Sổ chi tiết chi phí

• Thread starter AA45NEU
  • Ngày gửi
A

AA45NEU

Guest
2/10/07
4
0
0
Hà Nội
Chào mọi người! Mình là dân mới vào nghề nên chưa có nhiều kinh nghiệm lắm. Hiện tại mình phụ trách mảng giá thành. Tuy nhiên từ trước tới giờ ở cty mình chẳng có sổ chi tiết chi phí gì cả. Mình định mở sổ chi tiết TK621, 622, 627, 154 theo từng tháng. Tuy nhiên ở đây KH TSCĐ lại được trích theo quý nên mình không thể tập hợp CPSXC theo tháng được. Nếu Sổ chi tiết TK 621, 622 mở theo tháng mà TK 627 lại theo quý thì không nhất quán với nhau. Vì vậy, đến cuối mỗi tháng mình vẫn phải để số dư trên các TK này. Hơn nữa, nếu có sản phẩm hoàn thành và xuất bán trong tháng đầu tiên của quý thì mình cũng chưa thể tập hợp giá thành được. Nếu muốn chuyển sang trích khấu hao theo tháng chắc mình phải chờ đến năm sau. Mọi người tư vấn giúp mình xem làm thế nào cho ổn nhé. Cảm ơn mọi người nhìu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

titcoi05

Còi nhất hội
19/11/07
96
0
0
Hà Nội
Bạn trích KH TSCD theo tháng để đến cuối mỗi tháng phải KC chứ

T

TUNLOVEDOM

Trung cấp
7/9/07
93
0
6
Vung sau vung xa
1 quý bằng mấy tháng??? Bạn trả lời được câu hỏi này chỉ bằng 1 phép tính là mọi chuyện trở nên hết sức bình thường. Chúc may mắn

M

Mai Thu Huong

Guest
26/6/07
33
1
0
40
Yen Phong - Bac Ninh
Giá thành thì mình phải tính theo tháng mà khấu hao nằm trong giá thành thế thì bạn phản ánh giá vốn làm sao. Mình thấy khấu hao như thế là ko hợp lý.

A

AA45NEU

Guest
2/10/07
4
0
0
Hà Nội
Thanks. Không phải mình không biết về việc trích KH. Nhưng phần hành TSCĐ là do người khác đảm nhiệm. Mình cũng đã có ý kiến về việc trích KH theo tháng nhưng chưa được duyệt. Có lẽ là sang năm sau sẽ có tiến triển. Chỉ có điều mấy tháng này chắc mình phải chờ đến cuối quý thui. Hic.

L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
Thanks. Không phải mình không biết về việc trích KH. Nhưng phần hành TSCĐ là do người khác đảm nhiệm. Mình cũng đã có ý kiến về việc trích KH theo tháng nhưng chưa được duyệt. Có lẽ là sang năm sau sẽ có tiến triển. Chỉ có điều mấy tháng này chắc mình phải chờ đến cuối quý thui. Hic.

Giá vốn - Giá thành ko nhất thiết phải bắt buộc tháng nào kết chuyển tháng đấy.
Trường hợp của bạn thì cứ sau mỗi quý trích khấu hao TSCD thì sau quý bạn lên Giá vốn - Giá Thành 1 lần cũng được.

K

khanhchieu

Guest
19/11/09
1
0
0
tp hcm
em đang làm bài tập kế toán quản trị.cũng đang cần thông tin kế toán chi phí để làm bài tập lập dự toán.mà tìm hoài ko đuoc.
anh chị nào có thì giúp em với đuọc ko ạ. gửicho em qua địa chỉ email tieu_muoi0112@yahoo.com
em cảm ơn các anh chị nhiều nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA