Quỹ Lương phải đăng kí từ khi thành lập phải ko vậy mọi ng???????????????

• Thread starter Khánh_Vi
  • Ngày gửi
K

Khánh_Vi

Guest
19/3/07
33
0
0
39
Hà nội
Công ty nhà em thành lập từ đầu năm 2007, nhưng chưa đăng kí quỹ lương và cũng chưa đăng kí đóng bảo hiểm. GĐ bảo ko nộp BH có sao ko ạ. Công ty nhà em có chưa đến 10 nhân viên thôi các bác ạ. Thu tục phai như nào hả các bác...:wall:................

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
M

Mai Thi Nghia

Guest
3/12/07
21
0
0
Hà Nội
Theo mình được biết BHXH,BHYT,KPCĐ là khoản không bắt buộc ( DN tư nhân đều không nộp có sao đâu). Đóng hay không là do hợp đồng lao động của DN với người lao động. Nếu trong hợp đồng lao dộng DN có nói sẽ đóng BH cho người lao động thì DN mới phải đóng, ko thì thôi.

H

huynh nhu

Guest
28/11/07
5
0
0
43
Tay Ninh
Mình hiện đang làm công ty nhà nước. Bạn nào làm kế toán lương cho mình hỏi với:
Trường hợp mình đi công tác tỉnh trong ngày làm việc (Thứ 2 đến Thứ 6) sẽ được tiền công tác phí. (Theo định mức của Cty).
Nhưng nếu mình đi công tác vào ngày Thứ 7 và Chủ nhật (tất nhiên có phê duyệt của GĐ) , Do công tác ở tỉnh nên thời gian đi là 1 ngày, về 1 ngày, thời gian làm việc với đối tác chỉ có 4 tiếng. (Ghi rõ trên biên bản làm việc với đối tác). Theo các bạn mình có được tính tiền ngoài giờ là 2 ngày không? hay chỉ được tính tiền ngoài giờ là 4 tiếng và tiền công tác phí là 2 ngày. (Vì tiền ngoài giờ rất cao hơn nhiêu so với tiền công tác phí. Có công văn nào hướng dẫn cụ thể các bạn cho mình xin với nhé.
cảm ơn các bạn nhiều nhé!

nhihuong

nhihuong

Guest
31/10/07
89
0
6
Xa lắc xa lơ
Theo mình được biết BHXH,BHYT,KPCĐ là khoản không bắt buộc ( DN tư nhân đều không nộp có sao đâu). Đóng hay không là do hợp đồng lao động của DN với người lao động. Nếu trong hợp đồng lao dộng DN có nói sẽ đóng BH cho người lao động thì DN mới phải đóng, ko thì thôi.

Em sai rồi BHXH, BHYT là khoản bắt buộc phải tham gia đấy em đọc lại luật đi nhé. DN tư nhân không tham gia BHXH cho người LĐ chính là họ đang cố tránh đó như vậy nếu BHXH, Sở LĐTBXH mà biết thì Cty em sẽ bị phạt đấy. Phải làm đúng luật thôi em ah

K

Khánh_Vi

Guest
19/3/07
33
0
0
39
Hà nội
Em sai rồi BHXH, BHYT là khoản bắt buộc phải tham gia đấy em đọc lại luật đi nhé. DN tư nhân không tham gia BHXH cho người LĐ chính là họ đang cố tránh đó như vậy nếu BHXH, Sở LĐTBXH mà biết thì Cty em sẽ bị phạt đấy. Phải làm đúng luật thôi em ah

Nếu công ty em chưa làm các thủ tuc đấy thì khi hạch toán có đc tính chi phí lương ko vậy các anh chị.:wall:

Nhưng nếu mình kí hợp đồng ngắn hạn 3 tháng với nguời lao động thì sẽ ko phải đóng các loại BH mà. Cũng có nhiều người đi làm ở 1 chỗ nhưng xin tự đóng BH ở công ty cũ mà. Em cũng ko thấy có vấn đề j.:mrstraetz

Sửa lần cuối:
nhihuong

nhihuong

Guest
31/10/07
89
0
6
Xa lắc xa lơ
Nếu công ty em chưa làm các thủ tuc đấy thì khi hạch toán có đc tính chi phí lương ko vậy các anh chị.:wall:

Nhưng nếu mình kí hợp đồng ngắn hạn 3 tháng với nguời lao động thì sẽ ko phải đóng các loại BH mà. Cũng có nhiều người đi làm ở 1 chỗ nhưng xin tự đóng BH ở công ty cũ mà. Em cũng ko thấy có vấn đề j.:mrstraetz

Theo chị biết thì nếu chưa đăng ký thủ tục đóng BHXH thì em không được tính vào chi phí lương đâu.
HDLD ngắn hạn em phải ký dưới 3 tháng còn tròn 3 tháng trở lên là em đã phải tham gia BHXH rồi.Đúng có rất nhiều trường hợp làm ở hai công ty nên có thể đóng BHXH ơ 1 nơi nhưng không thể là cả Công ty không có ai tham gia BHXH được

K

Khánh_Vi

Guest
19/3/07
33
0
0
39
Hà nội
Vậy chị ơi tiền lương hàng tháng ở công ty em cũng ko được cho vào chi phí hả chị.
Chết em rồi, vậy giờ em phải làm sao hả chị.
Heo meeeeeeeeeeeeeeeee!!!!!!!!!!!!!!!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA