Thủ tục chứng minh mất hóa đơn đầu vào!

• Thread starter voxuanthanh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Xuanthanh muốn nói đến là HĐ chi phí taoxanh ah! ví dụ :hóa đơn đầu vào là 500.000 mà bị mất nhưng phải nộp phạt 200.000( như Táo và anh Tiger nói).Sau khi tính toán Thanh em thấy 500.000*28% = 140.000( trừ thuế TN 140.000 mà đóng phạt tới 200.000) nên Thanh em xét thấy....hìhì...và lờ lun thì có được k taoxanh
Thế này nhá! mục này taoxanh reply nhiều quá.smod ghép bài giúp em.
Thanh nói buồn cười thế?Thế thanh mất hoá đơn đầu vào hay đầu ra?
Nói rõ táo xem nào?lúc thì nói mất đầu vào, lúc nói mất đầu ra?tớ chịu chả hiểu nổi.
Chỉ cần cậu nói rõ mất đầu vào và đầu ra?:bigok:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
voxuanthanh

voxuanthanh

xuongrongda
Thế này nhá! mục này taoxanh reply nhiều quá.smod ghép bài giúp em.
Thanh nói buồn cười thế?Thế thanh mất hoá đơn đầu vào hay đầu ra?

Xuanthanh đã trình bày từ câu hỏi đầu rồi muh. Hóa đơn đầu vào Taoxanh ah(nhưng là HĐ chi phí thui)

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Xuanthanh đã trình bày từ câu hỏi đầu rồi muh. Hóa đơn đầu vào Taoxanh ah(nhưng là HĐ chi phí thui)
Trả lời lần cuối nhá!Mất hoá đơn đầu vào của hàng hoá tháng 5 như thanh nói bài đầu tiên : anh tiger HD rõ rùi.bạn thắc mắc thêm thì đây là câu trả lời :
Em xem thử 200K của em có lớn hơn tiền thuế GTGT được khấu trừ + giá vốn hàng bán không? Tính lấy con tép, bỏ con tôm ah?

Còn nếu mình không kê khai thì em có đánh mất thì là chuyện bình thường. Không phạt được em (hóa đơn đầu vào thôi nha).
Đấy!của anh tiger!
Mất hoá đơn đầu vào khỏi tính vào chi phí hợp lý, khỏi khấu trừ thuế, sau này thuế phát hiện ra tội còn nặng hơn cơ đấy.
cái này của táo!
táo và anh hổ chung 1 quan điểm.Thanh tự hiểu đc chưa nào?
Tớ khuyên chân thành Thanh nhá!cái gì cũng có giá của nó, đừng có ỉm đi.Rồi phiền phức sau này đấy.Thành thật sẽ đc khoan hồng:bigok:

Sửa lần cuối:
H

hanhmyktt

Guest
27/9/07
9
0
0
các anh chị ơi thế nếu chưa kê khai thuế và cũng chưa lấy hóa đơn trong khi bên bán đã xuất hóa đơn cho mình rùi thì sao?

C

cuong200281

Trung cấp
1/10/07
77
0
0
42
Hải Phòng
Vậy cho mình hỏi trong trường hợp mình là bên bán xuất hóa đơn, nhưng trong quá trình lưu giữ chứng từ chẳng may mất liên xanh nhưng vẫn còn liên tím lưu tại quyển và liên đỏ giao khách hàng đã khấu trừ đầu vào thì làm thế nào?
Nếu bị phạt sẽ là bao nhiêu?

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Vậy cho mình hỏi trong trường hợp mình là bên bán xuất hóa đơn, nhưng trong quá trình lưu giữ chứng từ chẳng may mất liên xanh nhưng vẫn còn liên tím lưu tại quyển và liên đỏ giao khách hàng đã khấu trừ đầu vào thì làm thế nào?
Nếu bị phạt sẽ là bao nhiêu?
Của cuong200281 cũng áp dụng điều 16 - NĐ89/2002/NĐ_CP:
.....
2.Phạt tiền 200K đối với hành vi làm mất các liên khác và liên 2 của mỗi số hoá đơn đã sử dụng.:bigok:

T

tunglammd

Guest
5/3/05
44
2
0
43
cau giay
Mình lại bị trường hợp mất hóa đơn đầu vào, hóa đơn đó từ tháng 6, kế toán cũ quên chưa kê khai thuế, tháng nay mình mới kê khai. Vậy mình cũng phải yêu cầu bên bán foto hóa đơn và xin xác nhận của bên thuế đó và lập báo cáo mất hóa đơn cho bên thuế của mình phải không bạn?

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Mình lại bị trường hợp mất hóa đơn đầu vào, hóa đơn đó từ tháng 6, kế toán cũ quên chưa kê khai thuế, tháng nay mình mới kê khai

Sao đến giờ này mới phát hiện ra thế bạn? Đâu còn kịp để khấu trừ thuế nữa?

Vậy mình cũng phải yêu cầu bên bán foto hóa đơn và xin xác nhận của bên thuế đó và lập báo cáo mất hóa đơn cho bên thuế của mình phải không bạn?

Đúng rùi bạn ơi

T

tunglammd

Guest
5/3/05
44
2
0
43
cau giay
Vì mình mới chuyển tới công ty này, trong quá trình kiểm tra mới thấy sót tờ hóa đơn này. Cám ơn bạn nhé

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA