Xin bản Nghị định 24 - Thuế TNDN Enghlish version

• Thread starter thuhanhvirbac
  • Ngày gửi
T

thuhanhvirbac

Trung cấp
5/4/06
139
0
16
Hanoi
Dear các anh, chị

Em đang muốn có bản NĐ 24 = TA để trình bày với sếp về việc khống chế CP tiếp khách, chi phí đi lại ở nước ngoài. Ai có cho em xin nhé. Cảm ơn nhiều ạ. Anyway, diễn đàn của mình có mục dành riêng cho các kế toán làm việc cho các Cty nước ngoài chia sẻ kn k nhỉ?Em ít có tg vào đây nên k biết, xin chỉ dẫn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngaymoi

Trung cấp
30/10/07
65
0
0
hà nội
mình có bản nghị định 24 bằng TA bạn cho mình nick minh gửi cho hoặc liên lạc với mình thao198388@yahoo.com. Mình cũng làm cho công ty 100% vốn nước ngoài cùng cảnh ngộ mà. Mình cũng mới vào nghề mình cũng hy vọng có mục dành riêng cho cty nước ngoài vì mình vẫn còn lơ mơ lắm

L

letuyet.vn

Guest
Dear các anh, chị

Em đang muốn có bản NĐ 24 = TA để trình bày với sếp về việc khống chế CP tiếp khách, chi phí đi lại ở nước ngoài. Ai có cho em xin nhé. Cảm ơn nhiều ạ. Anyway, diễn đàn của mình có mục dành riêng cho các kế toán làm việc cho các Cty nước ngoài chia sẻ kn k nhỉ?Em ít có tg vào đây nên k biết, xin chỉ dẫn.

Ý bạn là ND 24 tháng 2/2007 đúng không? Cho mình địa chỉ mail đi mình gửi cho.

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Đây là tài liệu bạn cần, download nhé.

Về ý kiến có mở thêm box cho kế toán khối đầu tư nước ngòai không tôi xin trả lời như sau: Tại thời điểm hiện tại thì không có sự khác biệt giữa chính sách kế toán đối với các doanh nghiệp FDI và các lọai hình doanh nghiệp khác vì bởi lẽ tất cả đều sử dụng chung Luật kế tóan, chế độ kế toán (quyết định 15 họăc 58), dùng chung các chuẩn mực kế tóan và thậm chí là chung cả Luật đầu tư. Chính vì các chính sách không khác nhau nên không cần thiết phải tạo thêm box này. Bạn nào làm FDI nếu có gì khúc mắc cứ mail trực tiếp cho tôi để thảo luận.

P/s: Trước năm 2003 thì có 1 số khác biệt về quy định nhưng hiện nay đã không còn quy định riêng.

Đính kèm

• DECR24-2007CP.doc
    114 KB · Lượt xem: 35
T

thuhanhvirbac

Trung cấp
5/4/06
139
0
16
Hanoi
Đây là tài liệu bạn cần, download nhé.

Về ý kiến có mở thêm box cho kế toán khối đầu tư nước ngòai không tôi xin trả lời như sau: Tại thời điểm hiện tại thì không có sự khác biệt giữa chính sách kế toán đối với các doanh nghiệp FDI và các lọai hình doanh nghiệp khác vì bởi lẽ tất cả đều sử dụng chung Luật kế tóan, chế độ kế toán (quyết định 15 họăc 58), dùng chung các chuẩn mực kế tóan và thậm chí là chung cả Luật đầu tư. Chính vì các chính sách không khác nhau nên không cần thiết phải tạo thêm box này. Bạn nào làm FDI nếu có gì khúc mắc cứ mail trực tiếp cho tôi để thảo luận.

P/s: Trước năm 2003 thì có 1 số khác biệt về quy định nhưng hiện nay đã không còn quy định riêng.

Cho em xin địa chỉ mail của anh để tiện hỏi khi cần thiết. Em đang gặp nhiều vấn đề khi kiểm toán đến làm việc tuần qua. Em làm kế toán DN lâu rồi nhưng làm vè nghiệp vụ kế toán XNK thì chưa. Xin cảm ơn đã chia sẻ.
địa chỉ YM của em là: almond7677@yahoo.com
Các bạn có thể add vào, biết đâu có lúc lại cần trao đổi KN. Sợ post lên diễn đàn nhiều sẽ loãng topic.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA