Mời các bác làm ở công ty tài chính hay tổ chức ngân hàng giúp...

• Thread starter hieukt
  • Ngày gửi
H

hieukt

Guest
16/11/06
179
0
0
37
TP Ho Chi Minh
Công ty em là công ty tài chính hoạt động mang tính chất là tổ chức phi ngân hàng. Anh chị nào đã từng làm ở công ty tài chính cho em hỏi
Công ty có thuê nhân công lắp đặt hệ thống điện nước cho công ty giá trị khoảng >10 triệu, vậy các anh chị đã từng làm thì định khoản vào TK chi phí nào dể tính chi phí hàng tháng ạ?
Tất nhiên là kế toán ngân hàng rồi bạn ạ.
Em cảm ơn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
L
Công ty em là công ty tài chính hoạt động mang tính chất là tổ chức phi ngân hàng. Anh chị nào đã từng làm ở công ty tài chính cho em hỏi
Công ty có thuê nhân công lắp đặt hệ thống điện nước cho công ty giá trị khoảng >10 triệu, vậy các anh chị đã từng làm thì định khoản vào TK chi phí nào dể tính chi phí hàng tháng ạ? Em cảm ơn.

Bác cứ đưa vào TK 8699 - các khoản chi khác! (Thuộc nhóm 86 - Chi về hoạt động quản lý và công vụ)!

Thân,

H

hieukt

Guest
16/11/06
179
0
0
37
TP Ho Chi Minh
Cảm ơn bạn nhiều, mình cũng đã cho vào tài khoản đó rồi bạn ạ.

Nhưng mình đang phân vân là số tiền lớn như thế thì mình nên phân bổ không? Hay là cho thẳng vào chi phí 1 lần?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
L
Cảm ơn bạn nhiều, mình cũng đã cho vào tài khoản đó rồi bạn ạ.

Nhưng mình đang phân vân là số tiền lớn như thế thì mình nên phân bổ không? Hay là cho thẳng vào chi phí 1 lần?

Nếu bác phân bổ được thì càng tốt. Nguyên tắc kế toán dồn tích được quán triệt càng triệt để thì càng hay chứ bác.!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA