xăng xe, ăn trưa, Đthoại em ko đký vào bảng lương nên em cũng ko ghi vào mục 9 của HDLĐ. Vì Em ko muốn đóng BHXH trên khoản phụ cấp này nên em ghi vào mục 12 của HDLĐ thì có cần fải ghi rõ số tiền là bao nhiêu ko? Nếu ko ghi thì khi mình chi những khoản đó có được tính vào CP hợp lý ko?Nếu ghi thì cquan Thuế nhìn vào HĐ họ sẽ biết được Tổng thu nhập thực tế ( lương thực tế mà Cty chi trả = lương chính+ phụ cấp( mục 9)+ phụ cấp trong fần thỏa thuận #(mục 12)) và con số này ko bằng với Tổng thu nhập ở cột 15 ( trong Bcáo tình hình LĐ). Em chẳng biết xử lý ntn?

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Câu hỏi của bạn hanhkt khá phổ biến, các bạn tư vấn giúp cho bạn hạnh, hy vọng là giờ này bạn đã làm xong bản khai báo tình hình sử dụng lao động.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
1)Em đang làm "Báo cáo khai trình sử dụng LĐ", cột thứ 15 ( Tổng thu nhập) em ko biết nê ghi bao nhiêu?? Chị phòng KToán nói em phải tự áng chừng ghi chứ ko fải là Tổng thu nhập thực tế. Vi bên cạnh cột 16(tiền lương chính), là số tiền để tgia BHXH nên nếu mình ghi theo tổng thu nhập thực tế sẽ lớn rất nhiều so với lương tgia BH nên co thể sẽ bị Bảo hiểm là khó. Em mới ra trường nên ko biết làm sao cả?? Em nên ghi như thế nào? Báo cáo này em có fải làm nộp cho bên Thuế nữa ko?
2) Các khoản phụ cấp : tiền xăng xe, ăn trưa, Đthoại em ko đký vào bảng lương nên em cũng ko ghi vào mục 9 của HDLĐ. Vì Em ko muốn đóng BHXH trên khoản phụ cấp này nên em ghi vào mục 12 của HDLĐ thì có cần fải ghi rõ số tiền là bao nhiêu ko? Nếu ko ghi thì khi mình chi những khoản đó có được tính vào CP hợp lý ko?Nếu ghi thì cquan Thuế nhìn vào HĐ họ sẽ biết được Tổng thu nhập thực tế ( lương thực tế mà Cty chi trả = lương chính+ phụ cấp( mục 9)+ phụ cấp trong fần thỏa thuận #(mục 12)) và con số này ko bằng với Tổng thu nhập ở cột 15 ( trong Bcáo tình hình LĐ). Em chẳng biết xử lý ntn?

1.Bảng khai trình lao động làm gì có cái bạn nói nào ? (Có thể scan gởi file lên cho mình xem không) Đúng mỗi nơi là 1 biểu mẫu khác nhau.Có nơi thì dùng từ Bảng giải trình lao động - có nơi thì báo cáo khai trình lao động ??? Thiết kế mẫu cũng có phần khác nhau.
2.-Các khoản mục 2 - phụ cấp không ghi trong hợp lao động hoặc trong thỏa ước lao động tập thể khi thanh kiểm tra duyệt quyết toán thì không công nhận. Tham khảo thêm hợp đồng lao động mẫu.
Bạn hanhkt có thể vào tại đường link để xem thêm http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=38198

Bạn có thể nhờ chị kế toán của bạn hướng dẫn thêm nhe.
Chúc thành công

K

kla

Cao cấp
26/5/08
272
0
0
40
Hà Nội
Em sắp phải lên phòng lao động để đăng ký thang bảng lương rồi nhưng em lại làm mất mẫu "Báo cáo khai trình tình hình sử dụng lao động":wall:, vậy Bác nào có có thể post lên cho em xin cái mẫu đó được ko? hoặc gửi qua email giúp em kiemtiendiduhoc35@yahoo.com. Em đang cần gấp lắm, em cảm ơn các Bác nhiều nhiều!

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Em sắp phải lên phòng lao động để đăng ký thang bảng lương rồi nhưng em lại làm mất mẫu "Báo cáo khai trình tình hình sử dụng lao động":wall:, vậy Bác nào có có thể post lên cho em xin cái mẫu đó được ko? hoặc gửi qua email giúp em kiemtiendiduhoc35@yahoo.com. Em đang cần gấp lắm, em cảm ơn các Bác nhiều nhiều!

Bạn tải mẫu sau về nhé :dance2:

Đính kèm

• TINHHINHSUDUNGLAODONG2.xls
    25.5 KB · Lượt xem: 2,588
C

chanhvanphong

Guest
25/3/08
2
0
0
45
tphcm
Mẫu khai báo tình hình sử dụng lao động

Mình đang cần mẫu khai báo tình hình sử dụng lao động ban đầu của Q.10 bạn nào co cho minh xin nhé

D

dangbichlien85

Sơ cấp
15/12/08
10
0
0
tphcm
Báo cáo khai trình lao động.

DN là DNTN đã thành lập từ lâu, lúc đầu khi mới thành lập, bên em có đăng ký khai trình tình hình lao động với Phòng LĐTBXH, nhưng rồi là DN nhỏ, nên tình hình khai trình lao động không được quan tâm. Nay em làm KT mới, muốn khai báo tình hình lao động lại và rõ ràng, em phải làm sao? rồi để muốn biết trước đây đã khai trình những ai, và những ai đã được báo giảm thì em phải làm sao? Vì bây giờ em mới đăng ký thang bảng lương, nên em phải đi xác nhận không đủ điều kiện tham gia công đoàn, phải đi khai trình lao động (bên em hiện tại có 09 người) cả người cũ lẫn mới. Xin mọi người giúp em với. em xin cảm ơn rất nhiều

T

Thanh_huynh

Guest
21/11/06
16
0
0
TPHCM
Hình như là mỗi 1 quận có 1 cách làm khác nhau, nên bắt buộc bạn phải đến phòng lao động quận huyện nơi trụ sở của cty bạn mà hỏi họ cung cấp biểumẫu và cách làm, chịu khó đi lại nhiều tí nhưng sẽ chắc hơn. Good luck

A

An74

Sơ cấp
27/2/09
10
0
0
HCM
Mình cũng đang làm thủ tục khai trình sử dụng lao động, đăng ký BHXH, nhưng có nhiều vướng mắc, các bạn giúp mình với:
- Giám đốc là chủ của Cty TNHH 1 thành viên có khai vào sử dụng lao động, có phải đóng bảo hiểm XH không?vậy ai là người ký hợp đồng lao động cho giám đốc, thời hạn hợp đồng để ghi trên báo cáo sử dungj lao động sẽ ghi thế nào
- Cty có 1 lao động người nước ngoài đã có Giấy phép lao động, không khai trình ở Phòng LĐ TB&XH, vậy có khai trình trên sở LĐTBXH không, thủ tục như thế nào?
- 1 lao động đang thử việc, tương lai chỉ hợp đồng 3 tháng, chỉ còn 1 lao động là mình thôi, chỉ có vậy mà mình vẫn chưa làm xong được, đến và điện thoại lên Phòng LĐ TBXH để hỏi mà mãi không gặp được người trả lời cho mình.( Phòng chỉ có 1 người để trả lời thắc mắc của DN thì suốt ngày đi họp" đành bó tay"). Các bạn vui lòng trả lời giúp để mình sớm giải quyết việc này nhé, Cảm ơn các bạn nhiều

A

An74

Sơ cấp
27/2/09
10
0
0
HCM
Mình cũng đang làm thủ tục khai trình sử dụng lao động, đăng ký BHXH, nhưng có nhiều vướng mắc, các bạn giúp mình với:
- Giám đốc là chủ của Cty TNHH 1 thành viên có khai vào sử dụng lao động, có phải đóng bảo hiểm XH không?vậy ai là người ký hợp đồng lao động cho giám đốc, thời hạn hợp đồng để ghi trên báo cáo sử dungj lao động sẽ ghi thế nào
- Cty có 1 lao động người nước ngoài đã có Giấy phép lao động, không khai trình ở Phòng LĐ TB&XH, vậy có khai trình trên sở LĐTBXH không, thủ tục như thế nào?
- 1 lao động đang thử việc, tương lai chỉ hợp đồng 3 tháng, chỉ còn 1 lao động là mình thôi, chỉ có vậy mà mình vẫn chưa làm xong được, đến và điện thoại lên Phòng LĐ TBXH để hỏi mà mãi không gặp được người trả lời cho mình.( Phòng chỉ có 1 người để trả lời thắc mắc của DN thì suốt ngày đi họp" đành bó tay"). Các bạn vui lòng trả lời giúp để mình sớm giải quyết việc này nhé, Cảm ơn các bạn nhiều

ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Tui gửi bạn file này tham khảo nha.
Thân

Đính kèm

• Book2.xls
    45.5 KB · Lượt xem: 2,221
V

Vit Tina

Guest
8/8/09
1
0
0
36
An Giang
Em đã xem bảng khai trình sử dụng lao động của Lê-Lương rồi nhưng chưa hiểu rõ. giám đốc là chủ của công ty vậy hợp đồng lao động ký làm sao? Khi nộp khai trình thì pải có hợp đồng lao động của người tham gia lao động. Giám đốc cũng pải làm một hợp đồng lao động à. cty của em chắng ai biết cả. em làm kế toán nên pải lo việc này,em cũng ko rành lắm vì em mới ra trường à. Mong các anh chị giúp dùm em

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Em đã xem bảng khai trình sử dụng lao động của Lê-Lương rồi nhưng chưa hiểu rõ. giám đốc là chủ của công ty vậy hợp đồng lao động ký làm sao? Khi nộp khai trình thì pải có hợp đồng lao động của người tham gia lao động. Giám đốc cũng pải làm một hợp đồng lao động à. cty của em chắng ai biết cả. em làm kế toán nên pải lo việc này,em cũng ko rành lắm vì em mới ra trường à. Mong các anh chị giúp dùm em

hi bạn
Bạn xem tren giay phep DKKD xem công ty bạn là lại hình công ty gi? nếu là Công ty TNHH 1 thành viên mà chỉ có 1 GD đó thôi thì không cần làm HDLD, cũng không cần báo cáo lao động cho GD đó
Còn trường hợp GD được công ty thuê, mướn về để quản lý công ty thì phải làm HDLD và phải báo cáo lao động cho GD này
thân :015:

V

vukimtuyen

Guest
21/7/09
2
0
0
36
Gò Vấp, TP. HCM
Trong Báo cáo Khai trình tình hình sử dụng Lao động mà không có Kế Toán thì có được k? Và Vị trí của thành viên HĐQT để là thành viên HĐQT có được ko? Chân thành cảm ơn

B

bichchi138

Guest
11/4/07
71
0
0
hcm
mẫu báo cáo khai trình sử dụng lao động

Xin chào cả nhà!
Lần đầu tiên em làm việc ở quận gò vấp, có ai có mẫu báo cáo khai trình sử dụng lao động ở quận gò vấp k? Cho em xin với vì theo em được biết thì mỗi quận mẫu có khác nhau chút ít
em cam ơn nhiều

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
ko biết bạn hỏi mẫu khải sử dung LĐ lần đầu tiền có phải ko

B

beut

Trung cấp
26/3/08
125
0
16
37
TP.HCM
lao động bên bạn nhiều k?bạn lên phòg lao động mua mẫu, họ có bán đó,mình có mà thường viết tay không ah,biến động không nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA