Trích thưởng

• Thread starter sec
  • Ngày gửi
S

sec

Guest
4/10/07
19
0
0
38
Ha Noi
Cả nhà ơi, cho mình hỏi chút nha:
Các khoản trích thưởng 30-4, 1-5,... mình muốn đưa nó vào TK 642 có được ko?
có cách nào để đưa những khoản đó vào chi phí được ko?
thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

le_nga

Guest
16/8/07
18
0
0
38
Quảng Ngãi
thanks

Được chứ sao ko.
Miễn sao bạn có đầy đủ chữ ký hợp lý của nhân viên trong danh sách thưởng.
Bên Cty mình làm vậy.

rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước
Bạn đưa vào 642 cũng được miễn là khi quyết toán thuế TNDN nhớ loại ra khỏi chi phí chịu thuế TNDN!

thanks

Le_nga chữ ký hay không chẳng quan trọng vì sẽ bị loại ra khỏi chi phí chịu thuế TNDN!
len_nga nói:
Được chứ sao ko.
Miễn sao bạn có đầy đủ chữ ký hợp lý của nhân viên trong danh sách thưởng.
Bên Cty mình làm vậy.

Sửa lần cuối:
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
thanks
Ko đc nếu bạn cho nó là 1 khoản thưởng thì phải lấy từ LN sau thuế.
Còn nếu muốn cho vào chi phí chịu thuế TNDN thì bạn có thể cho đó là 1 khoản lương, VD như lương trách nhiệm, phụ cấp ..v.v.. nhưng nếu tổng thu nhập của 1 người VN vượt quá 5tr/người/tháng và 8tr/ng/tháng đối với người nước ngoài thì phải nộp thuế TNCN.
CÒn nếu ko thì cứ cho vào chi phí nhưng đến khi tính chi phí chịu thuế TNDN thì nhớ loại nó ra.

N

NHO CHANH

Guest
19/11/07
33
0
6
39
Biên Hòa-Đồng Nai
Chết rùi.Vậy là mình cũng wên vụ này rùi. Đúng rồi bạn ơi bạn đưa vào 642 nhưng cuối năm bạn fải loại nó ra khỏi chi phí chịu thuế TNDN đó (đúng 100% đó nha)

H

Hoàng Hồng Yến

Guest
25/7/07
51
0
0
43
Hà Đông Hà Tây
ô hay ! Thế thì gọi gì là chi phí hợp lý nữa ??? Đằng nào cũng bị loại ra mà ??? Mình ko hiểu gì cả ??? Vậy thì cứ cho vào rồi cũng bằng không chứ nhỉ ?

phong2v

phong2v

Guest
ô hay ! Thế thì gọi gì là chi phí hợp lý nữa ??? Đằng nào cũng bị loại ra mà ??? Mình ko hiểu gì cả ??? Vậy thì cứ cho vào rồi cũng bằng không chứ nhỉ ?
heeeeeeeee bạn vui tính nhỉ cho vào sao lại bằng ko, cho vào là cho vào, còn ko cho vào phải khác chứ,
Có điều nếu hạch toán là tiền thưởng thì phải lấy lợi nhuận sau thuế, còn nếu DN ko có quỹ thì bạn có thể HT vào 642 và khi làm tờ khai thuế thu nhâp DN thì nhớ giảm trừ phần chi phí này nhé,
Còn nếu các bạn muốn đưa vào chi phí hợp lý để tính thuế thì DN các bạn ko nên ra quyết định là thưởng mà ra quyết định là bổ xung lương và hạh toán qua 334 thì sẽ được chấp nhận nhé ( chỉ khác nhau là bổ xung lươngthưởng, nhưng dẫn đến là được chấp nhận hay ko được chấp nhận đấy)

S

sec

Guest
4/10/07
19
0
0
38
Ha Noi
Trời đất ơi, mỗi người 1 ý kiến minh chẳng biêt lam như thế nào nữa, vậy những khoản phụ cấp theo lương kia vẫn được tính vào chi phí và khi tính thuế thu nhập DN thì khong fair loại ra, đúng ko mọi người?
Còn khoản thưởng kia nhờ mọi người địnhkhoanr giup minh với
VD: là thương cho nhân viên ngày 30/4 la 500,000đ thì định khoản thế nào?
thanhks

*****winer

*****winer

Bushido
như mọi người nói thì bạn cứ đk
N 642
C 111,112
nhưng khi hạch toán chi phí chịu thuế thì loại ra vậy thôi, ý kiến chung mà, mình cũng tứng rắc rối ở khoản này

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA