Hạch toán tài khoản ký quỹ bảo lãnh hợp đồng

• Thread starter HuongDL
  • Ngày gửi
C

cuxi

Guest
13/10/11
2
0
0
36
TP Ha Tinh
cho minh hoi ty ni, cty minh cung ki quy nhung lai trich tu tai khoan cty nen cuoi thang tinh lai thi NH ho khong tach rieng ra ma lai gop chung cua ki quy va cua TK thuong. minh phai dinh khoan the nao?

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

anna89

Sơ cấp
25/6/11
30
0
6
tp.hcm
mọi người cho mình hỏi chút
cty mình thuê dịch vụ kế toán làm
năm 2010 có một chứng từ là phát hành bảo lãnh bảo hành ký quỹ 100%
bên dịch vụ lại hạch toán là nợ 1111/ có 1121
bây giờ mình mới vào cty và nhận làm sổ sách vậy nghiệp vụ giải tỏa bảo lãnh năm 2011 mình phải làm ntn
mong mọi người giúp đỡ
cảm ơn mọi người nhiều

L

lolemmatngoc

Sơ cấp
18/10/11
46
0
6
36
Tp Hồ Chí Minh
Ðề: Hạch toán tài khoản ký quỹ bảo lãnh hợp đồng

Công ty mình thì lại như thế này. Công ty mình cung cấp vật liệu cho nhà thầu nhưng khi làm bảo lãnh tại ngân hàng thì nhà đầu tư của nhà thầu lại chuyển tiền tạm ứng theo yêu cầu của nhà thầu vào tài khoản công ty mình và số tiền đó được đêm đi ký quỹ. Khi hết thời hạn ký quỹ đó thì công ty mình mới được dùng số tiền này tức lúc này xem như nhà thầu thanh toán cho công ty mình. Vậy khi bên nhà đầu tư của nhà thầu chuyển tiền cho công ty mình thì mình hoạnh toán như thế nào? Mọi ngưòi giúp mình với nha.

D

dzung55

Guest
18/4/11
3
0
1
Quảng Ninh
Ðề: Hạch toán tài khoản ký quỹ bảo lãnh hợp đồng

Mình thấy trong hệ thống tk 2 quyết đinh 15 và 48 đều ko có tk 144. Mà ngân bên miình ký quỹ ko cho chi tiết tk ký quỹ thì liệu sử dụng tk 1388 có dc ko. Anh chị nào có ý kiến coment giup mình nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA