Góp vốn thành lập công ty có tài sản bằng hàng hóa nhưng lại góp đủ bằng tiền mặt

• Thread starter hoangyen1979
  • Ngày gửi
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
không biết em có nói sai hông, nhưng chưa đọc được luật nào cấm người lao động vừa làm kế toán vừa làm thủ quỹ cả.

Cái này thì chắc chắn không được rồi?Kế toán và thủ quỹ không thể là một người kiêm được. Như thế thì vừa đá bóng, vừa thổi còi sao? Rất tiếc mình cũng không trích dẫn được văn bản cho bạn xem.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NguyenThiLoan

Guest
2/7/07
47
0
0
40
Ha Noi
Ai có văn bản chính xác về vấn đề này thì gửi cho em với! Em đang phải làm sổ sách cuối năm rồi, em muốn hoàn thiện nó sớm. Mong các pác có kinh nghiệm chỉ giúp!

N

NguyenThiLoan

Guest
2/7/07
47
0
0
40
Ha Noi
úi trời không có ai giúp em ah! Mong cả nhà giúp em đi mà!

G

Gã Sẹo

Cao cấp
16/7/07
319
4
18
63
Hà nội
Trích luật kế toán

Điều 51. Những người không được làm kế toán
4. Thủ kho, thủ quỹ, người mua, bán tài sản trong cùng một đơn vị kế toán là doanh nghiệp nhà nước, công ty cổ phần, hợp tác xã, cơ quan nhà nước, đơn vị sự nghiệp, tổ chức có sử dụng kinh phí ngân sách nhà nước, đơn vị sự nghiệp, tổ chức không sử dụng kinh phí ngân sách nhà nước.

Em xin thu toàn bộ các câu cám ơn nhé. Nhanh chân được hưởng lời, khà khà

Sửa lần cuối:
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Cái này thì chắc chắn không được rồi?Kế toán và thủ quỹ không thể là một người kiêm được. Như thế thì vừa đá bóng, vừa thổi còi sao? Rất tiếc mình cũng không trích dẫn được văn bản cho bạn xem.

Cái này thì Huy cần nghiên cứu lại thật kỹ, không phải loại hình doanh nghiệp nào cũng bắt buộc kế toán không được kiêm thủ quỹ, Việt Nam gia nhập WKT hơn 1 năm rồi đấy, nước ngoài họ có doanh nghiệp chỉ có mỗi một người và một cái ca táp, nghĩa là thậm chí không cần văn phòng mà vẫn hoạt động bình thường. Người ta vẫn phải cho doanh nghiệp họ vừa đá bóng vừa thổi còi thôi nếu cả bóng và còi đều là của họ - không giống như công ty nhà nước - công ty cổ phần và hợp tác xã - người điều hành không phải là người chủ thực chất của đồng vốn, lúc đó mới phảp áp dụng nguyên tắc tay ba.

N

NguyenThiLoan

Guest
2/7/07
47
0
0
40
Ha Noi
Trích luật kế toán

Điều 51. Những người không được làm kế toán
4. Thủ kho, thủ quỹ, người mua, bán tài sản trong cùng một đơn vị kế toán là doanh nghiệp nhà nước, công ty cổ phần, hợp tác xã, cơ quan nhà nước, đơn vị sự nghiệp, tổ chức có sử dụng kinh phí ngân sách nhà nước, đơn vị sự nghiệp, tổ chức không sử dụng kinh phí ngân sách nhà nước.

Em xin thu toàn bộ các câu cám ơn nhé. Nhanh chân được hưởng lời, khà khà

Anh gã sẹo ơi! Có nghĩa trường hợp của công ty em thì em được làm cả thủ quỹ và kế toán đúng không ah? Em được ký nhận cả phần kế toán và thủ quỹ cho các phiếu chi và thu của công ty. Anh ơi anh có văn bản hay công văn về cái điều mà anh trích dẫn ây, anh gửi cho em có được không?
Mail của em là: loanntmaxan@yahoo.com
Em cám ơn anh Gã sẹo nhé!

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Anh gã sẹo ơi! Có nghĩa trường hợp của công ty em thì em được làm cả thủ quỹ và kế toán đúng không ah? Em được ký nhận cả phần kế toán và thủ quỹ cho các phiếu chi và thu của công ty. Anh ơi anh có văn bản hay công văn về cái điều mà anh trích dẫn ây, anh gửi cho em có được không?

Gã mặt dzô trả lời kỹ lưỡng thế rồi còn gì? Em đúng là quan liêu quá.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn

Cái này Gã sẹo nêu rõ rồi mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA