Giải thể cty có cần thiết bán hết hàng tồn ko?

• Thread starter Phan Luu Hanh
  • Ngày gửi
P

Phan Luu Hanh

Trung cấp
9/5/06
96
0
0
TP.HCM
Chào các bạn. Cty tôi đang tiến hành giải thể. Tuy nhiên tôi đang phân vân ko biết khi quyết toán thuế cơ quan thuế có bắt buộc phải giải quyết hết lượng hàng tồn kho ko? Vì hàng tồn kho hiện tại rất khó tiêu thụ. Mong các bạn trả lời sớm.
:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Chào các bạn. Cty tôi đang tiến hành giải thể. Tuy nhiên tôi đang phân vân ko biết khi quyết toán thuế cơ quan thuế có bắt buộc phải giải quyết hết lượng hàng tồn kho ko? Vì hàng tồn kho hiện tại rất khó tiêu thụ. Mong các bạn trả lời sớm.

Mình chưa gặp trường hợp này bao jờ, nhưng có nghe 1 bà chị bà ấy bảo rằng cty bà ấy đang tiến hành giải thể, làm thủ tục bán hết hàng tồn và TSCĐ. Có lẽ là giải quyết hết đi bạn ạh!

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Hàng tồn kho thì có thể là bán hết. Còn trường hợp bán ko hết mà không thể bán được thì phải có biên bản ghi biện pháp sử lý các mặt hàng đó như thế nao?

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Hồ sơ giải thể có nhiều món lắm.
Đây là bản tôi đã sử dụng khi làm hồ sơ giải thể, tôi nhơ không rỏ, nhưng hình như cái gốc của nó là BB Đánh gia TSCĐ, nhưng tôi đã dùng chung cho đánh giá tất cả các tài sản.

Đính kèm

• BB Đgia TS.xls
    24 KB · Lượt xem: 102

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA