Hợp đồng lao động: Ghi mức lương và hình thức trả lương như thế nào?

• Thread starter teddy_monday
  • Ngày gửi
teddy_monday

teddy_monday

Trung cấp
18/6/05
107
1
18
Hà Nội
Công ty trả lương cho nhân viên kinh doanh là 1tr2 cố định hàng tháng và 1% doanh thu đã thu được tiền về.
Em không biết phải ghi mức lương cơ bản với hình thức trả lương như thế nào :wall:
Ai có kinh nghiệm ghi hợp đồng lao động cho nhân viên kinh doanh, bán hàng giúp em với :friend:

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

aloaiday

Trung cấp
2/6/07
150
0
0
hanoi
Công ty trả lương cho nhân viên kinh doanh là 1tr2 cố định hàng tháng và 1% doanh thu đã thu được tiền về.
Em không biết phải ghi mức lương cơ bản với hình thức trả lương như thế nào :wall:
Ai có kinh nghiệm ghi hợp đồng lao động cho nhân viên kinh doanh, bán hàng giúp em với :friend:
Trên hợp đồng LĐ em ghi vào mục : mức lương chính la: 1.2t
còn 1% Doanh thu thì em ghi vào phần những thỏa thuận khác.

B

baotruc

Guest
16/11/07
4
0
0
Cần Thơ
CTY em moi thành lập vào giữa T9, co 5 nhân viên lao động, và thời gian thử việc cho họ là 3 tháng, như vậy, chi phí trả lương cho 5 nhân viên đó mình phân bổ vào chi phí quản lý thì có hợp lý hợp lệ không vậy?Và sau khi hết HĐLĐ thử việc thì mình làm HĐ chính thức là 1 năm được không ạ! Và sang đầu năm 2008 mình sẽ đăng ký bên sở lao động những gì ? để đảm bảo cho nhân viên và không bị suất toán phần chi lương? anh chị giúp em với! em mới vào nghề! Xin cảm ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA