Tính khấu hao thiết bị máy tính

• Thread starter bk_tckt
  • Ngày gửi
W

WINTU

Trung cấp
10/4/06
141
1
18
Quảng Bình
tôi làm ở doanh nghiệp mới thành lập. Công ty mua 1 cái máy tính trị giá 14tr. vậy có tính là TSCĐ không? và lúc mua là thời điểm đang thành lập công ty nên chỉ ghi tên công ty còn không có mã số thuế và địa chỉ ghi là địa chỉ nhà riêng của giảm đốc. vậy tôi có được kê khai thuế không?tôi đã kê khai thuế rồi. nếu không được tính thì giờ tôi phải giải quyết thế nào??

tất nhiên là không được đưa vào TSCĐ hay khấu hao rồi . Chỉ có hóa đơn khắc dấu của công an cấp khi mới thành lập và các phiếu thu của sỡ kế hoạch mới được đưa vào chi phí ban đầu hợplệ khi chưa có mst - nhưng phải đúng địa chỉ
Vui nhe

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lanhuongkt2009

Guest
31/7/09
12
0
0
buôn ma thuột
Các bạn ơi mình đang làm kê khai thuế TNDN tạm tính quý 3 lần đầu, mà không hiểu sao vào HTKK quý 3 nó báo : Tháng đầu tiên của ký tính thuế không được lớn hơn tháng hiện tại. Mình đã chỉnh sửa ngày tháng cài đặt máy tính mà cũng kg được.
Bạn nào giúp mvowuowis. Mình cảm ơn nhiều nha
Mail của mình : danglanhuongtr@gmail.com

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Các bạn ơi mình đang làm kê khai thuế TNDN tạm tính quý 3 lần đầu, mà không hiểu sao vào HTKK quý 3 nó báo : Tháng đầu tiên của ký tính thuế không được lớn hơn tháng hiện tại. Mình đã chỉnh sửa ngày tháng cài đặt máy tính mà cũng kg được.
Bạn nào giúp mvowuowis. Mình cảm ơn nhiều nha
Mail của mình : danglanhuongtr@gmail.com

Đề nghị các bạn khi post câu hỏi nên lưu ý mình đang ở toppic nào, nhằm tránh đưa ra những câu hỏi đặt ở sai box !

N

nguyenthisam

Guest
3/5/08
8
0
0
37
Ha Noi
Bạn dương gia ơi, hiện tại bi giờ tớ đang rất cần file Ẽxcel phân bổ CCDC hay khấu hao TSCĐ tự động, Bạn giúp mình với!
mail cua mình: sam.nguyen108@gmail.com
Cảm ơn bạn rất nhiều, tớ đang cần rất gấp

tambe

tambe

Trung cấp
24/8/09
124
0
0
hanoi
Tổng hết là hơn 10tr thì cũng không được xem là TSCĐ, mà xem nó là CCDC và phân bổ dần. Bạn có cần file Excel phân bổ CCDC hay khấu TSCĐ tự động không mình cho, hay lắm.
bạn cho mình với, mình cảm ơn bạn rất nhiều. mail của mình là:nguyentam210588@gmail.com

C

Chimrj

Guest
29/6/10
39
0
0
bac ninh
T

thunga0611

Guest
1/8/08
1
0
1
Ha Noi
www.griggs.edu.vn
Tổng hết là hơn 10tr thì cũng không được xem là TSCĐ, mà xem nó là CCDC và phân bổ dần. Bạn có cần file Excel phân bổ CCDC hay khấu TSCĐ tự động không mình cho, hay lắm.

Thanks bạn Dương nhé. Công ty mình mới thành lập, mình phải tính khấu hao một đống thiết bị mới. Bạn gửi giùm mình theo mail: thunga.etc@gmail.com với.

P

PHUONGLANTBD

Trung cấp
27/11/09
93
6
18
HA NOI
Mình xin file này luôn với nhé!Mình đang rất cần.Cảm ơn nhiều!Mail của mình là : phuonglantbd@gmail.com

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Máy tính, thiết bị văn phòng phải đạt tiêu chuẩn theo TT 203/2009/TT-BTC.
Nếu 1 hóa đơn mua 100 máy tính trị giá mỗi máy <10 triệu thì không được theo dõi TSCĐ theo lô đó, mà phải tách từng chiếc để theo dõi. Toàn bộ là CCDC phân bổ 24 tháng.
Quyết định 206 không sử dụng nữa mà thay thế bằng TT203. Những trường hợp chuyển sở hữu TSCĐ, hoặc đang theo dõi theo QĐ 206 phải tổ chức đánh giá lại theo TT 203 theo công thức quy định trong thông tư 203 (xem phần phụ lục).

K

kt3p

Guest
15/7/10
1
0
0
TP HN
hix, bạn có thể zui lòng chia sẻ cho m file Excel tinh phân bổ tu động đó duoc ko? m cũng thấy tò mò và rất muốn tìm hiểu thêm. Địa chỉ của m là: thuthuy.kitty@gmail.com. Thanks!

M

menmeo

Sơ cấp
8/7/09
10
1
3
Hà Nội
Nguyên văn bởi Duong gia
Bác Duong gia oi cho em xin một bản trích khấu hao với. Thanks bác nhìu, email của em là: menpham.tb@gmail.com

P

PHUONGLANTBD

Trung cấp
27/11/09
93
6
18
HA NOI
ÔI...mình cũng đang rất cần món này!Mong bác chia sẻ nhé!Cảm ơn nhiều!
Mail của mình là : phuonglantbd@gmail.com

P

phamminhthu1981

Sơ cấp
12/2/11
7
0
0
hanoi
Mình mới làm và đang làm cho một cty mới thành lập cho mình xin file phân bổ với nhé bac Duonggia. Cảm ơn nhiều
email của mình là phamminhthu1981@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA