Định mức chi phí xăng dầu

• Thread starter truavang186
  • Ngày gửi
T

truavang186

Guest
20/9/07
18
0
0
HT
Em muốn hỏi mọi người quy định về định mức chi phí xăng dầu với ạ. Xe ô tô của bọn e là xe góp cổ phần. Đã làm đầy đủ các thủ tục góp cổ phần của xe.Moi người giúp e với ạ.Thanks.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hathanhnguyen

Guest
9/2/07
26
0
0
Hải Phòng
Ở bên mình thuế cho định mức xăng dầu từ 30% dến 35% bạn ah

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Em muốn hỏi mọi người quy định về định mức chi phí xăng dầu với ạ. Xe ô tô của bọn e là xe góp cổ phần. Đã làm đầy đủ các thủ tục góp cổ phần của xe.Moi người giúp e với ạ.Thanks.

Định mức theo thiết kế xe, lit/km hoặc định mức theo thực tế tiêu hao lit/km.

T

truavang186

Guest
20/9/07
18
0
0
HT
Có thể nói rõ hơn cho em biết về định mức đó được k ah?E có thể tìm hiểu ở quyết định hay thông tư nào ah?

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Phương pháp xác định định mức tiêu hao nhiên liệu, đầu mỡ
Công thức xác định :
K1L K2P
Qnl = ----- + ----- + K3N
100 100
Trong đó :
Qnl : Khối lượng nhiên liệu tiêu hao tính bằng lít
L : Quãng đường xe chạy tính bằng KM quy ra đường loại 1
P : Số tấn hàng x KM có hàng quy ra đường loại 1
K1 : Định mức tiêu hao nhiên liệu cho 100 km không hàng trên đường loại 1
K2 : Định mức tiêu hao nhiên liệu cho 100 km có hàng trên đường loại 1
K3 : Định mức tiêu hao nhiên liệu mọi lần quuay đầu xe, dồn dịch, nổ máy, tắt máy
N : Số lần quay đầu xe, dồn dịch, tắt máy mở máy tính bình quân cho một chuyến hàng
Các hệ số K, N căn cứ vào tài liệu kỹ thuật

N

NVTA

Guest
5/2/07
9
0
0
36
Thái Bình
em cũng muốn hỏi: DN của em mới mua 1 xe tải 5 tấn để phục vụ cho việc vận chuyển tiêu thụ hàng từ đầu năm.Nhưng đến giờ chị Kế Toán cũ vẫn chưa nhập vào TSCĐ của Dn.Giờ em thay chị Kế toán cũ.Em không biết phải xử lý sao với khoản này cả.Xe của DN em là xe cũ mua lại mới đây có chi phí sửa chữa thêm hơn 1 triệu.Em cho hạch toán vào 641 nhưng vẫn thấy lo lo.Mọi người ai biết chỉ em hướng xử lý nghen.Thanks

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Bạn nhập vào TSCĐ nếu có đủ hồ sơ chứng từ sau đó thì tiến hành khấu hao và sửa chữa TS đó bình thường

T

truavang186

Guest
20/9/07
18
0
0
HT
Em thấy công thức trên khá rắc rối ạ.Nó áp dụng cho các doanh nghiệp vận tải thì hơn ạ. Xe của em chỉ là xe phục vụ cho việc đi lại của công ty thôi.

N

NHO CHANH

Guest
19/11/07
33
0
6
39
Biên Hòa-Đồng Nai
Mấy bạn ơi cho mình hỏi ké một câu với!!!Công ty mình vừa mua mới xe 5c vừa phục vụ cho việc đi lại vừa kinh doanh cho thuê dịch vụ (cty mình là cty về du lịch).Nhưng sau khi mua về hạch toán thì mình ko biết nên hạch toán thế nào khi 70% là vay ngân hàng và 30% là tiền cty bỏ ra.vậy mình sd nguồn nào để hạch toán đây?(xin nói thêm ko thể lấy nguồn vốn vì gt vốn ko đủ 30% chiếc xe nữa,ko thể lấy từ nguồn quỹ vì cty ko có xd quỹ)???????

P

PVL

Guest
23/7/07
25
0
1
58/115 PCT.f24.bt
Mấy bạn ơi cho mình hỏi ké một câu với!!!Công ty mình vừa mua mới xe 5c vừa phục vụ cho việc đi lại vừa kinh doanh cho thuê dịch vụ (cty mình là cty về du lịch).Nhưng sau khi mua về hạch toán thì mình ko biết nên hạch toán thế nào khi 70% là vay ngân hàng và 30% là tiền cty bỏ ra.vậy mình sd nguồn nào để hạch toán đây?(xin nói thêm ko thể lấy nguồn vốn vì gt vốn ko đủ 30% chiếc xe nữa,ko thể lấy từ nguồn quỹ vì cty ko có xd quỹ)???????
Có lẽ bạn phải hạch toán tài sản 100%, vay 70%, tiền mặt 30%- (còn phần thuế nữa, nếu có). Còn ở đâu bạn có tiền mặt thì phải xem lại, nếu không có ở nguồn vốn thì tiền ở đâu ra? Nếu là tiền riêng của Sếp thì làm khoản vay cá nhân để bổ sung tiền mặt chứ

S

sanoc

Guest
6/4/09
1
0
0
TP Vinh
định mức xăng dầu

em muốn hỏi cách tính định mức xăng dầu như thế nào? Theo em được biết định mức xăng dầu là 30-35%, nhưng em không biết cách tính. Vậy có anh chị nào biết chỉ dùm em với

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii

Cho tớ hỏi thèng ni với " gồm thủ tục gì thế

Em thấy công thức trên khá rắc rối ạ.Nó áp dụng cho các doanh nghiệp vận tải thì hơn ạ. Xe của em chỉ là xe phục vụ cho việc đi lại của công ty thôi.

thích đơn giản thì :

Chí phí xăng/dầu= (30%->45%)* doanh thu

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii

2 nguồn TO đùng mà bạn còn phải hỏi ư hic hic

Nợ 211
Nợ 1331
Có 311
Có 111

Phát sinh gì hạch toán nấy ko phải suy nghĩ nhiều cho đau đầu. Hãy chú ý lại cách hạch toán mua TSCĐ nhé. khi nào thì hạch toán từ nguồn quỹ sang

N

NHO CHANH

Guest
19/11/07
33
0
6
39
Biên Hòa-Đồng Nai
Không phải, hạch toán như vậy thì mình biết rùi.nhưng vẫn còn một nghiệp vụ là phản ánh nguồn hình thành tài sản tức là bút toán đồng thời đó mà

L

lequangchip

Guest
19/8/09
1
0
0
41
Ha Noi
Cty minh cung moi mua oto 5 cho cung giong TH cua ban NhoChanh.Minh nen hanh toan the nao day, cac ban giup minh voi

M

Minhon075

Sơ cấp
30/7/09
41
0
0
Bắc Giang

Mình xin góp ý chút thui nhé
Theo mình hạch toán sẽ là
Nợ 211: 100%
Có 111,112: 30%
Có 311: 70% ( hoặc nếu vay ngân hàng dài hạn thì sẽ là 341)

T

TAMTB1

Guest
7/8/09
1
0
0
38
bacgiang
cac ban oi cho minh xin mau hop dong thue xe voi, cong ty minh muon thue mot chiec xe o to cua ca nhan trong thoi gian 3 nam. ban nao co mau cho minh xin gap. cam on nhieu.....